Cháu không ngủ được. Cháu có nên dùng thuốc ngủ ko?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Cháu không ngủ được. Cháu có nên dùng thuốc ngủ ko?

Ặc ặc, cười mém chút té ghế luôn mà :D
Bó tay với các mem hdvietnam nhà ta, ai cũng có sự tưởng tượng và óc hài hước rất cao.
Lời khuyên cho Tráu chủ thớt nè: Tráu chịu khó kiếm ziệc làm đi, cho nó khỏi quỡn, quỡn quá đầu óc nó không ổn định, lại tính chuyện uống thuốc ngủ mí lị rạch tay cắt chân không à. Thường chỉ có mấy đứa quỡn quá hổng có gì làm nó mới buồn thôi. Còn cái chiện iu đương nhăn nhít đó nó qua nhanh lắm, Tráu cứ tin Trú, Trú từng kinh qua không biết bao nhiêu lần thất tình, đếm không xuể 10 đầu 21 đầu ngón tay lẫn ngón chân của Trú. Lý do cũng đơn giản lắm, trú xí trai mà đòi quen toàn cỡ Tăng Thanh Hà không à. Tại hồi đó đi học trong lớp toàn Tăng Thanh Hà, bèo lắm cũng phải cỡ Thủy Tiên, khổ cho trái tim rung rinh của trú thế chứ. Nhưng mà trú không có như tráu, trú mà đã thất tình coi như chú bỏ luôn, thua keo này ta bày keo khác, không ăn được con ngựa này thì mình kiếm con ngựa khác, trước sau gì mình cũng thượng mã phong mà lo chi.
.......
Ờ quên chớ, tráu có buồn thì pm trú hoặc mấy anh trong hdvietnam này đi uống cà phê nghen. Bảo đảm cà xong là sẽ phê chứ tráu cứ lên forum kiếm chuyện hoài mệt mấy chú quá.
Gặp chú wonbinbk mệt lắm, gặp chú thì hay hơn đó Vy.tkon! =))=))=))=))

Vytkon

Banned

Tình hình là cháu phát bệnh rồi. Huhu...mà cháu đang cần mấy chú tư vấn thiệt đó nha. Mấy chú giỡn hoài à. Toàn hùa nhau chọc với ăn hiếp cháu không. Cháu đang dùng đt nên cháu ko reply đc từng người. Đợi cháu khỏe lại cháu sẽ chém lại mấy chú cho mà coi. (cháu thấy có người rất nhiệt tình với cháu, cháu thấy vui hơn nhiều. Hjj)

manhthang

Huyền Thoại

Ờ thì rõ là cháu đang thất tình, thất tình cũng như mất tiền, đau nhưng kiểu gì cũng qua, qua cực nhanh khi kiếm được đồ thay thế.
Người ta cứ tưởng tình yêu là cái gì cao siêu lắm, ghê gớm lắm, là thứ vô hình không thể cầm, nắm hay cố mà giữ được. Nhưng thật ra tình yêu là thứ hữu hình, có thể cầm nắm được, sờ được, ngửi được, cảm nhận được, thậm chí đem đi giám định ADN được. Chính vì nó là thứ hữu hình nên đừng có cố quá, cố không được là thành quá cố vì cố quá :))
Mình có nhớ loáng thoáng lời bài hát gì đó mà Akira Phan đạo nhạc của Liu Fang có câu là: " Rồi 1 ngày không có em, anh đã biết tự tập sống cho riêng mình"
Đời người cuộc sống là quan trọng, bản thân mình là quan trọng vì vậy hãy tập sống cho chính mình, cho bố mẹ, cho gia đình, sau này là cho chồng, con chứ đừng suốt ngày ảo não hóa lại thành đắc tội với ông trời, bất hiếu với cha mẹ, tổ tiên.

PS: nhớ là tự tập sống cho riêng mình chứ không phải là tụ tập mà rước họa vào thân.

tusontay

Huyền Thoại

Vy.tkon mắc bệnh tương tư rùi kìa!

anbinhdo

Well-Known Member

Ôi thế nà mấy Chú lại làm khổ Cháu rồi, Chú nào cũng đòi giúp Cháu cả :^o

khai89

tìm kiếm một niềm vui mới là ok thôi mà ! Có j mà phải lăn tăn. Mau lành

hongquan2009

Well-Known Member

Khoa học chứng minh rằng uống nhiều thuốc ngủ dẫn đến trí thông minh kém .

Có 1 cách dễ ngủ mà không ảnh hưởng tới sức khỏe cũng như thể chất . Cháu có thể làm theo cách sau

Giang hồ hay dùng từ " tự xử " . Đám con trai thì là 5-10 hoặc ( vuốt bóng đèn , bắn máy bay .........Quay tay ........ Nói chung là nhiều )

Còn con gái thì chú cũng không biết từ " Tự xử " được gọi là gì nữa .

Khuyến cáo : Không nên mua rưa leo made in Spanish
bác nói quá chuẩn

Vytkon

Banned

đau đầu quá, vô thấy mấy chú cm cái gì không càng thấy mệt =.=

lengockhanhi

Film critic

Có cách này tốt hơn dùng thuốc ngủ nè cưng.

Cưng kiếm 1 cây roi mây, nằm úp xuống, nói anh hay chị trong nhà cho cưng ăn khoảng 10 phát là tối sẽ ngủ rất ngon.

Cưng kiếm 1 cây roi mây, nằm úp xuống, nói anh hay chị trong nhà cho cưng ăn khoảng 10 phát là tối sẽ ngủ rất ngon.
Bs Nhi kê toa cho bệnh nhân quá hay, Tráu làm theo liền là hết mất ngủ ngay mà (Vì lúc đấy phải uống thuốc giảm đau)

Giờ chị có khó ngủ không ? Em đang cầm sẵn roi mây nè . Chị Cũng thích 8 nữa ư :D@};-

manhthang

Huyền Thoại

Bác sĩ mà kê đơn là chuẩn rồi, nếu vẫn chưa ngủ được có thể tăng liều lên gấp đôi :D

@Vytkon: đời còn dài, zai còn nhiều không lo mà học đi sau này ra trường làm gì?

Vytkon

Banned

cái này cháu nghe kì cục à nha, hôm qua cháu ko đau nhưng cháu vẫn uống thuốc giảm đau, cần gì dùng roi mây.

manhthang đã viết:
@Vytkon: đời còn dài, zai còn nhiều không lo mà học đi sau này ra trường làm gì?

đời càng dài nên buồn càng lâu chứ gì, vì con trai nhiều nên cháu mới thấy sợ, trên đời này Thạch Sanh thì hiếm mà sao Lí thông nhiều quá trời =.=. cháu sợ chưa gặp đc Thạch Sanh thì đã chết trong tay Lí Thông thôi. hjj

Lo học đi cháu ơi , học sau này có tương lai ổn định , ngồi trong văn phòng máy lạnh chạy phà phà với cái máy tính bảng . Lo học đi các chú khuyên thật lòng đấy .

Còn trẻ mà hơi đâu quan tâm ba 3 vụ yêu đương sớm làm gì ? Cái gì tới nó tới . Cứ học , học càng nhiều + có nhiều bằng cấp càng tốt . Quên cái thằng ku đó đi , nếu cảm thấy nó sở khanh thì không việc gì phải nhớ , phải hận .

mds_mds

Well-Known Member

Đêm nào cũng nghe bài Người điên yêu của Minh Hằng ft TIM kiểu gì cũng ngủ đc.
Đêm mình cũng bị mất ngủ thường xuyên. Thường thì ngày ngủ có 6h thui. Từ 2h - 8h sáng. :D

huucanh81

đọc xong câu chuyện tôi thấy bạn có biểu hiện tâm lý không bình thường, nếu bạn nào trên diễn đàn biết được tung tích hay người nhà thì nên báo sớm cho họ để kịp thời chữa trị còn trong trường hợp không thể thì tôi xin có lời chia buồn....................khổ thân cháu nó

Vytkon

Banned

áp lực sao sao ấy, khiến cháu học hoài mà chẳng vào đc chữ nào =.=

vanlang+

Active Member

Cứ toàn nghĩ xấu cho người ta không hà ! :p
Cứ nghĩ tốt cho người thì người sẽ nghĩ tốt cho mình lại thôi.

linhmoitoanh

BĐH HD Huế

Tội nghiệp cháu quá, đã như vây mà còn học hoài chẳng vào được chữ nào, thôi thì đừng học nữa, kiếm chổ nào mà nương thân cũng đc cháu ah. Đường cùng thì quy y cửa Phật cho lòng khỏi áp lực nghe cháu^:)^^:)^^:)^

buihung

Administrator

Theo lời bạn nói thì bạn đang ở thời điểm quan trọng của sinh viên (thi cử). Mặc dù rất thông cảm với những đổ vỡ trong chuyện tình cảm của bạn nhưng mình thấy bạn quá ủy mị và không chịu tiếp thu những lời khuyên tuy hài hước nhưng rất đúng đắn của mọi người. Nếu cứ tiếp tục như thế này thì bạn đang tự làm hỏng cuộc đời mình vì một lý do hết sức ngu xuẩn: thất tình (có thể với cương vị Điều hành viên, phát ngôn này là xúc phạm member nhưng mình không thấy có từ nào hợp lý hơn). Đúng là không thể lấy lý trí để áp chế tình cảm nhưng là người biết suy nghĩ thì sẽ vượt qua giai đoạn khó khăn mà không phải gánh chịu hậu quả đáng tiếc. Nếu hết ngày hôm nay mà bạn vẫn tiếp tục có những suy nghĩ bi quan thì mình sẽ tạm truất quyền sinh hoạt trên hdvietnam của bạn để bạn có thời gian bình tâm trở lại. Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên