Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Chia sẻ với các bạn yêu thích âm thanh cách phân biệt Amply Jarguar 203 XG chính hãng với hàng giả. Tránh bị "thuốc" khi mua phải các bạn nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

caonha

Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Địa chỉ cửa hàng nào uy tín bác cho biết luôn đi, giờ tem giả cũng nhiều lắm khó phân biệt được bác à..thanks!

audio&video

Active Member

một vài cách nhận biết hay cho những người mới chơi phân biệt được hàng thật và hàng nhái.bổ ích

KidDamn

Active Member

Jarguar dây điện lại màu đen sao bác
Mình ko lầm thì dây màu sữa bạc sửu chứ
Hôm trước thằng em khoe mới mua con Jarguar 203xg ở Phan Khang, nhận thấy đủ tem như trên chủ topic, có điều font chữ in trên thùng ko đc đẹp, dòm ko sắc nét, cứ như hàng nhái

Hôm trước thằng em khoe mới mua con Jarguar 203xg ở Phan Khang, nhận thấy đủ tem như trên chủ topic, có điều font chữ in trên thùng ko đc đẹp, dòm ko sắc nét, cứ như hàng nhái

Mẫu Amply Jarguar 203XG cũ sài dây nguồn màu trắng sữa, sau khi Công Ty Sóng Nhạc cho thay đổi mẫu mới thì dùng dây nguồn màu đen hết. Nhưng amply dây nguồn trắng sữa vẫn là hàng xịn nếu có tem và phiếu bảo hành của Sóng Nhạc trên máy. Chỉ cần nhớ 6 điểm trên là bạn đã có thể tự tin giới thiệu và tư vấn cho bạn bè của mình chọn mua đúng hàng chính hãng rồi.

Thị trường ngoài Bắc làm giả 203 XG này rất nhiều (hàng đặt xưởng TQ đem về), tuy nhiên đỡ 1 cái là hàng giả chỉ dán tem bậy bạ nên cũng dễ dàng phân biệt.

Chỉnh sửa lần cuối:

lacthien81

Active Member

có đầy đủ 6 thứ trên và còn mua ở Trung tâm điện máy lớn mà bác còn sợ hàng giả nữa thì e bó tay với bác rồi.

dh201hy

Well-Known Member

Bác ơi, mấy cái nhận biết này thì bọn làm giả nó làm còn tinh xảo hơn hàng thật bác ạ. Chỉ có cách phân biệt là nhờ thợ mở tung máy ra xìn ruột gan mới biết được. Ngặt một nỗi là mua mới nó không cho mở ruột ra nên làm giả vẫn có đất diễn.

Bác ơi, mấy cái nhận biết này thì bọn làm giả nó làm còn tinh xảo hơn hàng thật bác ạ. Chỉ có cách phân biệt là nhờ thợ mở tung máy ra xìn ruột gan mới biết được. Ngặt một nỗi là mua mới nó không cho mở ruột ra nên làm giả vẫn có đất diễn.

Vì Amply Jarguar 203 XG nó nổi tiếng và là lựa chọn số 1 để hát karaoke nên mấy tay làm giả rất khoái, tuy nhiên trên thị trường mình chưa thấy amply nào làm giả tem và các đặc điểm nhận dạng của công ty Sóng Nhạc. Nếu bạn muốn phân biệt thì có thể gọi 2 số điện thoại có trên thông báo để họ hướng dẫn cách kiểm chứng thực tế. Trong trường hợp bạn nghi ngờ em 203XG nào giả thì chụp hình up lên cái cho mọi người cùng nhận dạng nhé.

Thân !

JESSIEBO

Active Member

Amply Jarguar 203 XG nó nổi tiếng và là lựa chọn số 1 để hát karaoke nên mấy tay làm giả rất khoái, tuy nhiên trên thị trường mình chưa thấy amply nào làm giả tem và các đặc điểm nhận dạng của công ty Sóng Nhạc. Nếu bạn muốn phân biệt thì có thể gọi 2 số điện thoại có trên thông báo để họ hướng dẫn cách kiểm chứng thực tế. Trong trường hợp bạn nghi ngờ em 203XG nào giả thì chụp hình up lên cái cho mọi người cùng nhận dạng nhé.

Thân !

Nghe bác "Ca" em thấy oải quá...

JESSIEBO

Active Member

Dạ...những chỗ đó e cũng có ghé qua, có điều e thường xuyên ghé vào các phòng KOK của các Khách sạn Riverside, New World và Pat Hyatt hơn... mà sao tìm mãi những chỗ này chẳng thấy bóng dáng của Jarguar đâu, chỉ toàn thấy BIK, JBL, Yamaha, Marantz thôi ạh... Hic

Dạ...những chỗ đó e cũng có ghé qua, có điều e thường xuyên ghé vào các phòng KOK của các Khách sạn Riverside, New World và Pat Hyatt hơn... mà sao tìm mãi những chỗ này chẳng thấy bóng dáng của Jarguar đâu, chỉ toàn thấy BIK, JBL, Yamaha, Marantz thôi ạh... Hic

Mấy chổ bác đi là hạng 3 sao trở lên không hà, người ta chọn đồ giá tính ngàn $ trở lên không sao mà Jarguar so sánh nổi,,,hihi

Mà mấy loại bác nói nó phải sử dụng cho karaoke chuyên nghiệp đâu ạ, thường phải qua các thiết bị trung gian để phối ghép. Amply Marantz nghe nhạc hay nhưng muốn hát được phải qua mixer rồi thì nếu cần thì thêm bộ Eliquazer .v.v Rất phức tạp nhưng xứng đáng với giá vài chục $ cho mỗi giờ hát.

JESSIEBO

Active Member

Mấy chổ bác đi là hạng 3 sao trở lên không hà, người ta chọn đồ giá tính ngàn $ trở lên không sao mà Jarguar so sánh nổi,,,hihi

Mà mấy loại bác nói nó phải sử dụng cho karaoke chuyên nghiệp đâu ạ, thường phải qua các thiết bị trung gian để phối ghép. Amply Marantz nghe nhạc hay nhưng muốn hát được phải qua mixer rồi thì nếu cần thì thêm bộ Eliquazer .v.v Rất phức tạp nhưng xứng đáng với giá vài chục $ cho mỗi giờ hát.

Không bác àh... đây cũng là những amply chuyên KOK như Jarguar hay Boston vậy...và cũng bao gồm cả phần EQ, Echo và Mixer luôn rồi, thì ví như Jarguar hay Boston là hàng chuyên KOK Hàn Quốc, còn mấy anh này là chuyên KOK của Nhật thôi đó mà ...

SKODA

Trời,mấy cái tem này thì giải quyết cái gì hả các bác?mấy sp của Sóng nhạc,hay California cũng đều hàng TQ hết.Không tin mấy bác ra Hoàng mai mà xem.Các chú ấy đặt hàng TQ về .Bao v/c về Tp 100k một con.Về kho các chú dán tem vô rồi xuất cho các đại lý.Tuy nhiên hàng nào giá đó thôi,ăn theo thương hiệu là chính.tùy đk kinh tế mà chơi,nhiều $$ thì Bik,Warf,Mar.ít thì chơi Cali,sóng nhạc.Em cũng đã qua Đông Hưng,Bằng Tường rồi nên chẳng tin gì mấy bọn này đâu.

dh201hy

Well-Known Member

Vì Amply Jarguar 203 XG nó nổi tiếng và là lựa chọn số 1 để hát karaoke nên mấy tay làm giả rất khoái, tuy nhiên trên thị trường mình chưa thấy amply nào làm giả tem và các đặc điểm nhận dạng của công ty Sóng Nhạc. Nếu bạn muốn phân biệt thì có thể gọi 2 số điện thoại có trên thông báo để họ hướng dẫn cách kiểm chứng thực tế. Trong trường hợp bạn nghi ngờ em 203XG nào giả thì chụp hình up lên cái cho mọi người cùng nhận dạng nhé.

Thân !

Em em rằng bác phán hơi cảm tính. Các vùng miền khác em ko biết, chứ ở HN thì khác bác à.

Cái amply mà ở HN ưa chuộng đó là Jarguar 203N (chứ ko phải là XG) nhé bác. Mà 203N hàng bãi (hiện hàng này đã ko còn sản xuất nữa nhé bác), mặt đỏ, núm béo, chữ hàn

Không tin bác vào 10 quán KOK ở HN thì em cá với bác 9,5 quán dùng Jarguar 203N (cũ).

Hiện nay ăn theo sản phẩm này mà ông KOMI đã đặt hàng làm lại amply này. Tuy nhiên hàng này ko ngon bằng hàng cũ
CÔNG TY TNHH KO MI, JARGUAR PA-203N, DÀN ÂM LI cong-ty-tnhh-ko-mi-jarguar-pa-203n-dan-am-li

tuankhai

Well-Known Member

Các bác chuyển khoản cho Sóng nhạc rồi Sóng nhạc chuyển amp cho các bác, thế yên tâm rồi chứ? =))

Trời,mấy cái tem này thì giải quyết cái gì hả các bác?mấy sp của Sóng nhạc,hay California cũng đều hàng TQ hết.Không tin mấy bác ra Hoàng mai mà xem.Các chú ấy đặt hàng TQ về .Bao v/c về Tp 100k một con.Về kho các chú dán tem vô rồi xuất cho các đại lý.Tuy nhiên hàng nào giá đó thôi,ăn theo thương hiệu là chính.tùy đk kinh tế mà chơi,nhiều $$ thì Bik,Warf,Mar.ít thì chơi Cali,sóng nhạc.Em cũng đã qua Đông Hưng,Bằng Tường rồi nên chẳng tin gì mấy bọn này đâu.

Bác này nói nghe bi quan quá đi, hàng giả thì làm sao mà so sánh với hàng chính hãng được. Cali thì giờ không ai nhắc đến nữa rồi nhưng hàng Sóng Nhạc mà bác bảo là hàng TQ thì làm sao mà nó có thể tạo nên những huyền thoại như 203N hay 203XG được. Sóng Nhạc chính xác là nhập khẩu và phân phối độc quyền Jarguar bác à, xưa Sóng Nhạc đã chiến thắng Maseco để giành được quyền phân phối này, bác nói vậy tội người ta. Ông trùm điện máy Nguyễn Kim chỉ kinh doanh mỗi hàng của Sóng Nhạc là biết rồi. Không thấy 1 chú Boston nào bởi vì nó "Hồ Cẩm Đào hóa" mất rồi..hihi

dtstruehd

Member

Em thấy hàng giả bọn nó đâu có phiếu bảo hành !

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác này nói nghe bi quan quá đi, hàng giả thì làm sao mà so sánh với hàng chính hãng được. Cali thì giờ không ai nhắc đến nữa rồi nhưng hàng Sóng Nhạc mà bác bảo là hàng TQ thì làm sao mà nó có thể tạo nên những huyền thoại như 203N hay 203XG được. Sóng Nhạc chính xác là nhập khẩu và phân phối độc quyền Jarguar bác à, xưa Sóng Nhạc đã chiến thắng Maseco để giành được quyền phân phối này, bác nói vậy tội người ta. Ông trùm điện máy Nguyễn Kim chỉ kinh doanh mỗi hàng của Sóng Nhạc là biết rồi. Không thấy 1 chú Boston nào bởi vì nó "Hồ Cẩm Đào hóa" mất rồi..hihi
Bác dẫn chứng dùm mình câu này nhé Bác .

Bên trên