Dự án nâng cấp nguồn Linear cho Oppo 203/205

sunnydtld

Well-Known Member
bác tinh mắt thật kkk, con nào hình đẹp hơn thì đương nhiên đó là con đã mod đó bác.

Ngoài ra có vấn đề em thắc mắc là lâu nay con 203 của em lúc nhận được mạng LAN lúc không, 10 lần bật lên thì có 1-2 lần không được, lúc không nhận được mạng thì đèn link bên cạnh lỗ LAN trên 203 không sáng, những lúc không nhận được em rút dây LAN ra cắm ra cắm vô mấy cái là đèn lại sáng và em nó vô mạng được.

Lâu nay em tưởng do con 203 của em jailbreak nên có vấn đề về fw, vừa rồi thử con 203 của bác Just ai dè em nó cũng rứa, chả lẽ con router của mình không tương thích board LAN của 203 hay có vấn đề gì khác không, bác nào có kinh nghiệm chỉ em với.

Em nghĩ anh thử update firmware router đến version mới nhất, hoặc mượn ai cái router tốt về test. Thấy trên tracker anh cũng khó bắt peer nên chắc router bị gì rồi.

happythanh

Active Member
Em nghĩ anh thử update firmware router đến version mới nhất, hoặc mượn ai cái router tốt về test. Thấy trên tracker anh cũng khó bắt peer nên chắc router bị gì rồi.
thanks bác để em thử với router khác xem, lâu nay đang dùng router được tặng của viettel nên chắc cũng không tốt lắm.

sunnydtld

Well-Known Member
thanks bác để em thử với router khác xem, lâu nay đang dùng router được tặng của viettel nên chắc cũng không tốt lắm.
Anh nên nhờ kỹ thuật Viettel xuống chuyển cái router thành Converter quang, rồi mua thêm cai Router xịn (nếu đang xài GPON). Còn xài Converter quang riêng thì mua cái router mới.

happythanh

Active Member
Anh đang dùng converter quang rời gắn từ 6 năm trước=> router TPlink TL-WR841N tích hợp wifi tùm lum gì trong đó nhưng anh chỉ dùng mỗi chức năng router =>switch.

Như vậy là ổn chưa em và chỉ cần thay con router nữa là tốt phải không?

Lúc trước a khó bắt peer tại a không mở port trong transmission, down mấy năm mới phát hiện ra, giờ bắt peer ngon rồi.

minhjp

Well-Known Member
Anh đang dùng converter quang rời gắn từ 6 năm trước=> router TPlink TL-WR841N tích hợp wifi tùm lum gì trong đó nhưng anh chỉ dùng mỗi chức năng router =>switch.

Lúc trước a khó bắt peer tại a không mở port trong transmission, down mấy năm mới phát hiện ra, giờ bắt peer ngon rồi.

không có tone mapping nên em đành set con 203 của em về HDR mặc định nên ra hình tối thui,

Hi anh
A cho hỏi oppo lên fw 60 rồi. Chỉnh tone mapping chổ nào nhờ anh chụp tấm hình xem học hỏi ah
Thanks anh
P/s: mình cũng là anh em chơi chung vs HUY
Sẳn đây post vài tấm nguồn cho 205 mới về bên mỹ chưa về đến Việt Nam!

Thay fuse furu xanh lá. Việt Nam thì Bán xanh dương

sunnydtld

Well-Known Member

Anh kiếm con router Netgear hay Asus dòng cao xài. Bảo đảm sẽ thấy khác ah. Mở port thì hổ trợ upload thui, dạo này thấy anh down mà cũng kén peers.

happythanh

Active Member
không có tone mapping nên em đành set con 203 của em về HDR mặc định nên ra hình tối thui,

Hi anh
A cho hỏi oppo lên fw 60 rồi. Chỉnh tone mapping chổ nào nhờ anh chụp tấm hình xem học hỏi ah
Thanks anh
P/s: mình cũng là anh em chơi chung vs HUY
Sẳn đây post vài tấm nguồn cho 205 mới về bên mỹ chưa về đến Việt Nam!

Mấy hôm nay lu bu, mãi hqua em mới có dịp bật máy lên chia sẻ với bác.Để tone mapping bác zô hdr setting như hình sau ( firmware 60 only), set HDR là Off(BT2020) rồi bác chọn mode 1, 2 hay 3 tùy bác thích, còn độ sáng nit bác chọn theo điều kiện thực tế máy chiếu hay TV.
Sau đó bác zô máy chiếu hay TV bác chọn profile color là BT2020 và đặt riêng cho em nó 1 profile, còn profile cho film HD mình đặt 1 tên khác do em nó dùng màu BT709, theo cách này thì khi xem 4K HDR mình chọn profile có BT2020, còn khi xem HD thường mình chọn profile có chế độ color là BT709, còn Oppo thì không cần đụng đến.
Cách này mình được mấy expert bên avsforum chia sẻ, kết quả là mình đang xem 4K HDR trên màn chiếu 155" mà sáng đẹp như TV 55", nhân tiện mình kết luận luôn cái 4K nó tuyệt vời ở cái HDR và phổ màu BT2020 chứ không phải độ phân giải gấp 8 lần như chương trình quảng cáo vì thực tế mắt thường khó nhận ra độ phân giải khác nhau giữa 4k hay HD khi ngồi xa trên 3m.

Chỉnh sửa lần cuối:

happythanh

Active Member
Anh thay router Draytek 2925 rồi mà vẫn bị y chang như cũ, cắm rút test các kiểu rốt cục mới tìm ra nguyên nhân là do con Switch 12 năm tuổi bị chập chờn hic, em nó không die luôn mà chạy chập chờn mới khổ mình.

vinagoh

Well-Known Member
Anh thay router Draytek 2925 rồi mà vẫn bị y chang như cũ, cắm rút test các kiểu rốt cục mới tìm ra nguyên nhân là do con Switch 12 năm tuổi bị chập chờn hic, em nó không die luôn mà chạy chập chờn mới khổ mình.
Ặc con sw Bác sài 12 năm thì em cũng phục nó. :D

happythanh

Active Member
Ặc con sw Bác sài 12 năm thì em cũng phục nó. :D
kkk nghĩ lại em cũng phục nó thật, switch linksys bác ạ, giờ tính mua con 24 port Giga không biết mua hãng nào, bác just xúi em mua Netgear mà em không thấy bán ở VN, phải ship về thì hơi mất công lại không có bảo hành, thằng bạn IT thì kêu switch là thiết bị đơn giản, mua tiếp con D-link Giga 24 port có 1,7tr là đủ rồi vì mấy con mắc tiền có nhiều chức năng không dùng đến, hic em đứng ở ngã ba luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member
kkk nghĩ lại em cũng phục nó thật, switch D-link bác ạ, giờ tính mua con 24 port Giga không biết mua hãng nào, bác just xúi em mua Netgear mà em không thấy bán ở VN, phải ship về thì hơi mất công lại không có bảo hành, thằng bạn IT thì kêu switch là thiết bị đơn giản, mua tiếp con D-link Giga 24 port có 1,7tr là đủ rồi vì mấy con mắc tiền có nhiều chức năng không dùng đến, hic em đứng ở ngã ba luôn.
Đương nhiên hàng của các Hãng có tên tuổi thì vẩn hơn chứ! :D
Nhưng nếu nhu cầu kg cao thì cái switch D-link vẩn ok Bác à, 1,7tr cứ trãi nghiệm thôi.
Em đang dùng 4 cổng LAN của modem nhà mạng viettel để nối giữa Nas và các thiết thị Play mà vẩn thấy ổn, 4k, 3d.....chạy phà phà. :D

sunnydtld

Well-Known Member
kkk nghĩ lại em cũng phục nó thật, switch D-link bác ạ, giờ tính mua con 24 port Giga không biết mua hãng nào, bác just xúi em mua Netgear mà em không thấy bán ở VN, phải ship về thì hơi mất công lại không có bảo hành, thằng bạn IT thì kêu switch là thiết bị đơn giản, mua tiếp con D-link Giga 24 port có 1,7tr là đủ rồi vì mấy con mắc tiền có nhiều chức năng không dùng đến, hic em đứng ở ngã ba luôn.
Ku Huy sắp đi US kìa. Kêu nó vác về :) . Ko thì cuối tháng 4 em về Úc, vác dùm bác 1 em netgear. Em cũng tính sắm 1 con switch nữa, mà 8 port thui.

happythanh

Active Member
Ku Huy sắp đi US kìa. Kêu nó vác về :) . Ko thì cuối tháng 4 em về Úc, vác dùm bác 1 em netgear. Em cũng tính sắm 1 con switch nữa, mà 8 port thui.
Việc nhỏ mà làm phiền a e thì không nên:), cám ơn nhã ý của bác, em mua con D-link 24 port rồi, chạy ngon hơn hẳn con linksys 12 năm tuổi kia, copy từ nas ra được 95MB/s, ghi vô NAS được 40MB/s, giờ mở film 4K lên em Oppo zô menu cái vèo cảm giác thật là yomost.

Bên trên