WDTV; WDTV Live - HD Media Player

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Western Digital - HD Media Player

các bác cho hỏi DTS downmix chỉ là cho mấy file HD có audio là DTS thôi đúng ko nhỉ ... trong này toàn chơi full HD720/1080 hay sao nhỉ ... vì mình thấy mấy mHD toàn AC3 chứ chưa thấy mHD có DTS .. chỉ thấy mấy release 720/1080 full có audio DTS thôi ... đúng không nhỉ ...

và mình muốn hỏi luôn là nếu tiền bạc cho phép thì có nên mua con này không hay có loại nào tốt hơn (dĩ nhiên đừng giới thiệu em 1 con 1k usd nhé :D)

Cảm ơn

Mình kô chuyên về WD nên kô biết.
Nhưng khi sử dụng Kaiboer thì nó thế này:
- Đối với K100 và K200 thì phải có reciever hỗ trợ DTS thì mới nghe đc tiếng.
- Đối với K300 thì nghe vô tư trên mọi loa (hệ điều hành thằng này do thằng kaiboer phát triển riêng, kô biết tương lai thế nào).
Phim bây giờ toàn là DTS, AC3 ít.

big2boy

Member

Chào các Bác, cho mình hỏi về thằng WD

Tình hình là mình đang sài thằng WD player kết nối với receiver Denon 1610 qua optical. Bình thường các file HD âm thanh DTS hoặc dolby vẫn có tiếng bình thường. Tuy nhiên mình có down file demo trên diễn đàn " Dolby - the sound of high denifition bluray" thì các đoạn demo dolby true HD thì không nghe tiếng gì cả, còn các đoạn dolby digital thì nghe tiếng bình thường. Như vậy thì có phải WD không support dolby true HD?.
Nhờ các cao thủ chỉ giáo. Thanks.

hoangtuan_neu

Active Member

Tình hình là mình đang sài thằng WD player kết nối với receiver Denon 1610 qua optical. Bình thường các file HD âm thanh DTS hoặc dolby vẫn có tiếng bình thường. Tuy nhiên mình có down file demo trên diễn đàn " Dolby - the sound of high denifition bluray" thì các đoạn demo dolby true HD thì không nghe tiếng gì cả, còn các đoạn dolby digital thì nghe tiếng bình thường. Như vậy thì có phải WD không support dolby true HD?.
Xin phép trả lời bác nè !

Thứ nhất để nghe được TrueHD đó thì bác phải có Receiver giải mã đc TrueHD (Cái này thì con Denon 1610 của bác đáp ứng được :x)

Thứ 2 bác muốn nghe được True HD thì phải kết nối qua ngõ HDMI 1.3, chứ kết nối qua Optical thì coi như là điếc luôn với True HD :-&

Thứ 3 do con WDTV có HDMI không phải là 1.3 và nó ko hỗ trợ DTS-HD và True HD cho nên cái khoản nghe True HD trên em WDTV coi như là câm nín luôn bác ạ :-&

Thứ 4 là bác cũng phải có source True HD :)>-

big2boy

Member

Cảm ơn Bác Hoàng Tuấn nha. Hic.. vỡ mộng rồi, đành phải cài bừa để kiếm thằng HD player khác.

find2nd

Cảm ơn Bác Hoàng Tuấn nha. Hic.. vỡ mộng rồi, đành phải cài bừa để kiếm thằng HD player khác.
K0 đến nỗi đâu bạn ạ, WD kết hợp với A/V receiver mình thấy ngon hơn DTS downmix nhiều. Vì để dàn 5.1 ngon kiểu gì bạn cũng phải có receiver mà.
Còn k0 thì chơi hẳn HTPC

trandzung

Hic.. vỡ mộng rồi, đành phải cài bừa để kiếm thằng HD player khác.

Không những bạn phải kiếm em HD Player khác mà phải sắm thêm 2 sợi dây HDMI 1.3 và vài cái ổ HDD ngoài vì phim có âm thanh True HD , Dolby DTS HD MA đâu có phim nào dưới 25 , 30 GB đâu ? Không lẻ mua cái HD Player ( loại xịn ba bốn trăm đô nha ) chỉ để xem vài cái Demo thôi sao ? Ví dụ như phim “ Transformers: Revenge of the Fallen 2009 1080p Blu-ray AVC DTS-HD MA 5.1 ” dung lượng 41.91 GB gồm 225 part ( 190.73 MB/part ) link Rapidshare , nội nhiêu đây thôi là down hộc gạch rồi , lỡ đang down nữa chừng …. nó bị offline>File abused ( bị hãng phim kiện , host phải xóa như phim này ) thì tò tí te …công cắm máy mấy ngày coi như tiêu ! Rồi xem phim Bluray True HD thì phụ đề tiếng Việt giải quyết sao đây ? Dàn loa phải ngon mới nghe đã chứ , vân vân và … vân vân .
Tóm lại , ai cũng thích nghe thử cái âm thanh True HD, DTS HD nó hay thế nào ( ? ) thì cũng nên hình dung ra vấn đề , chứ nếu đơn giản quá ai mà thèm xem phim 720p, 1080p với âm thanh AC3 , DTS làm gì !
Các hãng Sony , Pana , Samsung …. dẹp mấy cái đầu Bluray player và Bluray disc đi cho được việc vì cả thế giới chơi HD player hết rồi.
P/S : nếu bạn cần , mình sẽ post vài phim True HD lên cho bạn down hoặc xin các đại gia trong 4r cho chép nhờ khỏi mất công down .:D

hoangtuan_neu

Active Member

Không những bạn phải kiếm em HD Player khác mà phải sắm thêm 2 sợi dây HDMI 1.3 và vài cái ổ HDD ngoài vì phim có âm thanh True HD , Dolby DTS HD MA đâu có phim nào dưới 25 , 30 GB đâu ? Không lẻ mua cái HD Player ( loại xịn ba bốn trăm đô nha ) chỉ để xem vài cái Demo thôi sao ? Ví dụ như phim “ Transformers: Revenge of the Fallen 2009 1080p Blu-ray AVC DTS-HD MA 5.1 ” dung lượng 41.91 GB gồm 225 part ( 190.73 MB/part ) link Rapidshare , nội nhiêu đây thôi là down hộc gạch rồi , lỡ đang down nữa chừng …. nó bị offline>File abused ( bị hãng phim kiện , host phải xóa như phim này ) thì tò tí te …công cắm máy mấy ngày coi như tiêu ! Rồi xem phim Bluray True HD thì phụ đề tiếng Việt giải quyết sao đây ? Dàn loa phải ngon mới nghe đã chứ , vân vân và … vân vân .
Tóm lại , ai cũng thích nghe thử cái âm thanh True HD, DTS HD nó hay thế nào ( ? ) thì cũng nên hình dung ra vấn đề , chứ nếu đơn giản quá ai mà thèm xem phim 720p, 1080p với âm thanh AC3 , DTS làm gì !
Các hãng Sony , Pana , Samsung …. dẹp mấy cái đầu Bluray player và Bluray disc đi cho được việc vì cả thế giới chơi HD player hết rồi.
P/S : nếu bạn cần , mình sẽ post vài phim True HD lên cho bạn down hoặc xin các đại gia trong 4r cho chép nhờ khỏi mất công down .:D
Cái vấn đề em bôi xanh xanh đó đã được giải quyết với thằng TViX rồi bác nhé ! Và theo như em biết thì tính đến thời điểm này thì duy nhất trong các loại HD Player thì chỉ có nó mới có thể chơi phụ đề Việt trên Bluray mà vẫn giữ nguyên cấu trúc Menu Chapter thôi ạ :-*

P/S: Source phim Bluray thì theo em được biết cũng nhiều bác có cái thú vui đó lắm và của họ lên đến gần 30TB rồi đó ợ, còn em thì chỉ có hơn 15TB Bluray thui. Thường thì em thấy các bác ấy hay kéo Torrent hơn là kéo qua RS đó bác vì kéo bác RS rủi ro rất cao như bác đã nói ở trên, mà phang torrent mấy cái Bluray thì ratio lên cứ gọi là vù vù \:D/\:D/\:D/

trandzung

Cho nên mình mới nói muốn xem phim có âm thanh True HD, DTS HD MA thì phải tốn không ít tiền , chứ WD HDTV thì chịu thua khoản này rồi , và tốn thời gian cắm máy kéo phim ( không đơn giản là vậy ).
Mình thì cứ cuối tuần thả ra Best Buy , bluray disc on sale $ 9.99 , lụm vài cái về xem cho nó lành ! Còn thì phim 1080p âm thanh DTS xem bằng WD HDTV cũng OK lắm rồi . ;)

nguyengts

Các hãng Sony , Pana , Samsung …. dẹp mấy cái đầu Bluray player và Bluray disc đi cho được việc vì cả thế giới chơi HD player hết rồi

dẹp mấy cái bluray disc thì lấy đâu nguồn cho phim gốc cho mấy cái máy HD player nhà bác. :))

MrBo682

Well-Known Member

Oh !!! hoàn toàn khả thi chứ bạn.TVix,Kaiboer K009,các con họ NMT hoàn toàn khả thi passthrough DTS-MA hay True HD và khả năng chơi phụ đề
Với TVix chơi nguyên cấu trúc Bluray
Các con còn lại chỉ cần chép file.m2ts >đổi tên file trùng phụ đề >>> bỏ được các phần thừa của đĩa gốc(như các nội dung quảng cáo...)
Giải quyết được vấn đề chưa hả bác ???:)]

trandzung

Cám ơn “ MrBo682 ” , mình bận làm việc quá , không có nhiều thời gian đọc hết các bài , bạn có thể cho mình xin đường link đến các bài review về việc passthrough DTS HD MA và TRUE HD của các model Tvix , K009 , các con họ NMT … ( có hình chụp nữa thì tốt quá ) .
Theo bạn thì để chơi được 2 loại âm thanh này , thì chi phí đầu tư tối thiểu cho cái đầu HD Player , cái Receiver giải mã được DTS HD MA và True HD là bao nhiêu ?8->

tdhvn

Active Member

Cám ơn “ MrBo682 ” , mình bận làm việc quá , không có nhiều thời gian đọc hết các bài , bạn có thể cho mình xin đường link đến các bài review về việc passthrough DTS HD MA và TRUE HD của các model Tvix , K009 , các con họ NMT … ( có hình chụp nữa thì tốt quá ) .
Theo bạn thì để chơi được 2 loại âm thanh này , thì chi phí đầu tư tối thiểu cho cái đầu HD Player , cái Receiver giải mã được DTS HD MA và True HD là bao nhiêu ?8->
Bác nên copy 1 đĩa BD có đầy đủ các thứ vào USB HDD, rồi đi dạo 1 vòng để thử thực tế là chuẩn nhất đấy.

hoangpham1

các bạn ơi, mình cũng đang xài WD HD media player, nhưng mỗi khi xem các film có âm thanh Digital thì mình không nghe được. Mình cắm vào loa bằng dây Composite. Mình cũng thấy WD ko hỗ trợ downmix DTS, vậy có cách nào khác để nghe được âm thanh không? Đừng nói là mua cái mới nha...

bạn phải set audio thành stereo thì sẽ nghe được ngay thôi

Hỗ trợ DTS chạy ầm ầm. Có điều con này chạy phim 1080 nhiều lỗi lắm. Nếu có nhiều tiền thì không nên mua

Sao bác biết? Bác dùng thử chưa? Tui thích nó vì vừa túi tiền. 95% phim 1080 play OK. 5% còn lại không phải do no' mà do phim.

toannh

Mình đang xài 1 bộ TrueHD, DTS-HD MA đây.

Receiver phải loại đời mới nhất phải có đầu đủ TrueHD, DTS-HD MA, 7.1, HDMI 1.3. Denon 1610 không đắt lắm, 9T. HD Player hỗ trợ pass though TrueHD có nhiều loại, TvIX 7000 giá 7T cao quá, như HDX-1000 của mình xài giá 3T9 thui.

Vậy tổng cộng tầm 13T là ok rùi.
Phải mua cáp HDMI loại tốt một tí, hỗ trợ HDMI 1.3.

Phim TrueHD ghét cái dung lượng lớn khủng, 30-40-50GB/phim download miết nên tính chuyện đầu tư Bluray là có lý. Được cái hứng thú đón đầu công nghệ, TrueHD nên có từ bây giờ, chứ cứ DTS với DTS-ES rùi vài tháng nữa Up lại mệt lém.

trandzung

Cám ơn bạn “toannh”, 13T mới có 2 món : HDX-1000 và Receiver . 1 HDD 1 TB chứa được 20 dến 30 phim TrueHD như bạn tính , thêm 2 T nữa phải không ? Còn dàn loa thì sao ? Chơi Z550 có “ xứng ” không ? Chừng 20T chắc vừa đủ ( không tính TV full HD ) ?
Bạn nói “ nên tính chuyện đầu tư Bluray là có lý ” nghĩa là mua Bluray Player và dĩa BD ? Hay là download phim Bluray ?

Tmobile

Member

WD HD đã có FW mới 1.03.1 rồi! Mới up xong, hỗ trợ thumbnaill tốt hơn cũ, vẫn có tiếng ù khi bấm play.

Release 1.03 (11/9/2009)
(includes all previously released updates)

•Added video playlist support

•Added support for the drive lock function on the new My Passport and My Book external storage devices

•Improved metadata support for music. For example, browsing by genre is broken down into artists, then albums, then tracks

•Enhanced cover art, album art, and thumbnail support for media files and folders
•Fixed bugs reported by the WD TV user community

Bean

Member

Convert rồi nhưng vẫn bị :-(( Có ai cứu tui không.
Bác sài SubtitleCreator là chuẩn rồi, bác cứ việc Save subvob là xong, còn nếu vẫn bị thì bác vào Option để chọn lại phụ đề hoặc cứ delete file .srt la xong. Chúc vui vẻ.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên