Update phần nhìn [2011]

phuongmit

Ðề: Update phần nhìn [2011]

Bác chủ top cho em hỏi cái phần gỗ phía sau TV bác ốp gỗ tấm hay dán giấy thế ạ, nếu gỗ thì độ dầy bao nhiêu và gắn vào tường bằng khoan vít hay thế nào ạ. bác cho em hỏi treo TV như của bác đang treo là treo vào tường rồi khoét gỗ phần giá treo hay thế nào ạ. Mong tin bác vì em đang định treo con Plasma pana 46' của em và cũng muốn ốp gỗ phía sau như của bác. thanks bác và chúc bác vui vẻ bên gia đình cũng bộ HD quá đẹp :D

vkc

Well-Known Member

Bác chủ top cho em hỏi cái phần gỗ phía sau TV bác ốp gỗ tấm hay dán giấy thế ạ, nếu gỗ thì độ dầy bao nhiêu và gắn vào tường bằng khoan vít hay thế nào ạ. bác cho em hỏi treo TV như của bác đang treo là treo vào tường rồi khoét gỗ phần giá treo hay thế nào ạ. Mong tin bác vì em đang định treo con Plasma pana 46' của em và cũng muốn ốp gỗ phía sau như của bác. thanks bác và chúc bác vui vẻ bên gia đình cũng bộ HD quá đẹp :D

Cả 2 kệ mình đều dùng MDF dán laminate, mình để nguyên tấm ván, chỉ khoét lổ đi dây cáp các loại thôi, sau đó gắn khung treo bình thường như vào tường thôi, thân.

cuongdoanvan

Well-Known Member

nhìn mấy sợi dây HDMI pro quá , bác mua ở đâu và how much vậy bac1`

phuongmit

Cả 2 kệ mình đều dùng MDF dán laminate, mình để nguyên tấm ván, chỉ khoét lổ đi dây cáp các loại thôi, sau đó gắn khung treo bình thường như vào tường thôi, thân.
có nghĩa là giá gắn vào tường hả bác :D hay là bác gắn giá vào gỗ MDF ạ. gỗ này giá bán thế nào vậy bác, ngoài HN này em chưa tìm dc chỗ bán

anhtuanph

Member

có nghĩa là giá gắn vào tường hả bác :D hay là bác gắn giá vào gỗ MDF ạ. gỗ này giá bán thế nào vậy bác, ngoài HN này em chưa tìm dc chỗ bán
MDF dán laminate là loại thông dụng nhất để làm đồ nội thất, Bạn hỏi xưởng gỗ công nghiệp nào cũng có hết. Với độ siêu mõng của các TV thề hệ mới thì việc gắn TV lên bằng giá treo thông thường sẽ không tôn được vẽ siêu mõng của TV.
Nên thực hiện như sau:
1. Gắn vào tường như bạn nói, nhưng như vậy sẽ khó xử lý về sau.
2. Sử dụng 1 tấm nền chính như Bác VKC. Khoét 1 lổ đủ lớn để lọt giá treo.
Dùng 1 tấm gỗ tương tự với kính thước lớn hơn lổ khoét để bắt giá treo vào đấy, bắt tấm gỗ này vào phía sau lỗ khoét sao cho khoảng khi gắn TV lên thì mặt sau TV sẽ áp sát với mặt gỗ.

phuongmit

MDF dán laminate là loại thông dụng nhất để làm đồ nội thất, Bạn hỏi xưởng gỗ công nghiệp nào cũng có hết. Với độ siêu mõng của các TV thề hệ mới thì việc gắn TV lên bằng giá treo thông thường sẽ không tôn được vẽ siêu mõng của TV.
Nên thực hiện như sau:
1. Gắn vào tường như bạn nói, nhưng như vậy sẽ khó xử lý về sau.
2. Sử dụng 1 tấm nền chính như Bác VKC. Khoét 1 lổ đủ lớn để lọt giá treo.
Dùng 1 tấm gỗ tương tự với kính thước lớn hơn lổ khoét để bắt giá treo vào đấy, bắt tấm gỗ này vào phía sau lỗ khoét sao cho khoảng khi gắn TV lên thì mặt sau TV sẽ áp sát với mặt gỗ.
thanks bác, chắc em sẽ gắn giá treo vào tường rồi khoét lỗ ở tấm gỗ cho giá treo. tivi nhà em cũng k fai loại siêu mỏng mà cao to đen hôi lắm ạ :)) plasma pana 46x20 bác ah :D

anhtuanph

Member

thanks bác, chắc em sẽ gắn giá treo vào tường rồi khoét lỗ ở tấm gỗ cho giá treo. tivi nhà em cũng k fai loại siêu mỏng mà cao to đen hôi lắm ạ :)) plasma pana 46x20 bác ah :D
Vẫn có thể cho em ấy trở thành siêu mõng bằng cách bắt TV vô tường, dùng tấm gỗ khoét 1 lổ khớp với viền TV, bắt tấm gỗ sao cho mặt TV và mặt gỗ nằm trên cùng 1 mặt phẳng. Phương án này có hạn chế nếu sau này muốn đổi dây hay cắm dây tính hiệu hơi bị khó.

Chúc vui vẻ

Chim_Anh_Vu

Vậy là Tiến chưa nghe qua Onkyo Series 9xxx rồi, Onkyo 9xxxx tuy gọi là AIO nhưng em nó có AVR rời, không phải là dạng DVD - BD Player tích hợp ampli đâu :)

Lấy tầm giá của Onkyo 9xxx là 1000$ ( giá của Mỹ ) làm chuẩn, mình nghĩ Tiến khó buil được bộ rời nào 1500$ ( giá Mỹ, mua đồ mới ) mà nghe hay hơn Onkyo 9xxx đó..

@ Link Tiến gửi không phù hợp cho kệ của mình rùi :)

Thiết bị anh này chơi thế này là chuẩn đồng đều, cái kệ với floatingwall cũng rất đẹp, chỉ có điều em thấy đồ để lên kệ sát với LCD quá bị phân tán không gian xem không ?
Tuy nhiên mỗi người có một ý, nhưng là em thì cặp loa front em sẽ đưa lên ngang LCD và mặt kệ em để trơn, có thể đển duy nhất cái loa center còn lại đám tùm lum kia em đưa xuống tầng 2. Cục bass em sẽ vứt ra đằng sau lưng ghế xem :D

anhtuanph

Member

Bác VKC có update phần audio thì để S9100 cho mình nhé, vì thấy 9300 ko hơn gì mấy :D
Cám ơn

chuongzzz

Member
Phần âm thanh vẫn như cũ, em dự định sẽ chuyển sớm sang bộ Onkyo HT9400THX vì em này hổ trợ 3D pass.

em cũng đang tính sang tháng dọn nhà mới sẽ làm em này , ngoại hình thì có vẻ ko đẹp lắm nhưng chất lượng thì em nghĩ ok so với tầm tiền , có vài bác trong này tậu em ht9300 rồi mà ko biết sao nữa ,thôi thì anh e mình coi như xung phong đi trước vậy hi hi , bác cho em hỏi thêm là cáp HDMI (loại dẹp) của bác hiệu gì và mua ở đâu thế ạ ? vì nói thật em mới thấy nó lần đầu nên ko biết nó có tốt hơn những loại khác ko và giá cả thế nào nhỉ ? thanks bác . chúc bác sớm được như ý nhé

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Update phần nhìn [2011]

em cũng đang tính sang tháng dọn nhà mới sẽ làm em này , ngoại hình thì có vẻ ko đẹp lắm nhưng chất lượng thì em nghĩ ok so với tầm tiền , có vài bác trong này tậu em ht9300 rồi mà ko biết sao nữa ,thôi thì anh e mình coi như xung phong đi trước vậy hi hi , bác cho em hỏi thêm là cáp HDMI (loại dẹp) của bác hiệu gì và mua ở đâu thế ạ ? vì nói thật em mới thấy nó lần đầu nên ko biết nó có tốt hơn những loại khác ko và giá cả thế nào nhỉ ? thanks bác . chúc bác sớm được như ý nhé
Bác lật lại trang 7 sẽ thấy. :D

vkc

Well-Known Member

Thiết bị anh này chơi thế này là chuẩn đồng đều, cái kệ với floatingwall cũng rất đẹp, chỉ có điều em thấy đồ để lên kệ sát với LCD quá bị phân tán không gian xem không ?
Tuy nhiên mỗi người có một ý, nhưng là em thì cặp loa front em sẽ đưa lên ngang LCD và mặt kệ em để trơn, có thể đển duy nhất cái loa center còn lại đám tùm lum kia em đưa xuống tầng 2. Cục bass em sẽ vứt ra đằng sau lưng ghế xem :D

Thanks bạn đã góp ý...mình cũng thấy hay nhưng không có thời gian chăm chút cho em nó...Khi mình coi phim thì đã 10:00pm, đèn tắt hết rồi nên cũng không vướng tầm mắt lắm...Với lại đây là phòng khách cho nên mình cũng không muốn bày vẻ nhiều :)

truonghd

Well-Known Member

dàn của bác đẹp quá, thích nhất con sam sung 64in, coi phê

tienlequoc

Well-Known Member

Bác vkc rảnh chủ nhật offline với anh em nha. 9h sáng U cafe ở hồ con rùa.

training

Well-Known Member
vẫn tiếp tục cà phê nha các bác
nhà em có giúp việc rồi giờ em lại rộng cánh mà bay, ha ha :))

chuongzzz

Member
bác Vkc đã làm em ONKYO-HT9400 chưa vậy ? nếu rồi cho ae chút cảm nhận với nhé .thanks

vkc

Well-Known Member
bác Vkc đã làm em ONKYO-HT9400 chưa vậy ? nếu rồi cho ae chút cảm nhận với nhé .thanks

Chưa bác ạ, mình đợi có đầu HD chơi được 3D rồi mới mua, chứ giờ chỉ coi được mỗi phim TRON 3D ( có đĩa ) vì phim này có sub Việt :)...mấy phim khác thì chịu, BD 3D iso mình có cả đống mà chưa xem được vì còn đợi em HDP 3D ra, chắc cuối năm ra sẻ sắm luôn...

Bên trên