WDTV; WDTV Live - HD Media Player

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
[REVIEW]: VÀI NHẬN XÉT BAN ĐẦU VỀ WD TV LIVE - tác giả: trandzung

Giới thiệu Western Digital - HD Media Player - tác giả: hat2305

Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player - tác giả: Kluan

REVIEW WD TV™ HD Media Player - tác giả: Dino

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HDMINHQUANG

Well-Known Member
Ðề: Western Digital - HD Media Player

Mình đang tính lấy thằng này nhưng nghe mọi người không tán thành lắm chẳng biết sao. Giá cả thì wá ok.
Ai có cao kiến gì không khi chọn giữa WD HDX-1000?
Tks everybody!

HDMINHQUANG

Well-Known Member

Ai có cao kiến gì không khi chọn giữa WD và HDX-1000?

noname87

các bạn ơi, mình cũng đang xài WD HD media player, nhưng mỗi khi xem các film có âm thanh Digital thì mình không nghe được. Mình cắm vào loa bằng dây Composite. Mình cũng thấy WD ko hỗ trợ downmix DTS, vậy có cách nào khác để nghe được âm thanh không? Đừng nói là mua cái mới nha...

Chỉnh sửa lần cuối:

HDMINHQUANG

Well-Known Member

các bạn ơi, mình cũng đang xài WD HD media player, nhưng mỗi khi xem các film có âm thanh Digital thì mình không nghe được. Mình cắm vào loa bằng dây Composite. Mình cũng thấy WD ko hỗ trợ downmix DTS, vậy có cách nào khác để nghe được âm thanh không? Đừng nói là mua cái mới nha...

Mua thêm AVR thôi bác ạ, hehe.
Bác dùng thiết bị gì để nghe âm thanh vậy? WD không downmix được DTS nên bác phải có receiver hoặc ít nhất là dàn 5.1.

ankhanhmai

Active Member

Nếu đã có AVR (vì phim Hd chủ yếu là âm thanh DTS và WD không hỗ trợ downmix DTS), không quá khắt khe về hình ảnh, kinh phí không nhiều thì chọn WD là Ok. Thêm tí nữa là chịu khó convert phụ đề để tương thích với WD.

cutinho

Member

Mới có bản update firmware v1.02.07 ra lò ngày 27/4/2009. Ko có nhiều cải tiến đáng kể.

austindang

Gà mới, muốn coi HD mua duoc cái HDD và cái WD player, hix cắm được cái dây HDMI vo TV mừng hết lớn, nhung chả biết sao để ra tiếng, anh em có cách nào giúp mình hông, mình chỉ có TV samsung với WD player thui à

minhduc8488

ban nen mua 1 bo loa 5.1 khong thi muon nghe tieng o tv thi chi xem file co duoi ac3 thoi duoi dts ko co tieng

khanhaho

hix, mua loa nào bay giờ, anh em tư vấn với
thấy mọi người chưa trả lời tui trả lời giùm cái nghen. Cái WD player đó chỉ có nghõ ra Optical cho âm thanh DTS thôi, muốn thì phải có 5.1 AV receiver để nghe. Tất nhiên ngõ ra HDMI cũng được, nhưng AVR phải có ngõ vào HDMI. Còn hai ngõ stereo output thì chỉ nghe tiếng phim DVD này nọ thôi, không nghe DTS được. Muốn mua loa thì tui thấy chỗ này cũng hay http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=6104 , cái hệ thống loa logitech đó. Nhưng giá cũng là 400 USD rồi, sao không mua luôn AVR đi, và kiếm mấy cái loa?

phuong210876

WD không có downmix thì đơn giản thế này
HDX 4.800.000
WD 2.000.000 + với tiền âm ly đa kênh cũ 2.500.000- 2.800.000 thế là ngang nhau.
cái nào hơn cái nào nhỉ chắc ai cũng biết khỏi nói lúc này wd chỉ kém mỗi về vấn đề xem phim Full HD thui

Ðề: Western Digital - HD Media Player WiFi

Hi all, các bác có ai có kinh nghiệm cắm thêm USB WiFi adapter vào WDTV để load thẳng media file từ internet ko? Em thấy diễn đàn của khoai tây họ làm đc rồi??????????????????

TranAnhThu

Well-Known Member
Ðề: Western Digital - HD Media Player WiFi

Hi all, các bác có ai có kinh nghiệm cắm thêm USB WiFi adapter vào WDTV để load thẳng media file từ internet ko? Em thấy diễn đàn của khoai tây họ làm đc rồi??????????????????

Hehehe diển đàn nào mà nghe đói bụng vậy bác .cho em biết với ....

NeoWilson

Member

các bác cho hỏi DTS downmix chỉ là cho mấy file HD có audio là DTS thôi đúng ko nhỉ ... trong này toàn chơi full HD720/1080 hay sao nhỉ ... vì mình thấy mấy mHD toàn AC3 chứ chưa thấy mHD có DTS .. chỉ thấy mấy release 720/1080 full có audio DTS thôi ... đúng không nhỉ ...

và mình muốn hỏi luôn là nếu tiền bạc cho phép thì có nên mua con này không hay có loại nào tốt hơn (dĩ nhiên đừng giới thiệu em 1 con 1k usd nhé :D)

Cảm ơn

Ðề: Western Digital - HD Media Player via WiFi

Em đã download firmware hỗ trợ wireless adapter, update cho WDTV, đang thử nghiệm dùng USB Wireless adapter của Planet, hồi hộp quá ...,theo bọn khoai tây thì WDTV chỉ hỗ trợ một số USB Wireless adapter, có danh sách kèm theo.Thú vị nhất là WDTV có hỗ trợ cả USB Ethernet adapter, USB ext. DVD ...

huynhanh1

Well-Known Member

..tui chưa xài qua loại này nện không rành tính mua 1 cái ... hình như cái Western Digital - HD Media Player không có ổ cứng trong đó mà phải mua them cái ổ cứng gắn ngoài nữa phải không các bro?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên