Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

TBIZ

Well-Known Member
Mình thấy topic nào trong cái box karaoke này cũng bị loãng với một sự thảo luận lạc đề của một số cá nhân một cách không cần thiết, dễ gây mất đoàn kết cho tập thể HDVN.

Nhằm mục đích khoe hàng, mình xin show con sub mới tậu ;), đặt volume của sub góc 9h đã thấy rung chuyển đồ đạc, sướng tê người trong tầm tiền ;))

Zing

Active Member
Ðề: Re: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

Mình thấy topic nào trong cái box karaoke này cũng bị loãng với một sự thảo luận lạc đề của một số cá nhân một cách không cần thiết, dễ gây mất đoàn kết cho tập thể HDVN.

Nhằm mục đích khoe hàng, mình xin show con sub mới tậu ;), đặt volume của sub góc 9h đã thấy rung chuyển đồ đạc, sướng tê người trong tầm tiền ;))
thank bác. Bác show luôn dàn của bác cho ae chiêm ngưỡng đi. chứ show cái sub nguyên làm e tò mò quá ^^!

888888888

Bác lên hình chi tiết đi ạ. Nhìn hoành tráng quá ạ....:))

phuocmobile

Well-Known Member
Một đống lôi thôi của em đây các bác nè :D

Đính kèm

71.2 KB · Xem: 122

Zing

Active Member
Ðề: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

gia cát dự là bác có cái trực thăng điều khiển từ xa. :)). Mà bác chụp chi tiết cho ae chiêm ngưỡng tý đi

tusontay

Huyền Thoại
Trên em có một đôi bose Seri 3 (Made In Mexico) đang gọi bán, giá khoảng 7,5tr. :) Em lại đang bí xèng. :)

orekaminh

Member

Mới mua 1 dàn tặng gấu nhân dịp 8/3, tham khảo dựa trên dàn cũng gần tương tự của bác HTPC Supporter, nên làm bài review giống bác ấy luôn ( dựa theo khung bài của bác ấy luôn =))

Mục đích:
Hát hò giải trí trong phạm vi phòng khách, khoảng 40m2

Phần cứng chọn mua :
Bose 301 Series V + Jarguar PA-604D + Guiness MU-300i + Ariang AR3600

1/Về Loa
Bose 301 Series V mới 100% hàng Nguyễn Vĩnh Hoàng . Với diện tích phòng 40m2 này, có thể các bác thấy 1 cặp loa là chưa đủ phê nhưng cá nhân em thấy cũng tạm ổn rồi, mở chừng 10h là ầm ầm, âm thanh tràn hết phòng rồi hehe.

2/Về Amply
Lúc đầu em băn khoăn giữa 303xg và 604d, quyết định lấy con 303xg cho rẻ, dễ chỉnh và nhu cầu chắc cũng sẽ không nâng cấp lên 2 cặp loa. Nhưng sau đó tham khảo giá em thấy chỗ điện máy Ánh Ngân con 604D bán có 5tr6, hơn con 303xg chưa đến 1tr nên e quyết định quất luôn, cho công suất dư giả và thử hát reverb luôn xem nó thế nào hehe

3/Về đầu hát Karaoke
Tính lấy con 3006s màu đen cho đẹp nhưng con 3600s này qua tết tăng giá lên 400K là 5tr4, thấy cũng không cần thiết nên lấy con 3600 luôn cho lành

4/Về Micro
Guiness MU-300i hàng Sóng Nhạc mới 100%

- Địa điểm mua: điện máy Ánh Ngân

- Giá cả:

Bose 301V : 8tr1
Jarguar 604D : 5tr6
Ariang 3600 : 5tr
Mic guiness MU300i : 3tr
Bass treo loa + công : 400K
Dây loa Monster XP 10m : 400K ( bác Vinh Ánh Ngân tư vấn xài dây xịn luôn cho tốt, không biết chất lượng âm thanh có cải thiện nhiều không, em quất luôn không bổ ngang cũng bổ dọc, các bác thì thường dùng dây nào ạ? )
Boa thợ ít tiền cafe : 100K

Tổng thiệt hại 22tr6

- Giao hàng: Hẹn giao hàng lúc 3h chiều, nhân viên đến đúng giờ, lắp đặt nhanh chóng vui vẻ. Phần căn chỉnh thì em nhờ căn chỉnh sơ cho gấu nhà test thử qua, ok chồng tiền luôn chứ em thấy hát âm thanh vẫn chưa hài lòng lắm. Khi thợ về em mới ngồi vọc chỉnh chọt này nọ thì đã khá hơn. Nhờ bác thợ đấu âm thanh từ cục HD Player, lúc về em test thấy không out ra âm thanh được nên mất 1 hồi check lại, mới biết là do bác ấy cắm vào channel 3-4 trên con 604D thay vì Channel B @@ (e chỉ có 1 cặp loa của em đấu và channel 1-2), rồi phải nhấn nút chuyển A-B nữa thì mới out được audio từ cục HD player, tự nhiên được thêm được mớ kinh nghiệm hehe.

- Hàng hóa : tem phiếu BH chính hãng đầy đủ, riêng con 604D thì em không thấy tem Kotra, còn lại các tem khác thì ok, phiếu BH series trùng thùng máy). Không biết có vấn đề gì không các bác?

- Kết luận:
Tạm thời gấu hài lòng, còn em thì hát vẫn chưa ưng lắm, chắc mới chỉnh được hợp cho giọng gấu :)), thôi để em mò cách chỉnh tiếp xem thế nào. Tiếc 1 cái là con này không gắn được mixer effect ngoài gì đó để chỉnh riêng am thanh cho đường mic .

Chút hình dàn kok mới tậu của em

Zing

Active Member

Bộ của bac ngon rồi đó. Sau này thêm con sub nữa, rồi thêm 1 cặp loa là như ngoài tiệm luôn

thaoprosound

Có cái bản thu mới, các bác nghe tạm. :D

Xí luôn cái chỗ này để up ảnh show hàng sau vậy

[video=youtube;eLw6IBr5qPA]http://www.youtube.com/watch?v=eLw6IBr5qPA[/video]

Zing

Active Member

Có cái bản thu mới, các bác nghe tạm. :D

Xí luôn cái chỗ này để up ảnh show hàng sau vậy

[video=youtube;eLw6IBr5qPA]http://www.youtube.com/watch?v=eLw6IBr5qPA[/video]

Bác hát như ca sĩ vậy. phê lòi

Zing

Active Member

Bạn hát 1 giọng bài này thì không hay bằng song ca với ca sĩ..Sao không tách 1 lời đi để song ca vậy?

Không hát được như người ta thì đừng có mở mồm ra là không hay bằng, không nhất bằng như thế chứ. Ai chả biết bác chuyên song ca được nên khỏi cần giới thiệu.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

Bạn hát 1 giọng bài này thì không hay bằng song ca với ca sĩ..Sao không tách 1 lời đi để song ca vậy?

Bạn có thấy xấu hổ khi mở mồm ra là chê bai người khác không? Không ai dạy dỗ bạn cách đối nhân xử thế à.
Nếu bạn có trình thật thì bạn phải biết là anh em HDVN đã ngán bạn đến tận cổ rồi. Những phát ngôn ngông cuồng của bạn anh em không thèm chấp, vì dù sao cũng nghĩ bạn là người yêu âm nhạc.

Những thứ hổ lốn cao cấp của bạn đã bán được cho ai chưa? Nếu có người mua với cái giá 20t rồi thì khoe ra đây. Đừng nổ tung toét nữa, hãy chứng minh sản phẩm của bạn đã mang lại lợi ích kinh tế gì cho bạn (Đừng nói là bạn đã bán được bao nhiêu ngàn 1 giờ hát nhé). Nếu nó chưa mang lại lợi ích kinh tế gì, chứng tỏ đó là sản phẩm của sự hoang tưởng. Và bạn nên chọn công việc khác phù hợp hơn để kiếm sống.

Đề nghị bác Zing cách ly ông này khỏi thread của bác để anh em tập trung trao đổi, thảo luận về Karaoke. Thanks bác.

Ðề: Re: Topic thảo luận và khoe hàng của anh em box Karaoke

Bác đừng giận nha: Mixer to đùng nhìn không cân xứng , kiếm cái nhon nhon cho phù hợp gia đình!:))

Bên trên