Sử dụng đầu VOD nào?

kodvod

Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

2 Video này giống nhau về chất lượng hình. Nhưng beat thì nghe trên loa lớn và hàng xịn khác nhau. Chưa kể đến là dung lượng file khác nhau nhiều quá. File của Việt KTV nhẹ hơn gần 1/3. Đây chính là điều quan trọng, phải vừa đẹp vừa nhẹ thì mới tiết kiệm được dung lượng HDD mà bác ơi
chém gió. chất lượng như vậy và hay hơn thử post lên 1 bài xem dung lượng thế nào.

thaygiaoyeugame

Các bác ơi , mấy cái đầu Viet ktv hay hanet thì nạp nhạc mới bằng mấy cái đĩa dvd karaoke nên âm thanh sao mà chuẩn được vì khi ngắt tiếng thì tiếng beat của nhạc sẽ ko hay . muốn hay thì phải kiếm đầu midi kok thì âm thanh mới chuẩn được, trong sài gòn này ngoại trừ một số phòng kok sử dụng viet ktv cho khách có nhu cầu hát nhạc tiền chiến còn hầu hết đều sử dụng đầu midi arirang DH 3600 vì âm thanh chuẩn và phối khí ok ! điều này các bác có thể kiểm chứng tại những quán hát kok lớn như NICe hay Karoke chử E , còn về dung lượng của file kok (hình và tiếng) nếu như file có dung lượng nhỏ hơn chắc chắn sẽ có hình ảnh hay âm thanh kém hơn file có dung lượng lớn hơn (lấy bite rate thấp cho đở tốn dung lượng đó mà. còn một điều quan trọng nữa mình muốn nhắn nhù với mấy bác là, cùng chung một file nhạc như nhau thì máy nào sử dụng con chíp xử lý âm thanh cao cấp hơn chắc chắn sẽ cho ra âm thanh hay hơn. một số thiển ý của mình, hy vọng giúp được cho các bác. thân chào

namvoi8888

Bác này chuẩn không cần chỉnh. E bái phục, bái phục. Karaoke hay dở là do nguồn nhạc beat.... Thử hỏi trên thị trường này, ai là người đầu tư mạnh nhất và nổi tiếng nhất là biết mà. Cần gì quảng cáo này nọ nhiều, khách hàng vẫn mua ầm ầm
anh điệp nói ẩn dụ quá ;)) hehe. Kiêu có phong cách đấy chứ anh nhỉ:D
Like cho VietKTV:D

karaokelamcon

Thấy ai nói cũng hay, chủ top hỏi một đằng, các thành viên lên chém nhau,ko nể mặt chủ nhà gì cả.
Like cho Vinakaraoke !

karaokelamcon

Nét hay không nét thì phải xem hình ảnh mới biết mới phát hiện được đừng nhìn vào cái đuồi .mpg .avi. .vod, VOB...... ( Hoặc cứ file nặng là net, Đầu to là khôn thì bó tay rồi)
Cơ chế play của hệ thống VOD là chỉ cần tìm được tên file không cần biết nó có đuôi như thế nào
Bác đúng là cao thủ rồi,nhưng cái điểm "Cơ chế play của hệ thống VOD là chỉ cần tìm được tên file không cần biết nó có đuôi như thế nào " là bác nói hơi sai. Đầu của Vietktv không đọc được định dạng *VOB và *Dat ( cái này em dùng rồi).:(( .Cái quan trọng nữa là *.VOB lại là một định dạng file HD mới cần chứ.khi dùng lại phải giảm hình ảnh xuống file *.MPeg2 mới tiếc.

trungthuc20000

Bác đúng là cao thủ rồi,nhưng cái điểm "Cơ chế play của hệ thống VOD là chỉ cần tìm được tên file không cần biết nó có đuôi như thế nào " là bác nói hơi sai. Đầu của Vietktv không đọc được định dạng *VOB và *Dat ( cái này em dùng rồi).:(( .Cái quan trọng nữa là *.VOB lại là một định dạng file HD mới cần chứ.khi dùng lại phải giảm hình ảnh xuống file *.MPeg2 mới tiếc.

*.dat 100% đọc được chuẩn ko cần chỉnh. Đã test thử File *.dat cho vào hệ thống đổi tên ( Rename file .dat => . mpg Rename don't Convert nhớ là đổi tên chứ ko ai bảo phải đi convert nhé) Chạy bình thường
*.vob đọc được 100%. Một số file VOB bit rate quá cao ( Nếu bỏ file VOB vào chắc chắn không chạy nên đôi khi tưởng là hệ thống không chạy được file VOB. Rename .vob => .mpg nên nhớ là đổi tên chứ ko ai bảo phải đi convert nhé )

* Đã thử nghiệp copy một số file .dat, vob rename cho vào đầu vietktv ( Thay thế máy file cũ trong hệ thống thấy chạy bình thường ) Riêng file VOB ở đĩa mới Dung lượng cao Bit rate lớn thấy chạy bị cà rựt cà rựt. Sau khi test nếu là đầu Vietktv file VOB chỉ chạy tốt bitrate 4000 - 5500. Ngoài ra những file VOB Mà bạn nói là HD dung lượng khá cao, khá nét có file 200 - 400mb. Nhưng những bài vietktv mình thấy mới cho vào nét không thua gì VOB gốc thậm chí nhiều bài mình tưởng là HD720 ( Nhưng là 576X702) bit rate thấp dung lượng siêu nhỏ. do đó mình nghĩ để khắc phục được tình trạng đầu ko đọc được file vob bit rate cao họ convert lên định dạng nén cao hơn H264 hoặc MP4. Mà theo mình mỗi bài hát KOK nên là 50-80mb. Mình biết có những bạn trên đây có cả cái HDD 10000 bài VOB nếu copy cả vào thì full ổ 2Tb.

Kết luận
.dat chạy ok trên đầu Vietktv chỉ cần rerame thành .mpg
.vod bit rate nhỏ thì remane thành .mpg là chạy được. Bit rate cao trên 5000 thì convert cho nhỏ xuống chuẩn H264 hoặc MP4 khung hình 576*702 đổi tên là .mpg nhé

kodvod

hohohoo. Quan trọng là Play được những bài gốc DVD9 của Paris By Night. như thế này chỉ chơi được VCD thôi lấy đâu ra HD

kodvod

Rút cuộc không chạy được video chất lượng cao.

---------- Bài trên gởi vào lúc 03:54:02 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:53:24 PM ----------

Rút cuộc không chạy được video chất lượng cao.

karaokelamcon

Hix,bác làm em thử mãi với cái Vietktv nhà em.
em quên....,nó có đọc bình thường loại file *.VOB kể cả bit rate cao. nhưng lúc làm nhạc thì bài Karaoke có 2 vế, lúc vào đầu Vietktv nó ko tách lời được.cho dù với điều chỉnh tách vế theo hướng dẫn với 0,1,2,3 như cty bảo.
Cái em quan tâm là cái này.nói chung convet sang dạng MPeg thì ok,nhưng chỉ còn một vế.lại bị giảm hình ảnh (tiếc quá đi )hix:D
Mà bác làm ở đâu mà lại bỏ được bài hát của dạng khác ngoài định dạng *.DAT vào đầu vietktv được vậy ?

trungthuc20000

He he bài to cho vào tốn hdd lắm
File chất lượng cao vẫn cho vào bình thường độ nét, âm thanh giữ nguyên mà dung lượng lại giảm 1/3 so với file gốc he he
Chắc chắn bác Lâm Con làm sai bước nào rồi em làm chạy ầm ầm lại nét căng he he

karaokelamcon

He he bài to cho vào tốn hdd lắm
File chất lượng cao vẫn cho vào bình thường độ nét, âm thanh giữ nguyên mà dung lượng lại giảm 1/3 so với file gốc he he
Chắc chắn bác Lâm Con làm sai bước nào rồi em làm chạy ầm ầm lại nét căng he he
em có nói là ko cho vào được ko, cho vào bình thường mà,nhưng không tách lời được loại file *.VOB nếu nó có 2 Ch.

trungthuc20000

em có nói là ko cho vào được ko, cho vào bình thường mà,nhưng không tách lời được loại file *.VOB nếu nó có 2 Ch.
Đúng rồi. Trong CSDL phải khai báo Hình như là: VCD = 2: DVD = 3 mới được nếu bác không định dạng lại thì đương nhiên hệ thống coi như file đang đọc là VCD nên không tách được lời.
Cách đơn giản là tìm một file DVD đang chạy thay nó bằng file DVD muốn thay thấy chạy phe phé mới phát hiện mình thay sai

karaokelamcon

hix, nói một đằng tư vấn một nẻo.đã thử cả 0,1,2,3 rồi.ko tách lời được file *.VOB.

gtdu1973

*.dat 100% đọc được chuẩn ko cần chỉnh. Đã test thử File *.dat cho vào hệ thống đổi tên ( Rename file .dat => . mpg Rename don't Convert nhớ là đổi tên chứ ko ai bảo phải đi convert nhé) Chạy bình thường
*.vob đọc được 100%. Một số file VOB bit rate quá cao ( Nếu bỏ file VOB vào chắc chắn không chạy nên đôi khi tưởng là hệ thống không chạy được file VOB. Rename .vob => .mpg nên nhớ là đổi tên chứ ko ai bảo phải đi convert nhé )

* Đã thử nghiệp copy một số file .dat, vob rename cho vào đầu vietktv ( Thay thế máy file cũ trong hệ thống thấy chạy bình thường ) Riêng file VOB ở đĩa mới Dung lượng cao Bit rate lớn thấy chạy bị cà rựt cà rựt. Sau khi test nếu là đầu Vietktv file VOB chỉ chạy tốt bitrate 4000 - 5500. Ngoài ra những file VOB Mà bạn nói là HD dung lượng khá cao, khá nét có file 200 - 400mb. Nhưng những bài vietktv mình thấy mới cho vào nét không thua gì VOB gốc thậm chí nhiều bài mình tưởng là HD720 ( Nhưng là 576X702) bit rate thấp dung lượng siêu nhỏ. do đó mình nghĩ để khắc phục được tình trạng đầu ko đọc được file vob bit rate cao họ convert lên định dạng nén cao hơn H264 hoặc MP4. Mà theo mình mỗi bài hát KOK nên là 50-80mb. Mình biết có những bạn trên đây có cả cái HDD 10000 bài VOB nếu copy cả vào thì full ổ 2Tb.

Kết luận
.vod bit rate nhỏ thì remane thành .mpg là chạy được. Bit rate cao trên 5000 thì convert cho nhỏ xuống chuẩn H264 hoặc MP4 khung hình 576*702 đổi tên là .mpg nhé

Ko hiểu bác convert kiểu gì mà chiều ngang lai ngắn hon chiều dọc thế kia. Theo em nghĩ nó là 720*576.

karaokelamcon

muốn full cũng đơn giản thôi,convet chuẩn 640*480(VGA) là ok ngay.nếu chuẩn 16:9 thì chuyển sang 3:4 rồi mới convet

anvantung

Well-Known Member

Thấy Một Bên Thiên Vinakaraoke Còn Một Bên Lại Là VietKTV
Em Đang Tính Sắm Một Cái Mà Chưa Biết Cọn Bên Nào ???
Em Chỉ Có Một Câu Hỏi Thôi
"Đầu Của VietKTV hay Vinakaraoke Thì Đầu Của Bên Nào Play Được File Video HD Định Dạng MKV Của http://www.yousinghd.com "
Rất Mong Các bác Vào Đúng Chủ Đề Nhé.
Em Cảm Ơn

Thấy Một Bên Thiên Vinakaraoke Còn Một Bên Lại Là VietKTV
Em Đang Tính Sắm Một Cái Mà Chưa Biết Cọn Bên Nào ???
Em Chỉ Có Một Câu Hỏi Thôi
"Đầu Của VietKTV hay Vinakaraoke Thì Đầu Của Bên Nào Play Được File Video HD Định Dạng MKV Của http://www.yousinghd.com "
Rất Mong Các bác Vào Đúng Chủ Đề Nhé.
Em Cảm Ơn
Hiện tại thì tôi thấy chưa bên nào chơi được HD . ngoài Hanet là cái cây máy tính :))
còn theo tôi biết thì VinaKTV đang chạy thử phiên bản mới play HD-1080 lâu nay. nhưng sản phẩm này chưa bán ra thị trường
VietKTV thì cũng nhìn qua hình ảnh sản phẩm mới rồi có cổng HDMI . nhưng cũng chưa bán.
nói chung toàn bộ đang chạy thử. keke
hình như đồng chí này quảng cáo cho yousing

Kết luận
bác này chuẩn không cần chỉnh.
Nhưng mà *dat mà phải rename thành *mpg như vậy thì hơi mất công. ngồi mà rename 1000 bài thì cũng lâu phết ;))
file *Vob bit rate cao như DVD9 mà phải convert xuống thì còn gì gọi là hay nữa.
bác nói convert xuống chất lượng hình ảnh vẫn thế và âm thanh cũng như vậy. sao nhà sản xuất video lại để cao thế nhỉ ( em hỏi tí không phải ) hay người ta để nặng thế cho nó đẳng cấp ?

Bên trên