Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

hanmongdu

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

43D490 hàng còn ít , giá sẽ lên vài xị trong nay mai thôi , 43E490 giá còn rất cao các bạn nhé , em nó sẽ giảm mạnh khi ...... 43D490 hoàn toàn hết hàng

Chắc phải tranh thủ múc em 43D490 này chứ chờ 43E490 giảm giá thì hơi lâu.

hanmongdu

Đã đặt hàng bác Bảo. Đang chờ hàng \:D/

thanhliemac

Member

Chủ nhật vừa rồi dẫn bà xã đi STĐM, bà xã mình thích con 43D490 này và giá em nó là 11tr900 mình thấy cũng được. Nhưng theo xu hướng CN bây giờ thì mình thấy toàn TV Led + theo thông tin báo chí thì khoảng tháng 4 Samsung sẽ có mẫu TV Led mới.

Đang lăn tăng giữa Plasma và Led, sợ rước em Plasma về, vài tháng nữa có mẫu TV Led mới CN mới với tầm giá thì phải nâng cấp nữa thì không kinh tế mấy.

Đành chờ tới tháng 04 thôi

iris164

Công suất điện mình nghĩ nếu thấp hơn thì nó sẽ bớt nóng hơn vì nghe nói dòng plasma nóng hơn mấy dòng khác. Con này có hỗ trợ xem phim trực tiếp trên ổ cứng rồi mà mua cái HDp có dư không bác.
Đúng là giá ở đây hơi chát thiệt.
đúng là cổng usb của thằng samsung hỗ trợ nhiều định dạng thật nhưng mà bác nhớ là con này là 3D, phải chơi cái HDP thì mới khỏi lăn tăn phụ đề rời hay ko ,dù gì thì cái cổng usb cũng ko thể nào thay hẳn cho 1 cái đầu HD được, nếu thay thế hoàn toàn được thì có lẽ những ai dùng điện thoại di động đời cao sẽ chẳng phải mua máy ảnh, máy quay phim, máy nghe nhacj làm gì nữa nhỉ :))

hanmongdu

đúng là cổng usb của thằng samsung hỗ trợ nhiều định dạng thật nhưng mà bác nhớ là con này là 3D, phải chơi cái HDP thì mới khỏi lăn tăn phụ đề rời hay ko ,dù gì thì cái cổng usb cũng ko thể nào thay hẳn cho 1 cái đầu HD được, nếu thay thế hoàn toàn được thì có lẽ những ai dùng điện thoại di động đời cao sẽ chẳng phải mua máy ảnh, máy quay phim, máy nghe nhacj làm gì nữa nhỉ :))

Mới hốt TV, xem qua ổ cứng thấy cũng khá đẹp, khi nào có tiền sẽ hốt cái HDP về xem phim 3D cho sướng.

men0codon

Active Member

Đã đặt hàng bác Bảo. Đang chờ hàng \:D/
cám ơn bạn đã ủng hộ
Chủ nhật vừa rồi dẫn bà xã đi STĐM, bà xã mình thích con 43D490 này và giá em nó là 11tr900 mình thấy cũng được. Nhưng theo xu hướng CN bây giờ thì mình thấy toàn TV Led + theo thông tin báo chí thì khoảng tháng 4 Samsung sẽ có mẫu TV Led mới.

Đang lăn tăng giữa Plasma và Led, sợ rước em Plasma về, vài tháng nữa có mẫu TV Led mới CN mới với tầm giá thì phải nâng cấp nữa thì không kinh tế mấy.

Đành chờ tới tháng 04 thôi
chọn mua tivi đẹp nhất , phù hợp nhất trong tầm tiền của mình , tại thời điểm mình tính mua là ok bạn ạ , lăn tăn suy nghĩ hoài thì ... bao giờ mới mua được tivi ? Đua theo công nghệ thì chịu không nổi đâu

thanhliemac

Member

cám ơn bạn đã ủng hộ

chọn mua tivi đẹp nhất , phù hợp nhất trong tầm tiền của mình , tại thời điểm mình tính mua là ok bạn ạ , lăn tăn suy nghĩ hoài thì ... bao giờ mới mua được tivi ? Đua theo công nghệ thì chịu không nổi đâu

Bác nào mua hàng bên Mỹ Kim rồi cho chút cảm nhận đi, được thì mình xúc 01 em

quái nhỉ, sao em xem copy mv vào usb cắm tv xem 2 cái mv 1 cái 720x1280, 1 cái 1080x1920 chất lượng chả khác gì nhau,đều full màn hình,nét căng,âm thanh 320kbps,đầy ra doby digital giống nhau,vậy mà 1 mv chỉ 35Mb còn cái kia nặng gần 200Mb,không biết hơn nhau ở cái gì mà dung lượng gấp tới 5 lần như vậy,bác nào chỉ giáo em với :D

thôi chết,sao tivi nhà em mới mua mấy tháng hôm nay bật lên xem bị 1 đường đen ngang chính giữa màn hình thế này,bác nào biết sao không :((

iris164

quái nhỉ, sao em xem copy mv vào usb cắm tv xem 2 cái mv 1 cái 720x1280, 1 cái 1080x1920 chất lượng chả khác gì nhau,đều full màn hình,nét căng,âm thanh 320kbps,đầy ra doby digital giống nhau,vậy mà 1 mv chỉ 35Mb còn cái kia nặng gần 200Mb,không biết hơn nhau ở cái gì mà dung lượng gấp tới 5 lần như vậy,bác nào chỉ giáo em với :D
có những chỉ số mà mắt thường ko thấy được đâu bác ơi :))

iris164

thôi chết,sao tivi nhà em mới mua mấy tháng hôm nay bật lên xem bị 1 đường đen ngang chính giữa màn hình thế này,bác nào biết sao không :((
bác thử thay đổi nguồn phát xem có hết ko, nếu mà phát bằng cái nào cũng bị thì gọi bảo hành thôi

có những chỉ số mà mắt thường ko thấy được đâu bác ơi :))

nhìn từ khoảng cách 3m từ không phân biệt nổi 2 mv,nhưng khi zoom vào tầm 30cm thì mv 200mb nhìn mịn hơn, sắc nét hơn thật, âm thanh thì như nhau :D

Chỉnh sửa lần cuối:

bác thử thay đổi nguồn phát xem có hết ko, nếu mà phát bằng cái nào cũng bị thì gọi bảo hành thôi

buồn rồi,thử nguồn nào cũng bị 1 đường kẻ đen ngang chính giữa như vậy,mai phải gọi bảo hành rồi,không biết có bị làm khó gì không :(

iris164

buồn rồi,thử nguồn nào cũng bị 1 đường kẻ đen ngang chính giữa như vậy,mai phải gọi bảo hành rồi,không biết có bị làm khó gì không :(
thế thì bị panel rồi bác, mai alo bọn nó , vẫn trong thời gian bảo hành mà , nó thay cho bác cái mới

anhvantnvn

em vừa làm con 43e90.em thấy là dùng rất ưng.chỉ có 11t7 xem dược 3d thế là vừa
:-?

manhhuy8x

Active Member

thế thì bị panel rồi bác, mai alo bọn nó , vẫn trong thời gian bảo hành mà , nó thay cho bác cái mới

em vừa làm con 43e90.em thấy là dùng rất ưng.chỉ có 11t7 xem dược 3d thế là vừa
:-?

Chia buồn với bác ở trên và chúc mừng bác ở dưới đã nhập hội

hanmongdu

Bác nào mua hàng bên Mỹ Kim rồi cho chút cảm nhận đi, được thì mình xúc 01 em

Mình mới mua 2 hôm nè bạn. Bên bác Bảo giao hàng đúng giờ, nhân viên lắp tận tình. Với lại giá khá tốt so với các chỗ khác.

Mabumap2k6

Mình cũng mới xúc 1 em PS43E490. Giá 11,3tr gồm 2 kính. Xem ngon choét. Mỗi tội mình cắm HDD ngoài vào thì ko nhận dc. Nản quá. Mình dùng ổ Western Digital 320Gb 2.5" Element.
WESTERN 320GB ELEMENT

Các bác cho hỏi em này thì đọc được những loại ổ HDD ngoài nào nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

men0codon

Active Member

Mình cũng mới xúc 1 em PS43E490. Giá 11,3tr gồm 2 kính. Xem ngon choét. Mỗi tội mình cắm HDD ngoài vào thì ko nhận dc. Nản quá. Mình dùng ổ Western Digital 320Gb 2.5" Element.
WESTERN 320GB ELEMENT

Các bác cho hỏi em này thì đọc được những loại ổ HDD ngoài nào nhỉ?
giá tốt quá , chắc bạn mua ngoài HN phải không , vì trong SG chưa được giá như vậy
có 2 trường hợp không đọc HDD rời : bạn chép sai định dạng , phim bị lỗi , hoặc cổng USB bị .... hư

Mabumap2k6

giá tốt quá , chắc bạn mua ngoài HN phải không , vì trong SG chưa được giá như vậy
có 2 trường hợp không đọc HDD rời : bạn chép sai định dạng , phim bị lỗi , hoặc cổng USB bị .... hư

Đúng rồi, mình mua ngoài HN. Ko phải là sai định dạng hay phim lỗi đâu bạn ơi... Vì cùng 1 phim đấy mình copy vào usb 4Gb thì xem trên TV bình thường, ổ HDD cắm vào máy tính cũng nhận bình thường..., chỉ duy nhất cắm HDD vào TV thì không nhận. Không biết có phải tại ổ HDD của mình là ổ 2.5" ko nữa (mình cắm qua 1 dây cáp mini USB --> USB, đầu mini USB thì cắm vào HDD, đầu USB thì cắm vào TV) Ko biết lỗi tại sao nữa... Hix

Bên trên