Sử dụng đầu VOD nào?

Kaila

Member
Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

Ở việt nam các đầu vod đa số âm thanh là mono,beat chất lượng thấp hoặc phối thì vô tội vạ,video chất lượng thì ít, không có thì lấy trên web về hoặc tự chế, toàn vỗ ngực la làm HD mà thật sự là upscale ^:)^

cuối năm nay hoặc đầu quý năm sau sẽ xuất hiện một chuẩn VOD mới,cứ chờ xem>-)

namphalai

Banned

Mình thấy các đầu karaoke chạy HDD trên thị trường đều bị âm thanh mono khi tách lời hát nên không hay bằng hát karaoke chọn bài vi tính với beat gốc như ca sĩ...
Bạn nào quan tâm mời xem thử karaoke vi tính cao cấp nhất VN : 0934464811

manhbmc

Member

Éc cái Topic này từ thuở nào lại bị móc lên Hot thế.

Mình thấy Anh em tranh cãi nhiều về Sản phẩm này kia, làm người đọc bị nhiễu thông tin. Quan trọng là ra một cửa hàng, mở sản phẩm, test tất cả các tính năng.

Ưu tiên hình ảnh, chất lượng âm thanh, giao diện thân thiện hiện đại, tính năng vượt trội, dữ liệu bài hát, tiện lợi khi cập nhật, dịch vụ sau bán hàng... Công nghệ hiện đại đi cùng sự phát triển của Công nghệ hiện thời...

Đầu của hãng nào cũng có những tính năng, đặc điểm riêng là lợi thế cạnh tranh trên thị trường. Khách hàng là người lựa chọn, ai phù hợp với sản phẩm nào, phù hợp với tiêu chí, điều kiện của mình thì lựa chọn cho mình sản phẩm tương ứng. Đương nhiên Sự lựa chọn đều có giá của nó. Tất cả các hãng đều trong quá trình phát triển cho nên không có ai có thể nói mình hoàn hảo, hoàn thiện, Công nghệ phát triển nhanh hơn những gì chúng ta bắt đầu nghiên cứu, sản xuất.

Quan trọng hơn là khi mua sản phẩm mình cũng nên suy tính, tương lai thằng này có phát triển lên không, mình sẽ được những lợi gì từ nhà sản xuất. Nếu mua một đầu karaoke về vài bữa nó bị lạc hậu đơn thuần nó chỉ là ... Thì với đồng tiền đó bạn có những lựa chọn tốt hơn.

Hãy chứng tỏ mình là người tiêu dùng thông minh với tiêu chí. Đồng tiền phải tương ứng với giá trị mình được.

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

Mình thấy các đầu karaoke chạy HDD trên thị trường đều bị âm thanh mono khi tách lời hát nên không hay bằng hát karaoke chọn bài vi tính với beat gốc như ca sĩ...
Bạn nào quan tâm mời xem thử karaoke vi tính cao cấp nhất VN : 0934464811

Bác này chắc ko phải người Việt Nam rồi mời bác xem lại nhé !

Ðề: Re: Sử dụng đầu VOD nào?

bác chủ thớt vào confom cho anh em sau khi bị ma trận tư vấn và bác đã sáng suốt chọn cái gì thế nhỉ.sau một thời gian xài vietktv mình có nhận xét như sau.
1.về âm thanh hình như các bác nén nhạc hơi quá tay nên âm thanh có vẻ rất chán nhất là tiếng bass em xài đến 2 cục sub mà nghe bụp bụp rất chán.
2. về hình ảnh thì 1 số bài mới còn ok còn 1 số bài từ năm 2009 về sau rất tệ nhìn hình nát lắm nhàu vô cùng
3. về chọn bài bằng remote thấy rất tiện nhưng mà vừa chọn bài vừa hát thì cái bảng chọn bài che mất dòng đầu chữ bài hát gây khó chịu cho người hát vì thấy chữ mờ mờ.
4.về mắt thì có cục tiếp sóng ngoài cắm vào cổng bàn phím,nhà mình có 15 met vuông nhưng mắt nhận theo đầu rất kém phải cắm mắt rời,nhưng khi cắm mắt rời nhấn chọn bài thì nhấn 1 ra 2 =)),nên giải pháp là phải lấy cái gì đó che mắt nhận ở đầu đi :(,cái này vô cùng chuối.
5. hầu hết các nhà hát gia đình đều có máy chiếu,nhưng cắm dầu vietktv ngõ ra là video mà nhà em chôn day trong tường ko có xài day video vậy là muốn máy chiếu để hát coi như không thực hiện được trong khi có bộ chia HDMI lại vất xó :(
tạm thời thế đã còn tìm ra cái gì sẽ nói cho bác biết thêm
ps:không đáng với tiền mình bỏ ra
5 điều bác này đưa ra, sai 4,5 điều. Dùng 2 chữ pro mà chẳng tìm hiểu đã kêu, ko chuyên nghiệp chút nào cả. Dân HD là phải vọc chứ, đừng đi ném đá nhau thế

hddpro

Re: Ðề: Re: Sử dụng đầu VOD nào?

5 điều bác này đưa ra, sai 4,5 điều. Dùng 2 chữ pro mà chẳng tìm hiểu đã kêu, ko chuyên nghiệp chút nào cả. Dân HD là phải vọc chứ, đừng đi ném đá nhau thế
sai chỗ nào đúng chỗ nào bác nói nghe xem nào ;)),đây là góp ý giúp bác phát triển còn bác ko thích nghe thì thôi,còn thích ăn thua thì em chơi 1 ăn 100 với bác luôn ko phải suy nghĩ

Re: Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

Bạn hãy chon hãng nào cho phép bạn hát như ca sĩ (hát trên beat gốc) Nếu thu âm lại được Karaoke nữa thì càng tốt...

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

Đọc các bài ở đây. Công nhận là nhiều người giỏi và hiểu biết thực sự. Nhưng không thiếu thầy bói xem voi. Ka ka ka.

Bên trên