Sử dụng đầu VOD nào?

aquarius

Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

Em thấy Viet Ktv bị ném đá nhiều quá nên ko nói nữa nhưng thằng vinaktv thì em thấy cũng nhạt quá nghe bảo sắp có đầu có hdmi nhưng chưa tung ra thị trường còn cái đầu hiện tại hình ảnh quá kém chức năng thì nghèo nàn, thằng hanet thì cũng ko có hdmi nhưng được cái giao diện chăm chút hơn tuy nhiên với màn hình cảm ứng của em nó lại ko work thật củ chuối bỏ bao tiền ra mà chưa đc vừa ý X(

anvantung

Well-Known Member

Hiện tại thì tôi thấy chưa bên nào chơi được HD . ngoài Hanet là cái cây máy tính :))
còn theo tôi biết thì VinaKTV đang chạy thử phiên bản mới play HD-1080 lâu nay. nhưng sản phẩm này chưa bán ra thị trường
VietKTV thì cũng nhìn qua hình ảnh sản phẩm mới rồi có cổng HDMI . nhưng cũng chưa bán.
nói chung toàn bộ đang chạy thử. keke
hình như đồng chí này quảng cáo cho yousing

Em Thì Không Phải Quảng Cáo Cho Yousing Mà Thấy Video Kara Bên Đó Làm Đẹp Và Nét
Lên Muốn Hỏi Cho Biết Bên Nào Có Thể Play Đc Thì Mua Về Dùng Thôi

karaokelamcon

thus thực là em ko biết các bác định mang cái HDMI ra để làm j vì amply karaoke toàn Jaguar, có phải amply số kiểu Denon để xem phim đâu cớ chứ!!! Hay các bác muốn file Karaoke phải là HD, HD hay ko do bên làm bài hát thôi, clip mới thì đc ngay còn bài hát cũ thì may ra chèn mấy cái ảnh vào thì đc HD. Em thì em vẫn thấy VietKTV ok,giao diện đẹp,sử dụng dễ dàng,đơn giản, bài hát ra liên tục + sửa bài cũ liên tục. Cái j cũng fai có cái đc cái ko,vấn đề là cái mình cần ở sp là cái j để lựa chọn cho chuẩn nhất thôi chứ cứ vì lăn tăn mấy hào bạc rùi ngồi đây hỏi bá quan thì bao jo jau đc...
Phải Chinh ko em

tuankhai

Well-Known Member

Bác sắm mỗi loại một ít, dùng cái nào ngon thì đầu tư tiếp. Hôm nào khai trương ới em qua hát với xem có hơn bộ của em không :D

prolin

bác này chuẩn không cần chỉnh.
Nhưng mà *dat mà phải rename thành *mpg như vậy thì hơi mất công. ngồi mà rename 1000 bài thì cũng lâu phết ;))
file *Vob bit rate cao như DVD9 mà phải convert xuống thì còn gì gọi là hay nữa.
bác nói convert xuống chất lượng hình ảnh vẫn thế và âm thanh cũng như vậy. sao nhà sản xuất video lại để cao thế nhỉ ( em hỏi tí không phải ) hay người ta để nặng thế cho nó đẳng cấp ?
Bác seach phần mền RenameFiles down về dùng nhé.

kodvod

Em thấy Viet Ktv bị ném đá nhiều quá nên ko nói nữa nhưng thằng vinaktv thì em thấy cũng nhạt quá nghe bảo sắp có đầu có hdmi nhưng chưa tung ra thị trường còn cái đầu hiện tại hình ảnh quá kém chức năng thì nghèo nàn, thằng hanet thì cũng ko có hdmi nhưng được cái giao diện chăm chút hơn tuy nhiên với màn hình cảm ứng của em nó lại ko work thật củ chuối bỏ bao tiền ra mà chưa đc vừa ý X(
Mua ipad ma dung cho suong bac ah

tuankhai

Well-Known Member

Đầu em đang hát phát cả Full 1080, cả Bluray ấy chứ. Hình ảnh quá đẹp luôn, nhạc nền toàn Dolby Digital cả các bác à.

boyxunghe134

Anh Karaokelamcon giúp em xóa các bài hát tiếng Trung và tiếng Anh khỏi đầu VietKTV với được không?

karaokelamcon

Anh Karaokelamcon giúp em xóa các bài hát tiếng Trung và tiếng Anh khỏi đầu VietKTV với được không?
Cái này quá đơn giản bạn ơi,bạn xóa tất cả theo mã số 53..... và 20..... hoặc theo Foder 20 và 53 ( nếu bạn truy cập máy tính).nếu bạn ở Nghệ An thì đua qua mình làm 5' là ok.

trungthuc20000

bác này chuẩn không cần chỉnh.
Nhưng mà *dat mà phải rename thành *mpg như vậy thì hơi mất công. ngồi mà rename 1000 bài thì cũng lâu phết ;))
file *Vob bit rate cao như DVD9 mà phải convert xuống thì còn gì gọi là hay nữa.
bác nói convert xuống chất lượng hình ảnh vẫn thế và âm thanh cũng như vậy. sao nhà sản xuất video lại để cao thế nhỉ ( em hỏi tí không phải ) hay người ta để nặng thế cho nó đẳng cấp ?
Rename thì tạo tập tin .bat hoặc .cmd Rename cả vạn file mất 5 phút đó là máy các bác chậm đó
Làm DVD thì Bó tay rồi. Biết nói sao cho bạn hiểu nhỉ
Một File full HD 5 phút 350mb
Một File DVD 9 cũng 5 phút nhưng cũng 350mb DVD 9 độ phân giải bao nhiêu Bác tự tìm hiểu nhé
cả đĩa Thuý Nga ở hdvietnam toàn DVD 9 ai cũng rõ toàn trên 5gb một đĩa vì sao phải nén lại thành có 2gb
Nếu hiện nay có media codec rất nhiều. Nhưng codec sử dụng cho đầu DVD là thông dụng. Cần sản xuất loại đĩa đầu nào đọc cũng đc. Nên ko có nhiều cơ hội ho DVD chọn codec. Và công nghệ phát triển ngày càng phải ra chuẩn nén càng cao, dung lượng phải thấp mà vẫn giữ được hình ảnh âm thanh. Chính vì thế con người tìm đủ mọi cách để làm nhiều loại Codec do đó bây giờ mới có cả ngàn định dạng Video là như vậy.
Không phải để nặng cho đẳng cấp vì DVD chỉ có duy nhất lựa chọn đó là okie nhất, Bán được nhiều nhất dù sao DVD đã có cả chục năm rồi ko thay đổi công nghệ. Do đầu Karaoke hỗ trợ Codec mới nên việc nếu bạn có dữ liệu gốc thì 100% là bạn có thể covert cho dung lượng nhỏ hơn DVD và hình ảnh âm thanh nét hơn rất nhiều sơ vỡi DVD

Đĩa bluray Avata 45gb nén thành 4,3gb 10gb 22gb mà người xem thấy OK chấp nhận đc.

Nếu lấy bluray encode về để cho vào DVD 9 & encode về h264 thì bạn sẽ thấy

Kết luận: vì nhà sx thấy ở trên thị trường đầu DVD là nhiều nhất nên Chuyển thể về đó cho tiện dù hơi to
Tôi khẳng định bluray gốc convert thành DVD 9 để ghi ra đúng là DVD cho vào đầu đĩa DVD chạy được thì File vừa to vừa nặng hình ảnh lại xấu. Nếu convert thành mp4, h264 thì nhẹ hơn nhiều mà lại full HD
Bác ko tin em thử cho

Chỉnh sửa lần cuối:

prolin

Cái này quá đơn giản bạn ơi,bạn xóa tất cả theo mã số 53..... và 20..... hoặc theo Foder 20 và 53 ( nếu bạn truy cập máy tính).nếu bạn ở Nghệ An thì đua qua mình làm 5' là ok.

:)) Đơn giản quá bác nhỉ.Em học được rồi nhá.cứ tưởng 53 là tiếng hàn và 20 có cả tiếng việt.

karaokelamcon

:)) Đơn giản quá bác nhỉ.Em học được rồi nhá.cứ tưởng 53 là tiếng hàn và 20 có cả tiếng việt.
Nếu muốn xóa hết tiếng nước ngoài thì xóa foder 20,25,30,53 đảm bảo ổ trống hơn 150Gb luôn. tha hồ thêm bài mới,nếu ổ 1T lại còn chỗ cho 2 năm cập nhật(mỗilần update khoảng 9Gb ).làm xong nhớ thank nhé :D
" Đời khôn thật giả khó lường, đến lúc biết được không đường rút lui "

vuchinhtb

Member

Thấy Một Bên Thiên Vinakaraoke Còn Một Bên Lại Là VietKTV
Em Đang Tính Sắm Một Cái Mà Chưa Biết Cọn Bên Nào ???
Em Chỉ Có Một Câu Hỏi Thôi
"Đầu Của VietKTV hay Vinakaraoke Thì Đầu Của Bên Nào Play Được File Video HD Định Dạng MKV Của http://www.yousinghd.com "
Rất Mong Các bác Vào Đúng Chủ Đề Nhé.
Em Cảm Ơn

Qua khảo sát tại địa bàn HN này thì đến 80% các quán Karaoke Vip có tên tuổi tại HN đều đã SP đầu karaoke Viêt KTV, like 1 phiếu cho VIET KTV

karaokelamcon

Theo mình thấy thì hai sản phẩm này một bên 10 một bên 9+1 , bạn lên con thuyền nào cũng có sóng@@@

kodvod

Rename thì tạo tập tin .bat hoặc .cmd Rename cả vạn file mất 5 phút đó là máy các bác chậm đó
Làm DVD thì Bó tay rồi. Biết nói sao cho bạn hiểu nhỉ
Một File full HD 5 phút 350mb
Một File DVD 9 cũng 5 phút nhưng cũng 350mb DVD 9 độ phân giải bao nhiêu Bác tự tìm hiểu nhé
cả đĩa Thuý Nga ở hdvietnam toàn DVD 9 ai cũng rõ toàn trên 5gb một đĩa vì sao phải nén lại thành có 2gb
Nếu hiện nay có media codec rất nhiều. Nhưng codec sử dụng cho đầu DVD là thông dụng. Cần sản xuất loại đĩa đầu nào đọc cũng đc. Nên ko có nhiều cơ hội ho DVD chọn codec. Và công nghệ phát triển ngày càng phải ra chuẩn nén càng cao, dung lượng phải thấp mà vẫn giữ được hình ảnh âm thanh. Chính vì thế con người tìm đủ mọi cách để làm nhiều loại Codec do đó bây giờ mới có cả ngàn định dạng Video là như vậy.
Không phải để nặng cho đẳng cấp vì DVD chỉ có duy nhất lựa chọn đó là okie nhất, Bán được nhiều nhất dù sao DVD đã có cả chục năm rồi ko thay đổi công nghệ. Do đầu Karaoke hỗ trợ Codec mới nên việc nếu bạn có dữ liệu gốc thì 100% là bạn có thể covert cho dung lượng nhỏ hơn DVD và hình ảnh âm thanh nét hơn rất nhiều sơ vỡi DVD

Đĩa bluray Avata 45gb nén thành 4,3gb 10gb 22gb mà người xem thấy OK chấp nhận đc.

Nếu lấy bluray encode về để cho vào DVD 9 & encode về h264 thì bạn sẽ thấy

Kết luận: vì nhà sx thấy ở trên thị trường đầu DVD là nhiều nhất nên Chuyển thể về đó cho tiện dù hơi to
Tôi khẳng định bluray gốc convert thành DVD 9 để ghi ra đúng là DVD cho vào đầu đĩa DVD chạy được thì File vừa to vừa nặng hình ảnh lại xấu. Nếu convert thành mp4, h264 thì nhẹ hơn nhiều mà lại full HD
Bác ko tin em thử cho
ông cứ nói thế.
Đầu của ông có chạy được DVD đâu mà ông cứ bảo thủ.
tại sao VCD lại như DVD được mà ông cứ giải thích.
chưa chạy được DVD9 đừng nói HD nhé. tôi không gây hẫn gì ở đây cả. nhưng có sao nói vậy. chủ yếu những người tham gia ở đây là người VietKTV thôi. dù khách có chọn ai thì cũng chả sao.
còn công nghệ thì từ thằng Tàu mà ra. đừng nói công nghệ VietKTV và VinaKTV. lỗ bịch

tranloi1987

like VinaKTV mặc dù chưa mua được lâu nhưng sản phẩm cho âm thanh chất lượng tốt + dịch vụ update bài hát tốt. cố lên nhé Vinaktv

Bên trên