Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

bientrang

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

tivi về đến nhà, e bật luôn con HD life V9 vào mục phim 3D xem thử, công nhân quá sướng :)), 2D xem cung nét căng nói chung với 10tr490 thì quá tuyệt

Em cũng mới mua con 64d8000 bên digicity xong nói chung là không có gì để chê cả , phù hợp với số tiền mình bỏ ra bác ạ :)) , một lần nữa cảm ơn bác manhhuy đã fix giá nhiệt tình cho mình cũng như ae HD

minhdangkt

Well-Known Member

cho e nhập hội 43D490 với hehehe, sáng gọi e Nhungsieunhan mà bên đó hết hàng, nên e gọi bên digicity , bác Thắng hẹn 2h chiều nay nhân viên mang tới giá 10tr490 + 2 kính + 1 thùng heineken 12 lon, vừa ra HDzone 81 nguyễn du xúc cái combo HD life V9 + HDD 2Tb, chiều làm nốt con K+ , chờ euro mà chiến thôi hehehe
Vậy kết luận xúc em này ngon hơn em E490 hả mấy bác? nếu không lấy thùng ken thì có đc bớt nữa không?

Em chuẩn bị cưới vợ, chắc cũng làm 1 em xem HD mà chưa biết em nào, thấy mấy bác khen em này quá cũng muốn nhập hội, hehe

bientrang

Vậy kết luận xúc em này ngon hơn em E490 hả mấy bác? nếu không lấy thùng ken thì có đc bớt nữa không?

Em chuẩn bị cưới vợ, chắc cũng làm 1 em xem HD mà chưa biết em nào, thấy mấy bác khen em này quá cũng muốn nhập hội, hehe

Bác pm bác manhhuy kìa , hình như nếu bác không lấy quà KM thì được fix thêm đấy :)) , theo em biết thì thùng bia cỡ 300k

iris164

cứ lấy luôn thùng bia mà bú cho sướng bác ạ =)), con e490 thi e ko dám nói đâu, e xem thử thấy cũng good lắm, mà sao e thấy nhiều bác kêu tối, e xem vẫn bật đèn binh thường mà có thấy tối đâu

iris164

Em cũng mới mua con 64d8000 bên digicity xong nói chung là không có gì để chê cả , phù hợp với số tiền mình bỏ ra bác ạ :)) , một lần nữa cảm ơn bác manhhuy đã fix giá nhiệt tình cho mình cũng như ae HD
e cũng đọc bài của bác, bác còn chụp ảnh lên nữa, e có nói chuyện với a vận chuyển ông ý cũng bảo bên đấy mới xuất 1 con 64d8000 e biết ngay là bác =))

rvn

cho e nhập hội 43D490 với hehehe, sáng gọi e Nhungsieunhan mà bên đó hết hàng, nên e gọi bên digicity , bác Thắng hẹn 2h chiều nay nhân viên mang tới giá 10tr490 + 2 kính + 1 thùng heineken 12 lon, vừa ra HDzone 81 nguyễn du xúc cái combo HD life V9 + HDD 2Tb, chiều làm nốt con K+ , chờ euro mà chiến thôi hehehe

bác mua em này rồi à..chúc mừng bác đã có tivi mới nha..theo lịch trình thì mai em cg đi xúc con pana 50x30 nhưng mưa gió thế này chắc k đi hn đc rồi..bác múc bộ combo HD V9 + HDD 2T tổng thiệt hại bao nhiêu vậy ạ?

ccheng99

Member

46D6000SN dòng này chưa thấy ai nói gì hết nhỉ , bữa giờ lăn tăng quá tính dồn tiền hốt e nó về

tuannh66

Member

Các bác nào muốn mua thì mời các bác bác qua trang 5giay.vn mà tìm, lúc Tết mình cũng đã mua 01 em, hôm nay xem lại thấy chủ thớt bên đó đăng bán còn có 9.8tr hàng chính hãng + 2 kiếng samsung, bảo hành điện tử 2 năm. Cái này mình thấy giá rẻ thì up lên cho các bác nào muốn tham khảo chứ kg phải quảng cáo dùm đâu nhe, đừng chém em tội nghiệp.

iris164

bác mua em này rồi à..chúc mừng bác đã có tivi mới nha..theo lịch trình thì mai em cg đi xúc con pana 50x30 nhưng mưa gió thế này chắc k đi hn đc rồi..bác múc bộ combo HD V9 + HDD 2T tổng thiệt hại bao nhiêu vậy ạ?
e xúc chiều nay rồi bác, xem HD phê lòi, xem 3D cũng ngon , nói chung trong tầm tiền là quá ngon hehhe, combo V9 e mua 6tr880k bác ah

rvn

e xúc chiều nay rồi bác, xem HD phê lòi, xem 3D cũng ngon , nói chung trong tầm tiền là quá ngon hehhe, combo V9 e mua 6tr880k bác ah

sao bác k chơi con 51d490 đi cho sướng! em định chơi con 51d490 vì em ham hố 3D và xem qua usb đc nhưng bố mẹ em lại thích pana,em cũng thích pana nên thôi chả ham hố nữa,k có gì thay đổi chủ nhật em đi xúc rồi..hehe. em hết tiền sắm bộ combo HD rồi,đợi có tiền mới chơi đc..hi.k có điều kiện bác ạ.:(

meodoian

Member

Các bác cao thủ giúp em phát với. Tình hình của em là như sau ạ: em dùng 43'D490, mới thiết kế được 01 tháng, đi công tác suốt ít xem, đợt này về nhà coi, bình thường trước đây khi bấm phím 3D để chuyển sang chế độ 3D, nó sẽ hiện bảng thông báo là em chọn 2D->3D, or SBS trên dưới hay trái phải. Giờ em bấm chọn 3D, nó chỉ hiện mỗi cái dòng bên dưới màn hình là chuyển sang chế độ 3D mà ko có thông báo chọn chế độ. Tình hình là ko biết vì sao, các bác tư vấn giúp em với. Tks các bác :^o

iris164

sao bác k chơi con 51d490 đi cho sướng! em định chơi con 51d490 vì em ham hố 3D và xem qua usb đc nhưng bố mẹ em lại thích pana,em cũng thích pana nên thôi chả ham hố nữa,k có gì thay đổi chủ nhật em đi xúc rồi..hehe. em hết tiền sắm bộ combo HD rồi,đợi có tiền mới chơi đc..hi.k có điều kiện bác ạ.:(
bác mua tivi to thì hết tiền mua HDP , e mua cái vừa thôi thêm cái combo HD xem cho sướng bác ah, với cả cai tủ nhà e kê cái 43" vào là quá chuẩn rồi, vừa thôi thì tốt chứ cái gì cố quá cũng ko hay :))

manhhuy8x

Active Member

Bác cứ qua bên em nhé :D , đảm bảo rẻ hơn các bên khác , có khi bác vẫn đủ tiền sắm bộ combo ý ;))

tuanaiai

Active Member

46D6000SN dòng này chưa thấy ai nói gì hết nhỉ , bữa giờ lăn tăng quá tính dồn tiền hốt e nó về

Em này là LED giống như 6600,6400. Chỉ khác cái viền, không có chuyển 2D-3D, độ quét 200hz, no wifi, trình lướt web...đại loại mấy cái lặt vặt. Bác chiến đi là ngon rồi.

hanmongdu

Mới đi xem 2 con PS43D490 và PS43E490 ở dienmay.com về. Chất lượng hình ảnh tương đương nhau, phía sau thì bỏ bớt 1 số cổng và thêm cổng LAN. Về giá thì PS43E490 là 13,2tr (tặng phiếu mua hàng 300k) còn con PS43D490 là 12,2tr (tặng phiếu mua hàng 1,6tr). Về công suất điện thì vẫn chưa biết là có tiết kiệm được nhiều hơn không. Có bác nào xài thử rồi review cho mọi người xem với.

iris164

Mới đi xem 2 con PS43D490 và PS43E490 ở dienmay.com về. Chất lượng hình ảnh tương đương nhau, phía sau thì bỏ bớt 1 số cổng và thêm cổng LAN. Về giá thì PS43E490 là 13,2tr (tặng phiếu mua hàng 300k) còn con PS43D490 là 12,2tr (tặng phiếu mua hàng 1,6tr). Về công suất điện thì vẫn chưa biết là có tiết kiệm được nhiều hơn không. Có bác nào xài thử rồi review cho mọi người xem với.
giá gì mà đắt thế bác, e mới lấy 43d490 được 2 hôm co 10tr490 + 2 kính + 1 thùng ken 12 lon, về công suất điện thì e chả quan tâm, mỗi tháng chênh nhau mấy chục tiền điện chứ bao nhiêu mà phải lăn tăn thế, chất lượng hình ảnh thì bác xem bên ngoài rồi ,ah nói với bác là e cam đoan mang về nhà chắc chắn xem đẹp hơn, vì ngòai siêu thị sáng quá , e về nhà xem vẫn bật đèn bình thường làm gì đến nỗi tối quá đâu, ah có một chi tiết ko biết ae có để ý ko, e thấy con D490 hơi bị xệ bên phải màn hình con E490 thì ko :)) , bác mà xúc tivi thì làm cái HDp và cái K+ cho tương xứng, chứ mang về xem cáp rồi chê ỏng eo thì khổ thân e nó =)), cảm nhân của e là 10tr490 + 2 kính e thấy hơi rẻ :)) quá good trong tầm tiền và cùng công nghệ màn hình

men0codon

Active Member

43D490 hàng còn ít , giá sẽ lên vài xị trong nay mai thôi , 43E490 giá còn rất cao các bạn nhé , em nó sẽ giảm mạnh khi ...... 43D490 hoàn toàn hết hàng

manhhuy8x

Active Member

Giá này bác bị chặt chém rùi, đắt quá đi :D

hanmongdu

giá gì mà đắt thế bác, e mới lấy 43d490 được 2 hôm co 10tr490 + 2 kính + 1 thùng ken 12 lon, về công suất điện thì e chả quan tâm, mỗi tháng chênh nhau mấy chục tiền điện chứ bao nhiêu mà phải lăn tăn thế, chất lượng hình ảnh thì bác xem bên ngoài rồi ,ah nói với bác là e cam đoan mang về nhà chắc chắn xem đẹp hơn, vì ngòai siêu thị sáng quá , e về nhà xem vẫn bật đèn bình thường làm gì đến nỗi tối quá đâu, ah có một chi tiết ko biết ae có để ý ko, e thấy con D490 hơi bị xệ bên phải màn hình con E490 thì ko :)) , bác mà xúc tivi thì làm cái HDp và cái K+ cho tương xứng, chứ mang về xem cáp rồi chê ỏng eo thì khổ thân e nó =)), cảm nhân của e là 10tr490 + 2 kính e thấy hơi rẻ :)) quá good trong tầm tiền và cùng công nghệ màn hình

Công suất điện mình nghĩ nếu thấp hơn thì nó sẽ bớt nóng hơn vì nghe nói dòng plasma nóng hơn mấy dòng khác. Con này có hỗ trợ xem phim trực tiếp trên ổ cứng rồi mà mua cái HDp có dư không bác.
Đúng là giá ở đây hơi chát thiệt.

hanmongdu

43D490 hàng còn ít , giá sẽ lên vài xị trong nay mai thôi , 43E490 giá còn rất cao các bạn nhé , em nó sẽ giảm mạnh khi ...... 43D490 hoàn toàn hết hàng

Chắc phải tranh thủ múc em 43D490 này chứ chờ 43E490 giảm giá thì hơi lâu.

Bên trên