Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Có cả mua chịu nữa cơ hả bác? Tốt quá. Có khi em phải lân la đến chỗ bác Dũng, mong hòng có ngày..... :p
Anh em tin nhau thì có thể mua chịu. Nhưng mua chịu không phải là tốt đâu bác ơi.
Vì chưa phải trả tiền hết nên người mua sẽ bị trạng thái "thoáng tay" mua đồ. Khi mà tay thoáng thì dễ mua phải đồ không ưng ý lắm đó bác... :-j
Em đùa đấy, mời bác ghé thăm em nhé.

Anh em tin nhau thì có thể mua chịu. Nhưng mua chịu không phải là tốt đâu bác ơi.
Vì chưa phải trả tiền hết nên người mua sẽ bị trạng thái "thoáng tay" mua đồ. Khi mà tay thoáng thì dễ mua phải đồ không ưng ý lắm đó bác... :-j
Em đùa đấy, mời bác ghé thăm em nhé.
Bác nói chí lý, chỉ vì vụ được mua chịu (xách đồ thoải mái mấy hôm sau mới trả) mà giờ em đang phải kéo cày để bù lại vụ vay tạm mẹ cháu trả nợ, may mà mẹ cháu nhà em không biết giá các thiết bị em mua về!

Vdzung

Active Member

Mua chịu là nhiều trường hợp " khó nói" chứ em cũng chẳng khoái đâu. Tuy nhiên, đó chỉ nói lên 1 chuyện : anh em tin tưởng nhau, thoáng cho nhau và chủ yếu " chơi vui " và " chia sẻ".
Em vẫn đang nợ đầm đìa đây ạ :)) :))
Sorry bác chủ nhé, cmt vài câu vui nhằm giảm bớt khó chịu của bác. Mong là bác lại quay về chốn " 2ch" để anhem còn nhiều giao lưu, hợp tác - gọi tắt là " giao hợp" :)) :))

lan806

Well-Known Member

Có cả mua chịu nữa cơ hả bác? Tốt quá. Có khi em phải lân la đến chỗ bác Dũng, mong hòng có ngày..... :p
Hi hi, em mua chịu trong trường hợp tiện chuyển hàng chuyến bay đêm, hết giờ ngân hàng làm việc nên mới phải thế. Việc sáng hôm sau ăn sáng xong là tới ngay ngân hàng chuyển trả rồi qua Tín thành ôm hàng về.
Cảm giác sướng gấp đôi :)

Caibanggia

Chia buồn với bác chủ cám ơn bác đã tâm sự để cho anh em rút kinh nghiệm phải chi bác cũng mua loa có tem bảo hành như amply thì đâu đến nổi chia tay với âm thanh như thế này~X(

hic, em thì đã về nhà mà có quá 2 củ trong ví là mẹ cháu kiểm soát ngay cho nên ra đường mà đi uống bia là em phải qua cây ATM trước, cho nên mỗi lần qua bác Dũng Nam phú em toàn đi người không nên mới phải mua chịu ít hôm, may mà bác Dũng tin tưởng, tính em cứ vừa tai, máu lên là em múc luôn.

calcio4k

Moderator

Cám ơn sự chia sẻ của chủ topic để anh em có thêm kinh nghiệm khi mua hàng cũ. Vì đây là khu vực thương mại, nên mình di chuyển topic vào chuyên mục khác, để anh em có thể tiếp tục chia sẻ sự cảm thông. Trường hợp bác chưa thanh lý xong, vui lòng mở topic mới.

C_Pham

Well-Known Member

Ít có topic mua bán nào mà trong vòng chưa đầy 4 ngày mà có nhiều comment và lượt view như topic này.

Quan trọng nhất là bác bán loa thì không thấy xuất hiện, không lời giải thích mặc dù đã được bác tusontay pm.

anpimpz

Member

Cảm ơn các bác nhiều, đến hôm nay em cũng thấy nguôi ngoai rồi nên cũng đỡ ấm ức. Nghe các bác nói chuyện về mấy vụ mua sắm đồ âm thanh mà lại thấy giống hệt hoàn cảnh của em, từ trước đến giờ gấu mẹ thấy em vác về nào thì đồ cũ cũ bẩn bẩn, nào thì trông nhỏ nhỏ như cái đầu DVD nên em có nói giá nào mẹ nó cũng tin. Hôm trước, đã cố gắng chuyển cái ampli cho bác ivanhoe trước khi vợ đến nhưng không kịp thế là bị bắt quả tang bán cái ampli 10tr, gấu mẹ nhảy dựng lên, cho em một bài và tịch thu toàn bộ tiền mặt... Nhưng em cũng cảm thấy nhẹ lòng vì đỡ phải nói dối vợ, và gấu mẹ có vẻ cũng nhận thấy một thú vui rất chi là lành mạnh nên cũng không than phiền gì nhiều. Vợ chồng em đang tập trung vào vụ chuyển nhà vào Ecopark cho cháu lớn chuẩn bị vào lớp 1 và gấu mẹ hứa sẽ dành một phòng riêng cho em thỏa thú vui phim ảnh, âm thanh, sau khi ổn định vụ này em sẽ tiếp tục sa ngã vào con đường hai kênh đầy mê hoặc này với các bác ạ.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Cảm ơn các bác nhiều, đến hôm nay em cũng thấy nguôi ngoai rồi nên cũng đỡ ấm ức. Nghe các bác nói chuyện về mấy vụ mua sắm đồ âm thanh mà lại thấy giống hệt hoàn cảnh của em, từ trước đến giờ gấu mẹ thấy em vác về nào thì đồ cũ cũ bẩn bẩn, nào thì trông nhỏ nhỏ như cái đầu DVD nên em có nói giá nào mẹ nó cũng tin. Hôm trước, đã cố gắng chuyển cái ampli cho bác ivanhoe trước khi vợ đến nhưng không kịp thế là bị bắt quả tang bán cái ampli 10tr, gấu mẹ nhảy dựng lên, cho em một bài và tịch thu toàn bộ tiền mặt... Nhưng em cũng cảm thấy nhẹ lòng vì đỡ phải nói dối vợ, và gấu mẹ có vẻ cũng nhận thấy một thú vui rất chi là lành mạnh nên cũng không than phiền gì nhiều. Vợ chồng em đang tập trung vào vụ chuyển nhà vào Ecopark cho cháu lớn chuẩn bị vào lớp 1 và gấu mẹ hứa sẽ dành một phòng riêng cho em thỏa thú vui phim ảnh, âm thanh, sau khi ổn định vụ này em sẽ tiếp tục sa ngã vào con đường hai kênh đầy mê hoặc này với các bác ạ.
Chúc mừng bác có được giấy phép của bà xã và bắt đầu trở lại với con đường đam mê vô bờ bến này.

tuandnt77

Member
Ðề: Re: Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Chúc mừng bác có được giấy phép của bà xã và bắt đầu trở lại với con đường đam mê vô bờ bến này.

Mình cũng hay chạy làm Giấy phép. Nhưng vụ giấy phép của bà xã thì khó thật. Toàn phải nhờ anh Dũng Nam Phú viết phiếu là thanh lý giảm giá bằng 1/10 giá trị. Sắm thêm đồ mà không khí không vui thì thưởng thức hay sao được phải không các bác.

sonthanhbinh

Active Member

Mình cũng hay chạy làm Giấy phép. Nhưng vụ giấy phép của bà xã thì khó thật. Toàn phải nhờ anh Dũng Nam Phú viết phiếu là thanh lý giảm giá bằng 1/10 giá trị. Sắm thêm đồ mà không khí không vui thì thưởng thức hay sao được phải không các bác.
Ô thế. Sao ông nào chơi audio cũng toàn nói dối gấu thế nhỉ. :-j

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Em thì phải ráo trước hàng tháng , nhiều đến nỗi bà xã nghe phát ngán, ko cấp ko yên

pioneer700

Cái này là ... đương nhiên. Em nói thực nhé, nhiều lúc thấy Gấu nhà đổi đĩa CD mà cứ lòng đĩa để xuống mặt bàn, em gầm lên rồi lao đến để lại, Gấu lại bĩu môi "Rẻ bèo, lo gì, hỏng thì mua mới ..." bla .... bla .... Lúc đó chỉ có cười như mếu thôi vì nếu mà nói giá trị cái đĩa tầm vài trăm k thì chắc là khỏi chơi luôn rồi: " .... này thì âm ..... này thì thanh ...." .... :((

DAIYOU

Active Member

Em đồng cảm với bác chủ ,trước kia lúc mới chơi em cũng còn gà nên bị thằng bạn bán cho bộ dàn ham rẻ một vố đau điếng nhưng ai bảo tin tưởng quá vào đồng đội ......8-> Bộ Mission 753 lúc đó nó còn hot nên mấy tay cò lái đến xem năn nỉ bán giá lỗ 2t thế em đẩy đi luôn cho nhẹ tội ,giờ thì cứ mới mà chơi,còn không thì mua của mấy bác mà anh em trong hội hay đến nhà chơi thì an tâm hơn.

Cũng cay cú cũng định nghỉ xem phim nhưng máu nó lên lại phải sắm dàn khác,vậy nên bác chủ chán cứ nghỉ ngơi thời gian lo chuyển nhà xong rồi chơi,được gấu hứa cho cái phòng giải trí riêng thì nhất rồi còn gì.:))

tuandnt77

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Em thì phải ráo trước hàng tháng , nhiều đến nỗi bà xã nghe phát ngán, ko cấp ko yên

Được cái mọi việc mua sắm đều tự mua. Nhưng mà lúc nào mua đồ cũng phải đánh trận giả để gấu vui nhiều khi còn phải tặng gấu hoa đồng tiền khi mua thêm đồ. Nhiều lúc nghĩ cũng nản, song vì niềm đam mê nên vẫn phải cố gắng.

Hung082012

Nhân tiện chuyện buồn của bác chủ em mới nghĩ đến câu "con sâu làm rầu nồi canh". Thôi thì không may người mua cả tin nên "dính chưởng", không bàn nữa. Nhưng còn nhiều bác kinh doanh đồ 2nd liệu có bị ảnh hưởng không? Một số anh em có nhu cầu tìm những thứ 2nd mình yêu thích liệu có đủ can đảm để "xuống tiền" không? Ngay bản thân em cũng đang "tẩu" vì ngắm nghía 1-2 cái amp 2 kênh (đồ 2nd) để nghe nhạc nhưng cũng hãi. Có lẽ em phải phấn đấu cày cuốc để dùng đồ mới cho nó ...lành. Giống như bác Minhsur, bác ấy không có gan dùng đồ cũ....Thôi thì, trời mưa gió, em "gõ" mấy dòng vậy cho đỡ buồn.

Mỗi lần vác về toàn mấy chục cụ, tính tổng thể toàn từ 100 đến 200 củ thì gấu nào chẳng xót! Ngày trước gấu bắt em nghe dàn AIO 6 củ đến hơn 3 năm, em lên Facebook em viết: "Mỗi ngày FB đều hỏi bạn nghĩ gì, Câu trả lời là đây!" thế là em post nguyên bộ dàn lên. hì hì, Gấu cấp cho em 20 củ, thế mà bây giờ bội chi gấp 6 lần, gấu mẹ mà biết thì chắc lại phải đăng thanh lý gấp!

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Mỗi lần vác về toàn mấy chục cụ, tính tổng thể toàn từ 100 đến 200 củ thì gấu nào chẳng xót! Ngày trước gấu bắt em nghe dàn AIO 6 củ đến hơn 3 năm, em lên Facebook em viết: "Mỗi ngày FB đều hỏi bạn nghĩ gì, Câu trả lời là đây!" thế là em post nguyên bộ dàn lên. hì hì, Gấu cấp cho em 20 củ, thế mà bây giờ bội chi gấp 6 lần, gấu mẹ mà biết thì chắc lại phải đăng thanh lý gấp!
Em bắt đầu nể bác rồi đấy. Mỗi lần vài chục (triệu), thế bao nhiêu lâu diễn ra một "lần" hả bác :))

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Một số anh em có nhu cầu tìm những thứ 2nd mình yêu thích liệu có đủ can đảm để "xuống tiền" không? Ngay bản thân em cũng đang "tẩu" vì ngắm nghía 1-2 cái amp 2 kênh (đồ 2nd) để nghe nhạc nhưng cũng hãi. Có lẽ em phải phấn đấu cày cuốc để dùng đồ mới cho nó ...lành. Giống như bác Minhsur, bác ấy không có gan dùng đồ cũ....Thôi thì, trời mưa gió, em "gõ" mấy dòng vậy cho đỡ buồn.
Em thấy đồ 2nd nhiều thứ đắt quá mà lại không có bảo hành bảo tỏi gì thì sợ. Và sợ nhất là thành gà cho họ thịt, tâm lý ấm ức và cay đắng lắm. Nên cứ mua đồ mới hoặc đồ demo của shops cho nó an lòng lúc chơi bác ạ. Lòng mà chẳng yên thì chơi làm sao nổi.

Em bắt đầu nể bác rồi đấy. Mỗi lần vài chục (triệu), thế bao nhiêu lâu diễn ra một "lần" hả bác :))
Em thì vô cùng vô cùng may mắn không bị vợ thẩm vấn vì chơi đồ âm thanh. Lúc đầu em cũng e dè lắm, nhưng không lẽ lúc nào cũng nói dối vợ, con (vợ thì dối được vì "Sư tư khó dạy những dễ lừa", nhưng con thì nó Go phát thì ra hết), nên em hay đưa bà ấy đi siêu thị điện máy ngắm và bình luận... rồi đánh vào tâm lý "chơi được gì thì chơi đi, kẻo sau này già chẳng chơi được nữa". Thế là bà ấy cũng máu lên như em. May là nhà em ai cũng có máu chơi, máu hưởng thụ nên khi cần thì ai cũng biểu quyết cho em mua... bằng tiền của em.

Bên trên