Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

megaultima

Active Member
Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Bác này nói nghe bi quan quá đi, hàng giả thì làm sao mà so sánh với hàng chính hãng được. Cali thì giờ không ai nhắc đến nữa rồi nhưng hàng Sóng Nhạc mà bác bảo là hàng TQ thì làm sao mà nó có thể tạo nên những huyền thoại như 203N hay 203XG được. Sóng Nhạc chính xác là nhập khẩu và phân phối độc quyền Jarguar bác à, xưa Sóng Nhạc đã chiến thắng Maseco để giành được quyền phân phối này, bác nói vậy tội người ta. Ông trùm điện máy Nguyễn Kim chỉ kinh doanh mỗi hàng của Sóng Nhạc là biết rồi. Không thấy 1 chú Boston nào bởi vì nó "Hồ Cẩm Đào hóa" mất rồi..hihi

Bác dẫn chứng dùm mình câu này nhé Bác .

Em cũng đang thắc mắc câu này . Hóa ra mình và mấy anh em trên Hdvietnam bấy lâu ngu dại không mua Amply Jarguar .Thì ra con Boston 1100II mấy anh em và cả mình đang xài 5 triệu mấy là hàng " hồ cẩm đào hóa " ( không viết hoa tên bọn này ) rồi sao ?!?! Hóa ra amply KOK chỉ có Amply Jarguar là nhất sao =))=))
Kể từ nay lịch sử ngành âm nhạc đã có thêm sự kiện :
Amply Jarguar là số 1 cho KOK . Không còn nhãn hiệu nào sánh bằng . Nó là vô đối !:-t
Mai bán gấp con Boston 1100 II để tiền mua 2 con PA-203XG mới được .Một con xài một con khoe . Nó là vô đối mà =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:

dh201hy

Well-Known Member

Ngay từ đầu em đã có cảm giác bác chủ PR thái quá cho Jarguar. Bản thân em đang dùng Jarguar 203N Digital nhưng thực sự đọc nhưng lời chia sẻ của bác chủ em thấy rối cho các bác mới chơi quá. Xin mời bác qua Nguyễn Kim HN xem góc Kok của NK bán những mặt hàng nào nhé bác! Bác có phải là nhân viên của Sóng Nhạc ko đấy? :D

megaultima

Active Member

Ngay từ đầu em đã có cảm giác bác chủ PR thái quá cho Jarguar. Bản thân em đang dùng Jarguar 203N Digital nhưng thực sự đọc nhưng lời chia sẻ của bác chủ em thấy rối cho các bác mới chơi quá. Xin mời bác qua Nguyễn Kim HN xem góc Kok của NK bán những mặt hàng nào nhé bác! Bác có phải là nhân viên của Sóng Nhạc ko đấy? :D
Em đoán là phải ngay từ cái nick :-"

Mình không có chê ai hết à nha, nhưng vì hàng Boston không còn là hàng nhập khẩu HQ như xưa nữa. Không tin các bro ra ngoài các đại lý hỏi thử xem. Hay kiểm tra trên thùng xem có còn ghi xuất xứ Hàn Quốc nữa không là biết. Bản thân cũng đã thử qua Boston thì công nhận nó cũng rất hay. Mấy bác nghi oan cho người quá đi. Hihi

dh201hy

Well-Known Member

Mình không có chê ai hết à nha, nhưng vì hàng Boston không còn là hàng nhập khẩu HQ như xưa nữa. Không tin các bro ra ngoài các đại lý hỏi thử xem. Hay kiểm tra trên thùng xem có còn ghi xuất xứ Hàn Quốc nữa không là biết. Bản thân cũng đã thử qua Boston thì công nhận nó cũng rất hay. Mấy bác nghi oan cho người quá đi. Hihi

Hay quá, có bác làm ở sóng nhạc. Bác cho em hỏi chút.
Hiện nay Jarguar 203N đã ngưng sản xuất. Tuy nhiên ở Ngoài HN vẫn có bác KOMI vẫn nói là hàng nhập khẩu và phân phối độc quyển Jarguar 203N. Vậy đâu là sự thật? Có phải chỉ có Sóng Nhạc là phân phối độc quyền hay còn có KOMI nữa???

lacthien81

Active Member

bác chủ chỉ khen sản phẩm của Jarguar thôi, chứ có chê sản phẩm của hãng khác đâu, với lại bác chủ lập topic này để ai xài hiệu Jarguar chú ý để tránh hàng giả, các bác nói 1 hồi rồi chuyển hướng tùm lum vậy.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác này nói hồi chắc mình điên thiệt :eek:3:eek:3. Bác thích ra mình kiểm chứng nhé . Bác thích ca sản phẩm thì cứ ca đừng nên chê hay có câu nói không hay lắm .

JESSIEBO

Active Member

Các bác bớt giận, bớt giận...thật ra Jarguar 203 N thì hay thật...nhưng một vài ý kiến cảm nhận rằng 203XG mới ra không hay bằng... hay là dân VN ta cứ thích hoài cổ nhỉ, ví dụ như Bose 301V hàng mới ngập trời thế mà cứ thi nhau đi tìm em Bose 301IV bỏ mẫu hơn chục năm rồi, đầu Arirang 3600 mới bây giờ chỉ hơn 5 triệu với nhiều tính năng UBS, thu âm, DVD hình ảnh âm thanh đều tốt , ấy thế mà cứ thấy bà con đi truy lùng em 3600 VCD bỏ mẫu mười mấy năm được rao bán với giá ~ 8 triệu...

Hay quá, có bác làm ở sóng nhạc. Bác cho em hỏi chút.
Hiện nay Jarguar 203N đã ngưng sản xuất. Tuy nhiên ở Ngoài HN vẫn có bác KOMI vẫn nói là hàng nhập khẩu và phân phối độc quyển Jarguar 203N. Vậy đâu là sự thật? Có phải chỉ có Sóng Nhạc là phân phối độc quyền hay còn có KOMI nữa???

Từ khi Sóng Nhạc bỏ mẫu 203N thì mẫu này được đăng ký bởi 1 công ty ở HN bạn à, nhưng mẫu mã khác so với 203N do Sóng Nhạc phân phối trước đó.

Còn riêng 506N thì mình đã liên lạc với Jarguar ở HQ, họ xác nhận đó là hàng giả vì họ không có chỉ định độc quyền nào cho mã PA 506N nào tại VN. Đồng thời họ thông báo là bên họ cũng có 1 số công ty chuyên nhái Jarguar và nhập về bán tại VN. Amply 506N này chắc là nằm trong số đó

Ngoài ra, tất cả những sản phẩm Jarguar khác không do Sóng Nhạc phân phối thì đồng nghĩa với việc hàng đó không phải do Jarguar sản xuất luôn. Các bạn lưu ý giúp

Thân !

play_ku

Hehe, đang định làm em Jarguar về hat KOK thig gặp luôn thớt này.

Em đang phân vân 203-XG và 203N Digital.Em thấy 203N Digital thì có vẻ khó chỉnh hơn loại Analog(XG)truyền thống, và công suất có vẻ không đảm bảo bằng.Khi chỉnh volume thật to thì không bằng XG.

Không biết những thông tin trên của em có chính xác không và các bác chốt cho em là nên chọn em nào.Em định ghép với BOSE 301 V

Mỗi dòng sản phẩm đều có ưu điểm riêng, Jarguar 203N Sóng Nhạc hiện đã bỏ mẫu, còn Jarguar 203XG là dòng analog nên dễ chỉnh hơn so với dòng 203N. Amply Jarguar 203XG được hỗ trợ chỉnh Lo_Mid_Hi giúp nâng cao âm thanh của các thiết bị phát, đồng thời chức năng Echo Digital cho giọng ca nhẹ nhàng và trung thực hơn, độ ổn định cao nên được ưu tiên kinh doanh hát Karaoke.

orekaminh

Member

203XG với PA-300A thì con nào KOK ngon hơn nhỉ

203XG với PA-300A thì con nào KOK ngon hơn nhỉ

Hihi, 2 con này không ăn được bác, nên không biết có ngon hay không ^.^

Nói vui chứ PA 300A có ưu điểm là tiếng nhạc sắc hơn nhưng khi mở to thì không ngon bằng 203XG. Tuy nhiên đó là trường hợp mở nhạc Dance, còn hát KOK thì bác chọn em nào cũng được.

Thân !

Hehe, đang định làm em Jarguar về hat KOK thig gặp luôn thớt này.

Em đang phân vân 203-XG và 203N Digital.Em thấy 203N Digital thì có vẻ khó chỉnh hơn loại Analog(XG)truyền thống, và công suất có vẻ không đảm bảo bằng.Khi chỉnh volume thật to thì không bằng XG.

Không biết những thông tin trên của em có chính xác không và các bác chốt cho em là nên chọn em nào.Em định ghép với BOSE 301 V

Chính xác !!

Nhân tiện xin làm quen với bác, quê em cũng Play_ku ^.^

boy188811

Chính xác !!

Nhân tiện xin làm quen với bác, quê em cũng Play_ku ^.^

Bác cho e hỏi 203XG và Boston 1100 thì con nào hơn ah. em thấy giá Boston cao hơn 203XG thì em thấy giá 3.8tr là có fai hàng chính hãng ko bác

Bên trên