Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

zeze

Well-Known Member
Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

@smallgent: cục biến thế + 2 board chỉnh áp sẽ cấp tối đa 2 nguồn out phải không bác? Nguồn out này chỉnh được 5V không bác?
Giá combo: biến thế + 2 board chỉnh áp # 60$ ?

zeze

Well-Known Member

@Thanhvo31: cục đó chính hắn mình mua đang cấp cho usb dac SMSL M8 :), mua cấp cho RP kèm cả đống dac, hdd "dư xăng" vì 50VA mà ...haha cảm ơn @NamkingWIN

Nếu cấp nhiều thứ như M8, RP, Dac, Hdd... như vậy thì ngon, rẽ với giá chỉ 72$ cho LPS. Nhưng sao mình thấy chỉ có 1 output power vậy?

smallgent

Well-Known Member

Bạn mua về mod thêm cái cổng usb vào. Như mình chỉ xài cục này cho mỗi usb dac M8 à :)

zeze

Well-Known Member

Bạn mua về mod thêm cái cổng usb vào. Như mình chỉ xài cục này cho mỗi usb dac M8 à :)

Mình pm cho bác không được (full pm box). Bác có thể pm cho mình số ĐT bác, khi cần mình hỏi trực tiếp luôn được không?

smallgent

Well-Known Member

Cứ hỏi trong này đi, box mình rất nhiều người hỏi mình ko thể chăm sóc riêng được nên nó đầy mình cũng chả để ý :) ... spam trong này cho vui, thắc mắc của bạn có khi cũng trùng của người khác để học luôn.

Thanhvo31

Well-Known Member

@khoaikhet: mình mới đi dây lại một chút, bạn nhìn thử xem nhé. Mình có chỉnh chút nữa phần dây nguồn vào + nút nhấn mở. Sẽ gửi bản dxf cho bạn cắt trong đầu tuần sau.

Chỗ dây từ I2S mình đang để lòng thòng chờ board dac pcm1502 về sẽ bắt vào cạnh es9023 (trên hình) luôn, khi đó làm cái switch chỉnh bằng tay chọn qua lại giữa 2 dac để nghe.

C2+ Biến áp + Mạch lọc +DAC +Nút + Naked Case : chúc mừng bác.

Bác thử thay mấy cái bu lông theo dạng dưới đây coi xem có man -lì hơn không a? :)

8YopVhmxJsEkb6piDWT2ExbrRE7n_qDhhsoLsEFaRvMo2hOqUCO6sxT9fQIq01ov7QRpneqOG44E5BmvkED2jt7kQfPVf0uAUdZt7cXTeYa7H2yvJpeSbPU6WAkQquGLzIZNJ4phNsRxde050KTqeTLakmV3P-pmQ3TiFe8pLqOJIRz_HGir8XJXEqcirP5VJTXpMHjzlbRk29769WO83BAgYPnAVxZNoDXUWKGlSN4dlqha6uk4RXP6xUkR3Ic6xLcew0-SlJK0e7QKiMQ-tZQhIcJhe-HQmZ1Wb9SU1dcMRy_u_B3Q61kk2Ue843AY0ctomAxh8lmNEHD9BbrpOkjedkKdP2tAprmaYkRiyLTGa8NHGFtVYB0lW5oTk0Pf_ESe-PzikQYf8xcj47pUTLX515YdlsTb7v04C8bp82E3kYAfugm2e-NFweK7EyuVmt-RhqxW8lj_BLyFtzL-rebnwVs51IO_nKvaJ7m-saXdTBPsSGXhHedH7dM95e8UY1k10C3HsFxMW1IfNdM5J_p_1GcoDChcIWQZkhEhVeFf_Y_A5IcvD7oKFeFS7djo8gaZz9L2Xgz8DS07bfVHLqPum1AlmBLh=w3330-h1873-no

Thanhvo31

Well-Known Member

Phần nguồn iqAudio Pi DAC+ coi như đã xong ạ

Em tìm tiếp nguồn cho em DigiAMP+

Theo khuyến cáo chi cần VEF65US19 (65VA, 19V, 3.42A) = Sạc laptop phổ thông. Giá 24 $ , em mua cái sạc cũ toshiba 180K

Các bác Vote giúp em xem có bộ Ali rời hy vọng cải thiện tình hình hay cứ plug and play cho nó nhẹ đầu ạ?

115V / 230V 65VA Dual 18V R type transformer With shielded wire output 65W (18V+18V)

Regulator em chưa tìm được loại 19V*3.5A.

Em cũng định nhét vào cái hộp như bên dưới ạ.

3-LeKxdX1MsGkJIVLJzrcVPSo1-hBvAkva4hme7Uz8g2_zd5jhErJHIndsKgRm4bS-VN64d1AUI3QYknqCruqFr_ExzVr-C5otLHZKLAKKrRTt_YPX13e-gyVzkMYM-67-mhdlgakIQV26ndyOVkN2iCYdsv7GvtQ9TkWccTNSp0QVNxxsP2CVVsIXim6GLH-41lVbb0srejlxF7qK_pMA-BBCiohVDEzFSOxwVYKsiQvUrMXP94XcFGKjPsK9Wbn1LyUXOjz0aSqQQh4nySW3XckqDd1i7u3kVsS63bexeYCn4lyJaoDtoJIV8ueeNa2REIwSCQvWTQdwZi4WElgnq2Szlmsu17-hVvQmaYMCpqEoLU_4Me7jUzrv22gVOna2gtuffiPVoMH4421Ztaehio0QceQT_yD7LphoTxwRpNn4AML0WD8zUjUynkRPhoYAliwU1G6CahVfVDAuXTbOyv8oZQeo3qy2ZaNeSYt1h5IFAsPf9gEkV55jGhXV2cqKALVQTOiUgbaq-6kfj0cVt6CYzzIP25s2VMLOPjJ49It0CZ_MwgBravQB4gJdYlHiYhONdRKUeOe0R6q-VrwdtLgeRJkNW5=w3330-h1873-no

smallgent

Well-Known Member

@Thanhvo31: yeah mình có biết nhưng do tk của mình nó cao nên cần con bulon đến 130. Để bỏ cái nút nhấn kia đi hạ xuống xài mấy đầu flat head hoặc allen cho đúng "men lỳ" :)) ... chắc ra version 2 sớm ;)

Cái board mình hay share output đến 24VDC, dòng max 7.5A chỉ chú ý khi qua ngưỡng 2A cái heatsink bắt đầu nóng. Board này dùng cho các amp nguồn đôi +/- là tuyệt đỉnh kungfu :), khi đó đấu 2 board lại như trong phần mô tả của nsx ZeroZone.

Efficient LT1083 PRO Linear adjustable regulated DC power supply finished board http://s.aliexpress.com/YvyUfuU7

Chỉnh sửa lần cuối:

zeze

Well-Known Member

@smallgent:
Cho hỏi mình có cục R core với thông số như thế này: Vào: 220V. Ra: 20 - 0 - 20 v (1A), 18 - 0 - 18 v (0,4A), 0 - 9 v (0,8A). Nếu mua thêm 3 cái board chỉnh áp như bác nêu trên, thì sẽ có 3 đường DC ra. Vậy 3 đường này cung cấp nguồn có đủ đồng thời cho: Rpi + usb/SPDIF converter + Dac+ được không bác?

smallgent

Well-Known Member

@NamkingWIN: board "lập trình" bằng tay để chọn giữa 2 board dac PCM1502 và ES9023 nè e :). A mới ghé chợ Nhật Tảo hồi chiều mua đồ làm :) ... made in 100% by Smallgent :))

Lâu ko hàn, cũng lọ mọ quá a @linh0983 à ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

@smallgent:
Cho hỏi mình có cục R core với thông số như thế này: Vào: 220V. Ra: 20 - 0 - 20 v (1A), 18 - 0 - 18 v (0,4A), 0 - 9 v (0,8A). Nếu mua thêm 3 cái board chỉnh áp như bác nêu trên, thì sẽ có 3 đường DC ra. Vậy 3 đường này cung cấp nguồn có đủ đồng thời cho: Rpi + usb/SPDIF converter + Dac+ được không bác?

1) Quan trọng công suất đầu vào chứ ko phải đầu ra :)
2 ) Lý do gì đầu ra nhiều áp khác nhau thế? Bạn đang có 1 cục như thế? Bạn cần những áp ra như nào cho biết mình sẽ tư vấn cục R-core?
3) usb/spdif converter kia là loại nào bạn, cho mình biết để bấm computer tính công suất xem ok ko? ;)
4) DAC là loại gì bạn, xem cục adapter gốc của nó xem ghi nhiêu V, ăn nhiêu A?

Nếu bạn tính lấy 9V, 0.8A kia cấp cho RP mình e ko ổn!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

zeze

Well-Known Member

1) Quan trọng công suất đầu vào chứ ko phải đầu ra :)
2 ) Lý do gì đầu ra nhiều áp khác nhau thế? Bạn đang có 1 cục như thế? Bạn cần những áp ra như nào cho biết mình sẽ tư vấn cục R-core?
3) usb/spdif converter kia là loại nào bạn, cho mình biết để bấm computer tính công suất xem ok ko? ;)
4) DAC là loại gì bạn, xem cục adapter gốc của nó xem ghi nhiêu V, ăn nhiêu A?

Nếu bạn tính lấy 9V, 08A kia cấp cho RP mình e ko ổn!!!

Mình cần out DC ra 3 đường cấp đủ dòng cho: (1) Rpi + (2) usb/SPDIF converter + (3) Rasperry Dac+. Thông số R core hình dưới.
Usb converter iFi có thông số trong hình (Power max 2.5W.

Với yêu cầu như vậy, bác xem R core này cấp đủ không? Nếu không thì có R core loại nào cấp đủ?

smallgent

Well-Known Member

@zeze: Thông tin bạn cho mình làm mình "nhiễu" quá :), vầy: chỉ cần mua 2 board chỉnh lưu + 1 cục R-core là đủ vì DAC+ gắn trên RP được cấp 1 đường ra, còn cái usb/spdif kia được cấp 1 đường ra. ...xong.

Link mua:

- R-core: ZERO-ZONE 30VA R-core Transformer 0-115V-230V to 0-9V 0-9V (1.65A)
http://s.aliexpress.com/ziE7jAja
(from AliExpress Android)

- Board: Efficient LT1083 PRO Linear adjustable regulated DC power supply finished board
http://s.aliexpress.com/YvyUfuU7

dungsin_lqd

Well-Known Member

Thấy topic này hay mà em dốt điện tử nên không biết bắt đầu từ đâu mua gi mua ở đâu? Em ở tphcm bác nào tư vấn em với.tks

zeze

Well-Known Member

@zeze: Thông tin bạn cho mình làm mình "nhiễu" quá :), vầy: chỉ cần mua 2 board chỉnh lưu + 1 cục R-core là đủ vì DAC+ gắn trên RP được cấp 1 đường ra, còn cái usb/spdif kia được cấp 1 đường ra. ...xong.

Link mua:

- R-core: ZERO-ZONE 30VA R-core Transformer 0-115V-230V to 0-9V 0-9V (1.65A)
http://s.aliexpress.com/ziE7jAja

- Board: Efficient LT1083 PRO Linear adjustable regulated DC power supply finished board
http://s.aliexpress.com/YvyUfuU7

Mình muốn mua 1 cục R-core, và 2 board trên. Mình không biết cách mua, có thể nhờ bác đặt mua giùm được không?

smallgent

Well-Known Member

@zeze: tự tìm hiểu rồi mua đi bạn. Mình ko giúp được.

@dungsin_lqd: topic hơi dài, bạn nên bắt đầu đọc ngay từ trang #1 đừng nản vì những thông tin mình chia sẻ rất thực là những trải nghiệm, tìm hiểu, học hỏi ko ngừng nghỉ của mình. Có những câu các bạn hỏi đi hỏi lại mình vẫn kiên nhẫn trả lời nên thành ra topic có nhiều phần lặp lại, nhưng ko sao, thông tin nhắc đi nhắc lại hiểu cho chắc. Bạn đã phải làm gì liên quan đến điện tử đâu chưa gì đã lo thế nhỉ :) ... xem từ trang 1 đi làm 1 bộ RP với DAC+ nghe nhạc xem... vô cùng ngạc nhiên đấy ;)

zeze

Well-Known Member

Ok bác, để mình tự tìm hiểu ráng mua xem sao.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Rp thì mua dễ rồi em chỉ cầ giúp mua thêm Dac và hướng dẫn kết nối thôi. Tks

NamkingWIN

Active Member

Rp thì mua dễ rồi em chỉ cầ giúp mua thêm Dac và hướng dẫn kết nối thôi. Tks

Cũng dễ lắm bác, ở page 120 có đề cập đến kết nối với mấy board DAC rời cho rasp đó bác! Mấy cái board này cũng rẻ (dưới 10$) mà chất lượng âm thanh quá ổn, làm vài cái về trải nghiệm cũng Ok đó bác!

@zeze: bác có thẻ visa hay master hoặc thẻ thanh toán quốc tế nào cũng có thể mua hàng trên mạng được thôi, rất dễ :)

Bên trên