Sử dụng đầu VOD nào?

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

Em Thì Không Phải Quảng Cáo Cho Yousing Mà Thấy Video Kara Bên Đó Làm Đẹp Và Nét
Lên Muốn Hỏi Cho Biết Bên Nào Có Thể Play Đc Thì Mua Về Dùng Thôi

Phải công nhận là Video của Yousing làm đẹp thật, mình cũng đang dùng một số bài của nó, nhưng toàn đuôi .mkv cả chắc Vietktv và Vinaktv bó chân rồi.

haikhonglo

tôi thấy bây giờ có rất nhiều hãng karaoke VOD ra đời, vầy nên sử dụng thì các bác nên tìm hiểu chất lượng và giá cả hợp lý, chế độ cập nhật bài hát mới, chế độ bảo hành, nếu tốt thì mua dùng thôi, còn công nghệ thì từ thằng tàu mà ra, hãng nào cũng như hãng nào thôi, không ai hơn ai cả

laxlux

em hỏi câu này hơi ngố tý, cái đầu vina đã có remote + màn hình chọn bài rùi mà còn sài thêm máy tính làm jì nữa các bác nhỉ?
Em cũng đang định chơi thằng này để kinh doanh

dragon82

Active Member

em hỏi câu này hơi ngố tý, cái đầu vina đã có remote + màn hình chọn bài rùi mà còn sài thêm máy tính làm jì nữa các bác nhỉ?
Em cũng đang định chơi thằng này để kinh doanh

Đã dùng đầu VOD rồi thì ai dùng máy tính làm gì nữa, dùng VOD có thể điều khiển trực tiếp qua màn hình TIVI

karaokelamcon

Ðề: Re: Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

thêm bài hát đã khó. giờ xóa bài hát còn khó hơn
Cái này bạn có thể đọc trên hướng dẫn mà.Nhưng nếu chưa có thì làm như sau nhé :
Bạn chắc đang dùng loại đầu nào ? bạn phải nói rõ.Nhưng chung quy lại thì loại nào cũng gần giống nhau :
Bạn vào hệ thống => quản lý bài hát => xóa bài hát => bạn thích xoa theo tên hay xóa theo mã số thì cứ chọn => Enter
nếu là đầu 2.0 thì bạn cầm cái điều khiển sau khi chọn bạn bấm chữ "Tên bài" là xóa.
Nếu bạn vẫn chưa hiểu thì bạn nói rõ bạn đang dùng loại đầu nào,mình sẽ hướng dẫn bằng hình ảnh nhé.Mấy hôm xem BD mệt nên ko online được.Năm nay mất mùa nên bùn nữa:D

chjckenpro1911

Các bác có thể hướng dẫn cho em cập nhật bài hát cho đầu vietktv bằng usb được không?
CHo em hỏi là:Mình có thể dùng những bài hát download từ trên mạng về rồi cho vào đầu vietktv được không?Và convert theo định dạng nào??Nếu mình làm copy bị lỗi thì dữ liệu có mất không?
Mong các bác có thể giải thích cho em.Thanks các bác rất nhiều :D

karaokelamcon

Ðề: Re: Sử dụng đầu VOD nào?

Các bác có thể hướng dẫn cho em cập nhật bài hát cho đầu vietktv bằng usb được không?
CHo em hỏi là:Mình có thể dùng những bài hát download từ trên mạng về rồi cho vào đầu vietktv được không?Và convert theo định dạng nào??Nếu mình làm copy bị lỗi thì dữ liệu có mất không?
Mong các bác có thể giải thích cho em.Thanks các bác rất nhiều :D

Căn bản là bạn đang dùng loại nào trong những loại sau đây mứoi hướng dẫn được : http://www.hdvietnam.com/diendan/19...ong-thu/402964-hot-phan-biet-gium-em-xem.html

kholauma

Member

Hix,bác làm em thử mãi với cái Vietktv nhà em.
em quên....,nó có đọc bình thường loại file *.VOB kể cả bit rate cao. nhưng lúc làm nhạc thì bài Karaoke có 2 vế, lúc vào đầu Vietktv nó ko tách lời được.cho dù với điều chỉnh tách vế theo hướng dẫn với 0,1,2,3 như cty bảo.
Cái em quan tâm là cái này.nói chung convet sang dạng MPeg thì ok,nhưng chỉ còn một vế.lại bị giảm hình ảnh (tiếc quá đi )hix:D
Mà bác làm ở đâu mà lại bỏ được bài hát của dạng khác ngoài định dạng *.DAT vào đầu vietktv được vậy ?
Ơ lúc đầu em nhét đc 50 bài vào đầu vietktv nhà em toàn là file mpg @@ chẳng cần rename vẫn vô ngon ... nhưng bây giờ đầu nhà em nó bị lỗi nên mới k nhét đc nữa T.T chứ em thấy rename là chẳng cần thiết vì em thử tải mấy bài trong đầu vietktv làm ra usb rồi cắm vào máy tính thì thấy toàn .mpg chứ làm j có cái nào là .dat đâu @@
Đáng nhẽ ra đã là đầu vod thì nên dùng phần mềm nào mà code pack của nó có thể đọc được các định dạng thì ok đỡ phải convert mất công vì đa phần hiện nay toàn file mkv + mp4 chứ có ai để mpg đâu, cái này hãng nào làm đc thì đắt khách

chjckenpro1911

Re: Ðề: Re: Sử dụng đầu VOD nào?

Căn bản là bạn đang dùng loại nào trong những loại sau đây mứoi hướng dẫn được : http://www.hdvietnam.com/diendan/19...ong-thu/402964-hot-phan-biet-gium-em-xem.html

Em dùng đầu của vietktv mụa tại 72 hào nam,hà nội đó anh.Em thấy có 1 cổng usb phía sau máy nên em mới mạo muội hỏi vấn đề này.Máy em ko giống loại nào bên topic này cả http:
//www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/402964-hot-phan-biet-gium-em-xem.html :|.Mong bác giúp em.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sử dụng đầu VOD nào?

Nền dùng Vinakaraoke bạn ơi.ko nối tiếng nhưng bài hát mới nhiều ,đủ cung cấp liên tục cho khách hàng khó tính nhất.
Đúng như bác nói. Nhưng cái vỏ hơi lởm. Cái mặt nhựa dán bằng keo rởm nên dễ bong.

namphalai

Banned

Karaoke vi tính là lựa chon số 1,không 1 đầu VOD nào có thể so sánh với cái máy tính dùng hát Karaoke
Quan trọng là nguồn nhạc beat thôi...
[video=youtube;r8fFsN2-Jm0]http://www.youtube.com/watch?v=r8fFsN2-Jm0&feature=youtu.be[/video]

[video=youtube;Qtr_slpb3yM]http://www.youtube.com/watch?v=Qtr_slpb3yM&feature=youtu.be[/video]

[video=youtube;yGsdSljKnq4]http://www.youtube.com/watch?v=yGsdSljKnq4&feature=youtu.be[/video]

dvhung21

Em Thì Không Phải Quảng Cáo Cho Yousing Mà Thấy Video Kara Bên Đó Làm Đẹp Và Nét
Lên Muốn Hỏi Cho Biết Bên Nào Có Thể Play Đc Thì Mua Về Dùng Thôi

đẹc..ko phải quảng cáo cho yousing thì chữ ký để làm gì đây

Newbie-HD

Member

Ơ lúc đầu em nhét đc 50 bài vào đầu vietktv nhà em toàn là file mpg @@ chẳng cần rename vẫn vô ngon ... nhưng bây giờ đầu nhà em nó bị lỗi nên mới k nhét đc nữa T.T chứ em thấy rename là chẳng cần thiết vì em thử tải mấy bài trong đầu vietktv làm ra usb rồi cắm vào máy tính thì thấy toàn .mpg chứ làm j có cái nào là .dat đâu @@
Đáng nhẽ ra đã là đầu vod thì nên dùng phần mềm nào mà code pack của nó có thể đọc được các định dạng thì ok đỡ phải convert mất công vì đa phần hiện nay toàn file mkv + mp4 chứ có ai để mpg đâu, cái này hãng nào làm đc thì đắt khách

Bác này có nhầm ko, mình hỏi bên VietVKT thì mấy bác ấy nói đầu này đọc được hết các file định dạng .mkv, .mp4, .avi, .wmv, .mpg... hết mà? :-?

quennavs

Bác này có nhầm ko, mình hỏi bên VietVKT thì mấy bác ấy nói đầu này đọc được hết các file định dạng .mkv, .mp4, .avi, .wmv, .mpg... hết mà? :-?

bạn nói đúng, đầu vietktv có thể đọc được các định dạng files đó nhưng chỉ ở thì tương lai thôi bạn nhé :)) hiện tại thì chạy files .vob đã đủ làm treo máy rùi

manhvt83

Việt KTV chạy ok mà các bác. và các bác cũng tự cập nhật bài hát được mà. Like 1 phiếu cho đầu Việt KTV

hddpro

bác chủ thớt vào confom cho anh em sau khi bị ma trận tư vấn và bác đã sáng suốt chọn cái gì thế nhỉ.sau một thời gian xài vietktv mình có nhận xét như sau.
1.về âm thanh hình như các bác nén nhạc hơi quá tay nên âm thanh có vẻ rất chán nhất là tiếng bass em xài đến 2 cục sub mà nghe bụp bụp rất chán.
2. về hình ảnh thì 1 số bài mới còn ok còn 1 số bài từ năm 2009 về sau rất tệ nhìn hình nát lắm nhàu vô cùng
3. về chọn bài bằng remote thấy rất tiện nhưng mà vừa chọn bài vừa hát thì cái bảng chọn bài che mất dòng đầu chữ bài hát gây khó chịu cho người hát vì thấy chữ mờ mờ.
4.về mắt thì có cục tiếp sóng ngoài cắm vào cổng bàn phím,nhà mình có 15 met vuông nhưng mắt nhận theo đầu rất kém phải cắm mắt rời,nhưng khi cắm mắt rời nhấn chọn bài thì nhấn 1 ra 2 =)),nên giải pháp là phải lấy cái gì đó che mắt nhận ở đầu đi :(,cái này vô cùng chuối.
5. hầu hết các nhà hát gia đình đều có máy chiếu,nhưng cắm dầu vietktv ngõ ra là video mà nhà em chôn day trong tường ko có xài day video vậy là muốn máy chiếu để hát coi như không thực hiện được trong khi có bộ chia HDMI lại vất xó :(
tạm thời thế đã còn tìm ra cái gì sẽ nói cho bác biết thêm
ps:không đáng với tiền mình bỏ ra

caydenkho

Member
Ðề: Re: Sử dụng đầu VOD nào?

3. về chọn bài bằng remote thấy rất tiện nhưng mà vừa chọn bài vừa hát thì cái bảng chọn bài che mất dòng đầu chữ bài hát gây khó chịu cho người hát vì thấy chữ mờ mờ.

Cái này em thấy chuẩn này. Nhìn chữ mờ rất khó chịu. Mấy bác ở Vietktv xem cải tiến đi

Bên trên