Rèm che - màn chiếu

linhuyen

Active Member
Ðề: Rèm che - màn chiếu

dạ, nó cũng giống cái của bác và cũng giống cái này: giá từ 56.7$ - 61.86$ (x22.000=1.360.000VND, bác í bán cho e 1.500.000vnd)

Chán nhất là: em với a Q bảo là bác K giới thiệu, máy đc giảm 500k, nhưng nếu mua thêm bóng thì giá bóng sẽ là 1500k chứ không phải là 990k giống như quảng cáo (tổng tiền thu về là 2400k = máy + bóng dự phòng, dù Bác K có giới thiệu hay không) -> nản

Để có được giàn máy chiếu ngon như hiện nay, e cảm ơn Bác K và A Q nhá \:D/
Giá vậy cũng Ok quá nhỉ , có loại bóng cho HD65 không bác ? Bác cho em số phone của bác bán bóng này nha , Thanks

kukku

Giá vậy cũng Ok quá nhỉ , có loại bóng cho HD65 không bác ? Bác cho em số phone của bác bán bóng này nha , Thanks

bác vào TTTM, mục của bác international lấy số đt nhé (bác í tên là Cường, e thấy bác í bán lẻ là 6tr/cái thì phải, trong khi bác í mua ở trang web e đưa ra đấy, e đoán thế vì thấy có khách hàng tên là Cuong.H và ở US mua khá nhiều bóng ở trang web đấy)

Sorry a Q vì comment linh tinh ở thớt của a nhá!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khoaifeat

Active Member

Vô sờ tư đê bác Kukku :) :)

Giờ Tớ chỉ mong và hy vọng máy chiếu dùng tốt thôi, thích thì mua thêm em nữa chơi 3D, cái hay nhất của HD20 là:

1. Kính xem 3D tốt, rẻ, không hại mắt như các dòng 3D khác
  2. bóng sẵn, rẻ, đặt 1 bóng từ Joy qua chuyển EMS cũng có, ngon bổ rẻ

duchieubui

ko biết nói gì hơn là bộ HT & bộ SPEAKES của bác quá tuyệt vời :)

duchieubui

Trình bày là vậy thôi bác, chứ chơi Thiel cũng khó chịu phết đấy bác ạ, vì nó kén đồ đánh , lại thêm kén phòng nữa

Vâng đúng đó bác,về phối ghép đồ đánh với loa thì ko khó,cứ tham khảo nhiều và phối ghép loa với nhiều hãng khác nhau rồi mình sẽ có sự so sánh và lựa chọn loại thiết bị nào hợp với tai nghe của mình, còn về tiêu chuẩn phòng nghe thì còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố,ví dụ quan trọng nhất đó là diện tích nhà,nếu tổng diện tích nhà mà rộng,tất nhiên các phòng sẽ rông...khi có phòng rông rãi rồi thì khỏi lo mình sẽ chơi loa gì,về phần tiêu tán âm thì cũng đơn giản thôi.như nhà Em nè ko có phòng riêng để xem Film,nên tất cả để tùm lum ngoài phòng khách hết,đc cái là diện tích phòng khách nhà Em cũng ổn 36m,nói chung là phòng nghe và nhìn thì chẳng đâu vào đâu,thôi đành chấp nhận vậy,sau này xây nhà Em sẽ làm phòng xem Film và nghe nhạc riêng như bác cho sướng :D.

khoaifeat

Active Member

Trình bày là vậy thôi bác, chứ chơi Thiel cũng khó chịu phết đấy bác ạ, vì nó kén đồ đánh , lại thêm kén phòng nữa

Vâng đúng đó bác,về phối ghép đồ đánh với loa thì ko khó,cứ tham khảo nhiều và phối ghép loa với nhiều hãng khác nhau rồi mình sẽ có sự so sánh và lựa chọn loại thiết bị nào hợp với tai nghe của mình, còn về tiêu chuẩn phòng nghe thì còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố,ví dụ quan trọng nhất đó là diện tích nhà,nếu tổng diện tích nhà mà rộng,tất nhiên các phòng sẽ rông...khi có phòng rông rãi rồi thì khỏi lo mình sẽ chơi loa gì,về phần tiêu tán âm thì cũng đơn giản thôi.như nhà Em nè ko có phòng riêng để xem Film,nên tất cả để tùm lum ngoài phòng khách hết,đc cái là diện tích phòng khách nhà Em cũng ổn 36m,nói chung là phòng nghe và nhìn thì chẳng đâu vào đâu,thôi đành chấp nhận vậy,sau này xây nhà Em sẽ làm phòng xem Film và nghe nhạc riêng như bác cho sướng :D.

Đấy..hôm qua tranh thủ nhờ cậu em, 2 ae bắn thêm 1 số cơ số mút gai lên trần nhà.

Kết quả: nghe tĩnh hơn nhiều, nhưng còn mỗi cái đĩa Chantal vẫn chưa tự nhiên đc, vậy là vẫn có cộng hưởng tần số..cực thấp

Hôm trc tham khảo được phòng nghe không cần tiêu âm cách âm dạng tấm gì hết, bác chủ chỉ treo kín trần lưới thép giập dạng lớp, còn tường thì cứ gỗ dán bọc nỉ dán sàn, phòng hẹp mà nghe không có bất cứ hiện tượng gì

thêm 1 tý ....mệt quá!

kukku

Đấy..hôm qua tranh thủ nhờ cậu em, 2 ae bắn thêm 1 số cơ số mút gai lên trần nhà.

Kết quả: nghe tĩnh hơn nhiều, nhưng còn mỗi cái đĩa Chantal vẫn chưa tự nhiên đc, vậy là vẫn có cộng hưởng tần số..cực thấp

Hôm trc tham khảo được phòng nghe không cần tiêu âm cách âm dạng tấm gì hết, bác chủ chỉ treo kín trần lưới thép giập dạng lớp, còn tường thì cứ gỗ dán bọc nỉ dán sàn, phòng hẹp mà nghe không có bất cứ hiện tượng gì

thêm 1 tý ....mệt quá!

anh Khoái ơi, cho mấy tấm hình phòng của bác kia lên cho iêm nghiên cứu học tập với!!!
Cái trần thì e chưa hiểu
Còn tường thi mua gỗ dán mấy li ạ, đóng gỗ ván vào tường sau đó dán nỉ trải sàn vào tường gỗ ạ? (loại 150k/m khổ dài 3m phải k ạ)

khoaifeat

Active Member

Hôm nào rảnh alô trc anh dẫn đi, không chụp lại ảnh nên k có ảnh đâu, nhưng nhìn thấy là kết ngay, hiệu dụng lắm. góc độ nào đó rất pro đấy

không nên dùng các kiểu tấm tiêu âm, bass trap làm gì...trật phòng

kukku

Hôm nào rảnh alô trc anh dẫn đi, không chụp lại ảnh nên k có ảnh đâu, nhưng nhìn thấy là kết ngay, hiệu dụng lắm. góc độ nào đó rất pro đấy

không nên dùng các kiểu tấm tiêu âm, bass trap làm gì...trật phòng

Ok man!!!!!! :p

new_baby

Member

Cái rèm của bác chủ nhìn pro phết (màu xanh đẹp), kết cả 2 bộ dàn.

dinhvan_bt

Well-Known Member

Thích bộ 2 kênh phòng khách của Bác..phối với nhà đẹp

khoaifeat

Active Member

mình Update thông tin bổ xung:

1/ Kê lại đò bộ phòng ngoài:

gần:

Tăng cường tấm chống phản xạ trần /sàn

nói chung tăng được độ tình phòng nghe, nhưng phần âm trầm dải thấp vẫn bị cộng hưởng nếu nghe vocal với đệm trầm thấp, vẫn bị bó bởi khg gian kín, chứ nghe symp. class...ok .

chắc muốn triệt tiêu phải dùng lướt thép/tôn dập treo trần thôi => hết mọi đường / bề mặt PHẢN XẠ

phidiepdan

Bác chủ có cái cục gì nhìn khủng thế như cái tản nhiệt thế nhi?

binbinroro

Giấc mơ đời tooiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
Chúc mừng Bác chủ.

nmcgroup

Well-Known Member

em dùng HD23 chiếu lên tường trắng bị tình trạng là cả phòng sáng choang :(

bác nào có tư vần dùm em phát

thks

em đang tính làm rèm giống bác chủ

Bên trên