Rèm che - màn chiếu

0986686958

Active Member
Ðề: Rèm che - màn chiếu

Em đến nhà bác khoai rồi lão virus ơi. Nếu to hơn thì vướng 2 cái loa front

Vui thế bác dh201hy ơi, em Huy HD-VĨnh Phúc đây. em ngưỡng mộ bộ dàn nhà bác Khoai cũng lâu lắm rồi nhưng chưa có dịp được tới thăm quan.
Hôm nào bác đến chơi nhà bác Khoai lần nữa đi cho em theo với, em hóng ngày này lâu quá rồi:p:p:p

thangvic

Member

bác chế đc quả rèm đóng mở bằng điều khiển chưa,e cũng đang có ý định diy mà thấy bất khả thi quá
để mua thì giá....
Giá:

động cơ 130 USD/bộ
ray nhôm 15 USD/m
dây cáp 2 USD/m
con chạy 0,3 USD/bộ
điều khiển từ xa 18 USD/b
hãi quá nên thôi

dh201hy

Well-Known Member

Vui thế bác dh201hy ơi, em Huy HD-VĨnh Phúc đây. em ngưỡng mộ bộ dàn nhà bác Khoai cũng lâu lắm rồi nhưng chưa có dịp được tới thăm quan.
Hôm nào bác đến chơi nhà bác Khoai lần nữa đi cho em theo với, em hóng ngày này lâu quá rồi:p:p:p

OK bác. Em cũng mong đến để em ủn bác đấy dính vào 3D :D

JupR74

Active Member

Ghiền cái phòng nghe nhạc của bác quá....

khoaifeat

Active Member

Lâu quá mới ghé nhà HD, thank các bác ghé thăm và góp ý

bác Vĩnh phúc xxx6958: khi nào rảnh ghé HN bác cứ alo ghé qua mình : O91.322.O189

Hiện tại mình vừa rút kinh nghiệm phòng nghe nhờ đi nghe ké bộ toàn MBL ở nhà bác Phong Trống, có dịp mình sẽ up hình phòng nghe với việc kê lại bộ 2 kênh của mình , mời các bác ghé sau cùng tham khảo

vodanh81

Member

Anh Q đã đổi sub chưa ạ? Hẹn lên nhà anh mà em chưa rảnh được ngày cuối tuần nào.hic. Hôm nào anh rảnh em mời anh và bác dh201hy qua nhà em chơi.
@dh201hy: Bác đã mua được bộ chia HDMI chưa?

dh201hy

Well-Known Member

Anh Q đã đổi sub chưa ạ? Hẹn lên nhà anh mà em chưa rảnh được ngày cuối tuần nào.hic. Hôm nào anh rảnh em mời anh và bác dh201hy qua nhà em chơi.
@dh201hy: Bác đã mua được bộ chia HDMI chưa?

Em bỏ ý định tìm mua bộ chia sau khi đi off 8/4 vừa rồi. Hôm đó cắm HDP 3D vào REC 3312, 2 out
1 out ra một con máy chiếu ko có cổng 1.4, một out cho ra 1 con có cổng 1.4. Chức năng 3D trên HDP cũng ngỏm luôn.
Như vậy có chia em nghĩ cũng ko đc vì con REC của em ko có in 1.4

khoaifeat

Active Member

@Hiếu: anh vẫn chưa có đk đổi, dạo này lười HD quá, nhưng phải xem chất âm cục sub nó có vượt trội hẳn khg mới quyết đc

@Dh201hy: có lẽ nào là điện áp nuôi tín hiệu không đủ do chia không bác?

dh201hy

Well-Known Member

@Hiếu: anh vẫn chưa có đk đổi, dạo này lười HD quá, nhưng phải xem chất âm cục sub nó có vượt trội hẳn khg mới quyết đc

@Dh201hy: có lẽ nào là điện áp nuôi tín hiệu không đủ do chia không bác?

Cái này nó thuộc vấn đề kỹ thuật bác ạ. Không hề liên quan điện nước :D

khoaifeat

Active Member

Hnay chụp tạm tấm hình như mình đã đề cập ở trên về kê loa cho soudstage nhạc tốt mà mình mới học đc nhờ đi nghe ké MBL

Chụp tạm bằng ipad show với ae HD trước

(định att ảnh từ Ipad mà khg biết làm sao, nợ ae vậy nhé)

khoaifeat

Active Member

đến Cty mới up đc ảnh lên, có tấm hình muốn nêu lên vị trí loa nhờ nhìn cách kê của Loa MBL 101F

chụp hơi vội, thiếu sáng + không chỉnh sửa lại gì: vvị trí kê loa gần ra giữa phòng đấy, nhg sân khấu và không gian lại rất tốt

vodanh81

Member

Anh Q có phòng riêng sướng quá, thích đặt loa đâu thì đặt.hihi. Nhưng mà đặt loa ra giữa phòng thế này trông hơi vướng nhỉ.

Rbanta

Dây loa dài quá bác ơi. Bác thu ngắn lại để tránh suy nhiểu. Thường trong tầm 1m là ok. Dây tín hiệu thường mình dùng balance thì dài một chút cũng không sao.
Thân,
Have a nice weekend.

khoaifeat

Active Member

Anh Q có phòng riêng sướng quá, thích đặt loa đâu thì đặt.hihi. Nhưng mà đặt loa ra giữa phòng thế này trông hơi vướng nhỉ.

Dây loa dài quá bác ơi. Bác thu ngắn lại để tránh suy nhiểu. Thường trong tầm 1m là ok. Dây tín hiệu thường mình dùng balance thì dài một chút cũng không sao.
Thân,
Have a nice weekend.

trong hình trông vậy thôi, vì khg có máy ảnh ống góc rộng thì nhìn có vẻ vướng, ngồi ở phòng thực tế khg có cảm giác vậy, Loa cách tường vẫn nhỏ khoảng cách hơn tới ghế ngồi nghe nhiều

còn dây loa....chắc hãng nó làm ra cũng có tính rồi, có vậy mới kê loa ra xa vậy đc chứ khg phải chế dây loa dài quá

đang tính đường đặt Loa MBL về đấy Hiếu ơi

Thanks all!

Bên trên