Những đôi loa cổ Klipsch..!

longtano

Ðề: Những đôi loa cổ Klipsch..!

hào các bác, sau thời gian mai phục em đã cưới được em Klipsh conrwall rồi ạ, hình thức đẹp tuyệt vời ạ, phải nói là 99% ạ, bây giờ em ghép tạm với amply SABA nghe cũng tuyệt vời ạ, nghe bài casablanca cứ là ngọt lịm ạ, nói chung là em nó thể hiện dòng nhạc trữ tình nghe cứ là lịm người đi ạ, bõ công em mai phục bấy lâu.
nhân đây em cũng cảm ơn bác Tuanaiai đã tư vấn cho em ạ.

hình bộ dàn của em đây ạ, em chụp bằng điện thoại nên không được nét
View attachment 50770 View attachment 50829 View attachment 50848 View attachment 50830 ,
với lại phòng ốc em đang để tạm ở phòng khách

Chỉnh sửa lần cuối:
Cặp Cornwall này không biết dể kiếm không? Em lùng nó cả năm trời mà chẳng thấy ma nào bán. Toàn heresy và Lascala không. Bác thật may mắn.

tuanaiai

Active Member

chào các bác, sau thời gian mai phục em đã cưới được em Klipsh conrwall rồi ạ, hình thức đẹp tuyệt vời ạ, phải nói là 99% ạ, bây giờ em ghép tạm với amply SABA nghe cũng tuyệt vời ạ, nghe bài casablanca cứ là ngọt lịm ạ, nói chung là em nó thể hiện dòng nhạc trữ tình nghe cứ là lịm người đi ạ, bõ công em mai phục bấy lâu.
nhân đây em cũng cảm ơn bác Tuanaiai đã tư vấn cho em ạ.

hình bộ dàn của em đây ạ, em chụp hơi tối một chút, với lại phòng ốc em đang để tạm ở phòng khách
View attachment 50769

Chúc mừng bác, dòng bác thùng có lưới che khác dòng mình chút, dòng mình quá cổ. Mình lại không thích cổ lắm và cũng đang mai phục.:)

longtano

em vẫn còn đang ngây ngất bác ah, đôi của em thật là mới không ngờ, hình thức đẹp, nguyên bản, em thật vui bác aj, thanhk bác

lan806

Well-Known Member

em vẫn còn đang ngây ngất bác ah, đôi của em thật là mới không ngờ, hình thức đẹp, nguyên bản, em thật vui bác aj, thanhk bác

Ảnh đôi loa có cái lược với điện thoại nằm trên nóc đang có bác rao bán với lí do nhà cửa, sao lại ở bên này hả bác chủ.

nhoccafesua

không biết dòng klip có gì hay nhưng nghe rồi sẽ ghiền các bạn ạ.mình thì không có lúa nên chỉ sở hửu được klip heresy 2 đời chử kí và đang ghép với the fisher X101D ,DVD denon 1910 vì không mua nổi cdp nghe cũng ổn,hôm nào bạn aiai làm một bài về klip+ the fisher ,theo mình thì bạn aiai nghe lakala rồi thì không quên được em nó đâu.

LaScala dãy trầm khó trị lắm. Tầm tiền 2k7 thôi thà mua Altec nghe còn hay hơn. Mà tầm tiền này loa mới có khi còn hay hơn mấy ông già này nữa. Nói chung LaScala bị làm giá và quá kém dưới tầm tiền.

tuanaiai

Active Member

không biết dòng klip có gì hay nhưng nghe rồi sẽ ghiền các bạn ạ.mình thì không có lúa nên chỉ sở hửu được klip heresy 2 đời chử kí và đang ghép với the fisher X101D ,DVD denon 1910 vì không mua nổi cdp nghe cũng ổn,hôm nào bạn aiai làm một bài về klip+ the fisher ,theo mình thì bạn aiai nghe lakala rồi thì không quên được em nó đâu.

Hi bác, mình đã nghe cả klipsch horn huyền thọai luôn rồi, trong các đôi loa klipsch, dòng CW là mình thích nhất. Gday bác.

tuanaiai

Active Member
Ðề: Re: Những đôi loa cổ Klipsch..!

LaScala dãy trầm khó trị lắm. Tầm tiền 2k7 thôi thà mua Altec nghe còn hay hơn. Mà tầm tiền này loa mới có khi còn hay hơn mấy ông già này nữa. Nói chung LaScala bị làm giá và quá kém dưới tầm tiền.

Mỗi người một sở thích bác ui, có người đang chơi altec A5,7 rồi, thấy chất âm buồn quá nên còn định chuyển hướng kìa. Nói tóm lại tầm tiền 2k7 mua loa đài mới mà nghe dòng nhạc xưa, vocal,hòa tấu,guitar hỏng có bằng mấy già họng to dài lớn đâu. Nội cái super treble nó rất đáng giá, tiếc cái hở khen chút là bị làm giá. Buồn nhiều tập.[-X

xnguyenpro

Thấy mấy bác chơi toàn đồ dữ ko hà, e có bộ cỏ thôi mà nghe hay ra phết(chắc tai trâu) huấn chi được dịp thưởng thức CW. Bác aiai ơi bữa nào rãnh cho e xin nghe ké với nhé.Thanks

xnguyenpro

Mình cũng như bác đó,ít lúa nên chỉ làm tạm em Heresy II thôi, tự sướng với những gì mình có khi nào gom được ít lúa nâng cấp từ từ. Em đang ghép với Scott222+cd Arcam72 nghe cũng phê phê.

longtano

Ảnh đôi loa có cái lược với điện thoại nằm trên nóc đang có bác rao bán với lí do nhà cửa, sao lại ở bên này hả bác chủ.
em rất thích klipsh vì giá rẻ nên em mua liền một lúc 2 đôi bác ạ 1 đôi là conrwall I,một đôi là conrwall II, nên cho bớt đi một em bác ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

lacthien81

Active Member

loa cổ nên hơi kén người mua đó bác, những bác thích hoài cổ thì mới chơi thôi

longtano

Bác Tuanaiai cho em hoir chút: con conrwall của em ra đời năm nào mà tìm hoài chẳng thấy bác ạ
cao củ: k77
trung củ k55v
củ trầm K33e
3 lỗ thông hơi bác ạ.
Với lại cùng cấu hình như thế bác cho em hỏi đời 2 lỗ thông hơi và 3 lỗ thông hơi có gì khác nhau, và cái nào sản xuất trước ah

tuanaiai

Active Member

Bác Tuanaiai cho em hoir chút: con conrwall của em ra đời năm nào mà tìm hoài chẳng thấy bác ạ
trung củ k55v
củ trầm K33e
3 lỗ thông hơi bác ạ.
Với lại cùng cấu hình như thế bác cho em hỏi đời 2 lỗ thông hơi và 3 lỗ thông hơi có gì khác nhau, và cái nào sản xuất trước ah

Chào bác,

Theo như lịch sử, thì dòng loa CWI xuất hiện đầu tiên vào tháng 10 năm 1959 với thùng nằm ngang driver K77,K-1000,EV 15 WK. Và đã được nâng cấp vào năm 1961 các driver K77,K55V horn vẫn dùng K1000, K33P.

Tháng 1-1963 đến tháng 1-1968 cũng là đôi CWI nằm ngang nhưng thay đổi driver K77, K55V horn K1000, K33M.

Nhưng vậy trong khoản thời gian từ năm 1959-1974 là CWI phiên bản nằm ngang, driver super treble thành công nên không thay đổi, chỉ thay đổi driver mid và woofer và họng kèn K1000 qua K600. Kết thúc quá trình sản xuất CWI phiên bản nằm ngang.

Suy ra theo sách nói: CWI phiên bản nằm ngang, 2 lỗ thông hơi driver Treble: K-77, Mid: K55V-Horn K600 (aluminum), Woofer: K33E (Eminence: Nam châm đất, còn gọi là vĩnh cửu) là ngon bác.

Từ năm 1974-1984 là thời gian CWI thùng đứng với 2 lỗ thông hơi, 3 lỗ thông hơi được sản xuất và vẫn thay đổi các driver để các kĩ sư test. Trong những lần thay đổi driver và phân tần từ B1,2,3 từ các hãng khác gia công driver cho hãng Klipsch. Trong đó có các hãng nổi tiếng, tên tuổi đến giờ như Electrovoice.

Năm 1984 cũng kết thúc sản xuất dòng CWI thùng đứng.

Suy ra loa bác có tuổi đời nằm trong khoản thời gian 1974-1984. Thùng còn mới, 3 lỗ thông hơi cũng có nghĩa tuổi đời loa bác còn trẻ đẹp. Ngoài ra còn có thùng đứng có lưới che và không.

Đây là những dòng chữ mình viết bởi sưu tầm qua sách sử của ông Paul Wilbur Klipsch (PWK).

Còn thực tế mình chỉ sử dụng qua dòng CWI thùng đứng 2 lỗ thông hơi, driver K77,K55V- Horn 600, K33E. Mình rất thích.

Chúc mừng bác đã tìm được đôi loa huyền thoại còn trẽ đẹp nhưng mang chất giọng của người lớn @};-

leeborn

Member

Còn loa Klipsch KG4 thì sao vậy các bác,cho mình xin chút nhận xét về em này với,tháng sau bên mẽo gởi về rồi

longtano

Chào bác,

Theo như lịch sử, thì dòng loa CWI xuất hiện đầu tiên vào tháng 10 năm 1959 với thùng nằm ngang driver K77,K-1000,EV 15 WK. Và đã được nâng cấp vào năm 1961 các driver K77,K55V horn vẫn dùng K1000, K33P.

Tháng 1-1963 đến tháng 1-1968 cũng là đôi CWI nằm ngang nhưng thay đổi driver K77, K55V horn K1000, K33M.

Nhưng vậy trong khoản thời gian từ năm 1959-1974 là CWI phiên bản nằm ngang, driver super treble thành công nên không thay đổi, chỉ thay đổi driver mid và woofer và họng kèn K1000 qua K600. Kết thúc quá trình sản xuất CWI phiên bản nằm ngang.

Suy ra theo sách nói: CWI phiên bản nằm ngang, 2 lỗ thông hơi driver Treble: K-77, Mid: K55V-Horn K600 (aluminum), Woofer: K33E (Eminence: Nam châm đất, còn gọi là vĩnh cửu) là ngon bác.

Từ năm 1974-1984 là thời gian CWI thùng đứng với 2 lỗ thông hơi, 3 lỗ thông hơi được sản xuất và vẫn thay đổi các driver để các kĩ sư test. Trong những lần thay đổi driver và phân tần từ B1,2,3 từ các hãng khác gia công driver cho hãng Klipsch. Trong đó có các hãng nổi tiếng, tên tuổi đến giờ như Electrovoice.

Năm 1984 cũng kết thúc sản xuất dòng CWI thùng đứng.

Suy ra loa bác có tuổi đời nằm trong khoản thời gian 1974-1984. Thùng còn mới, 3 lỗ thông hơi cũng có nghĩa tuổi đời loa bác còn trẻ đẹp. Ngoài ra còn có thùng đứng có lưới che và không.

Đây là những dòng chữ mình viết bởi sưu tầm qua sách sử của ông Paul Wilbur Klipsch (PWK).

Còn thực tế mình chỉ sử dụng qua dòng CWI thùng đứng 2 lỗ thông hơi, driver K77,K55V- Horn 600, K33E. Mình rất thích.

Chúc mừng bác đã tìm được đôi loa huyền thoại còn trẽ đẹp nhưng mang chất giọng của người lớn @};-
thanhk bác nhiều.Gday

trung củ k55v
củ trầm K33e
3 lỗ thông hơi bác ạ.

Nếu ko phiền bác Long có thể cho em qua nghe thử đôi klipsch của bác được ko ạ.
Em xin cám ơn bác.

Bên trên