WDTV; WDTV Live - HD Media Player

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

jacktruong

Ðề: Western Digital - HD Media Player

WDTV để là ko hỗ trợ DTS vậy mà xuất ra dàn Z5500 vẫn có âm thanh số à,sao lạ vậy ta.Các bro có thể giải thik kỉ hơn ko.Mình định làm 1 con nhưng thấy nó ko hỗ trợ DTS mà có ngõ quang nên thấy kì lạ

az24

Hỗ trợ DTS chạy ầm ầm. Có điều con này chạy phim 1080 nhiều lỗi lắm. Nếu có nhiều tiền thì không nên mua

vkc

Well-Known Member

WDTV để là ko hỗ trợ DTS vậy mà xuất ra dàn Z5500 vẫn có âm thanh số à,sao lạ vậy ta.Các bro có thể giải thik kỉ hơn ko.Mình định làm 1 con nhưng thấy nó ko hỗ trợ DTS mà có ngõ quang nên thấy kì lạ

Mua con Egreat M34A của bác hangbinhdan bên box mua bán đi bác, giá 2tr9 thôi...nghe DTS HD luôn đó :cool:

nguyengts

Mình tính tải cái này về xem trên WD HD Media Player :

File: Miss.USA.2009.1080i.CtrlHD
Container: ts
Quality: HDTVRip [CtrlHD]
Video: 1920x1080 at 29.970 fps, MPEG-2, ~ 13.50 Mbps avg
Sound: English: 48 kHz, AC3, 3 / 2 (L, C, R, l, r) + LFE ch, ~ 384.00 kbps av

Các bạn có kinh nghiệm có thể cho mình biết WD chơi được cái này kô? Trước nay toàn tải .mkv chưa từng thử qua .ts lên muốn hỏi các bạn trước cho chắc trước khi tải về, máy của mình rùa lắm, nhanh cũng phải 2 ngày mới xong.

trandzung

WD HD player chơi được file .ts . Phim này mình đã xem bằng WD HD rồi, rất nét .
:-bd

pterpm

Well-Known Member

thấy mọi người chưa trả lời tui trả lời giùm cái nghen. Cái WD player đó chỉ có nghõ ra Optical cho âm thanh DTS thôi, muốn thì phải có 5.1 AV receiver để nghe. Tất nhiên ngõ ra HDMI cũng được, nhưng AVR phải có ngõ vào HDMI. Còn hai ngõ stereo output thì chỉ nghe tiếng phim DVD này nọ thôi, không nghe DTS được. Muốn mua loa thì tui thấy chỗ này cũng hay http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=6104 , cái hệ thống loa logitech đó. Nhưng giá cũng là 400 USD rồi, sao không mua luôn AVR đi, và kiếm mấy cái loa?

bác ơi cho hỏi đi, mình có harman/kardon cũng được 4-6 tuổi rồi, không có cổng HDMI nên không thể coi được, nhưng hôm qua chạy ra chợ bestbuy thấy hàng clearence từ $800 USD rớt còn lại $559.00 usd cộng thêm 10% off nữa thành ra khoảng còn $503.00 đó là model harman/kardon AVR 354 có 3 cổng HDMI vô, một cổng HDMI out, có DTS, DTS-TRUE HD nhưng sao mình download một số phim BR rip bỏ vô WD HD PLAYER vô tiếng cứ nghe rẹt rẹt như vậy là cái receiver của mình không có decode được DTS hay sao vậy các bạn , không biết có nên trả lại nó không vì rẻ quá, save được tới hơn $300 usd lận
mong các bác cho ý kiến, cám ơn nhiều

tiendungsport

mình củng mới vào làng hd thôi,nhưng thấy kaiboer 100 hổ trợ đày đủ,âm thanh dts hay lắm

cho minh hoi dock hdd nao co the gan vo WD player choi duoc 1 so DOCK khi gan vo WD ko nhan ra HDD

nqtrung

Member

bác ơi cho hỏi đi, mình có harman/kardon cũng được 4-6 tuổi rồi, không có cổng HDMI nên không thể coi được, nhưng hôm qua chạy ra chợ bestbuy thấy hàng clearence từ $800 USD rớt còn lại $559.00 usd cộng thêm 10% off nữa thành ra khoảng còn $503.00 đó là model harman/kardon AVR 354 có 3 cổng HDMI vô, một cổng HDMI out, có DTS, DTS-TRUE HD nhưng sao mình download một số phim BR rip bỏ vô WD HD PLAYER vô tiếng cứ nghe rẹt rẹt như vậy là cái receiver của mình không có decode được DTS hay sao vậy các bạn , không biết có nên trả lại nó không vì rẻ quá, save được tới hơn $300 usd lận
mong các bác cho ý kiến, cám ơn nhiều
Đừng sử dụng HDMI (hình + tiếng) thông qua Receiver. Sử dụng Optical chuyển đường tiếng vào receiver, còn đường hình thì sử dụng HDMI từ WD lên thẳng TV.

huyhuy

Member

WDHD khi coi phim chuẩn 1080p thì tự động lướt nhanh bác nào biết khắc phục thì chỉ cho em thanks

htvicky

Member

WD hỗ trợ phụ đề dạng nào vậy? Sao phụ đề rời srt của em nó hiện font ko đúng mã.

phantiencc12

Nó không hỗ trợ phụ đề srt tiếng việt, nên khi hiển thị trên màn hình thấy lỗi chữ. Dùng SubtitleCreator convert ra phụ đề dạng idx mới được.

find2nd

Đang có nhu cầu cho em WD TV đi ở, mới cứng còn nguyên nilon, box, phụ kiện.

Min`h là thành viên cũng còn mơ'i, đang sử dụng WD nhưng cũng bị vâ'n đề âm thanh DTS ... nghe ca'c huynh go'p y' bao mua ca'i AVR, ca'i này là gi vậy ? gia' cả khoảng bao nhiêu ? ca'm ơn ca'c huynh chỉ dạy nhiều

find2nd

Help me. Cái dây HDMI trước của mình bị hỏng. Mua cáp HDMI 1.3 mới cắm vào thấy toàn báo lỗi không nhận được tín hiệu. Có phải do WD TV không support được HDMI 1.3 không nhỉ? Check support mãi chỉ thấy nói HDMI chung chung.

daiduongpham

cam day RCA vao roi vao AV INPUT thay hinh roi thi vao setting chon HDMI tuy theo do fan dai cua TV cua ban,luc truoc toi cung bi vay,moi lan rut day dien ra la may reset lai la bi tinh trang nay,vi WD PLAYER de MAC DINH output la AV chu k fai HDMI,nho nhe ban,xin dung xoa cua em,em dang post bang Phone nen khong co tieng viet.

find2nd

cam day RCA vao roi vao AV INPUT thay hinh roi thi vao setting chon HDMI tuy theo do fan dai cua TV cua ban,luc truoc toi cung bi vay,moi lan rut day dien ra la may reset lai la bi tinh trang nay,vi WD PLAYER de MAC DINH output la AV chu k fai HDMI,nho nhe ban,xin dung xoa cua em,em post bang Phone nen khong co tieng viet.
Mình đã làm như vậy từ trước rồi mà. Vì đã từng dùng cáp HDMI

daiduongpham

Toi dang xai WD PLAYER HDMI 1.3 xai am am,ban cu de yen HDMI noi voi WD PLAYER,k len hinh thi de yen do,cam them day RCA trang vang do vao WD va TV,roi chinh INPUT TV qua AV sau do len hinh thi vao setting cua WD chon HDMI 1080 hay 720 tuy theo TV cua ban roi chon INPUT HDMI la se co hinh,con HD nay hay bi vu nay moi lan doi cap HDMI hoac rut day dien ra

find2nd

Toi dang xai WD PLAYER HDMI 1.3 xai am am,ban cu de yen HDMI noi voi WD PLAYER,k len hinh thi de yen do,cam them day RCA trang vang do vao WD va TV,roi chinh INPUT TV qua AV sau do len hinh thi vao setting cua WD chon HDMI 1080 hay 720 tuy theo TV cua ban roi chon INPUT HDMI la se co hinh,con HD nay hay bi vu nay moi lan doi cap HDMI hoac rut day dien ra
Cảm ơn bạn, đã xử lý được nhưng mỗi lần bỏ cáp ra là mất hết setting.

Ca'i thằng WD này chơi file đuôi là ts dỏm phải no'i .. co' anh em nào bị giô'ng mình không vậy ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên