Plasma còn bị "cháy hình" và tuổi thọ, độ bền không bằng LED

kook123

Ðề: Plasma còn bị "cháy hình" và tuổi thọ, độ bền không bằng LED

Có bác còn tự nhận mình không là đàn ông nữa, hài lắm cơ :D

Ừ thì tôi ko là đàn ông cũng được

Bởi vì nói mà không giữ lời thành ra làm trò cười , từ cái chủ đề liên quan đến tivi chuyển sang chủ đề "không là đàn ông" :D

Túm lại là em dùng Plasma và tivi nhà em chẳng bị sao sất!

Xài đúng cách thì dĩ nhiên là giờ vẫn chưa sao. Mình chỉ nói nhà sản xuất khuyến cáo là "không để ảnh tĩnh" để tránh bị cháy hình + tivi Plasma đời mới có tính năng hạn chế cháy hình.

Bác nào tin thì làm theo mà ko tin thì thôi, mình chỉ là người đưa tin, đừng có cãi với mình. Bác nào muốn cãi thì đi mà cãi với Pana tại sao lại khuyến cáo như thế, nhá :D

Minhsur

Banned

Ừ thì tôi ko là đàn ông cũng được, cậu ko là được là người cơ mà, tư cách gì nói chuyện đàn ông đàn bà. Trả lời mấy phần bôi đậm bên trên đi, ko thể đúng ko?

Tôi đã nói ngay từ bài đầu rằng tôi question cái cách trích dẫn, lập luận của bác, chứ chuyện plasma lưu hình, LED thắng plasma thì là thực tế rồi, dĩ nhiên tôi ko thể phản đối điều đó. Đây tôi trích ra nhé: "Đồng chí kook gì ở trên phải nói bậc thầy trong việc đổi trắng thay đen, đưa dẫn chứng kiểu lòe người đọc ko nghiên cứu kỹ."Còn chuyện thị trường TV bác nói đang tăng thì sau đó chính cậu chả phi lên 1 cái link nói nó đang giảm còn gì, có cần tôi trích ra nữa ko?
Bác kook phải trích dẫn đầy đủ thế này mới đúng.

do_long_khach

Well-Known Member

Thì cậu cứ muốn bắt tôi ko phải đàn ông để cân bằng với việc cậu là con vượn còn gì ha ha. Để em tóm tắt chuyện tranh cãi của em với cu kook kia:

1/ Kook nói đại để là "CNET bảo TV này hơn xa TV kia". Em vào CNET đọc thì thấy người ta chỉ bảo hơn chút xíu thôi. Thế là kook gân cổ lên 1 hồi nhưng cuối cùng cũng phải chịu là CNET ko nói "hơn xa".

2/ Kook bảo "thị trường TV đang tăng". Em bảo "bác tìm link nói thị trường đang tăng đi". Kook tìm một hồi và chính tay kook post lên 1 cái link nói thị trường đang giảm!!!! Thế nhưng sau đó vẫn bảo thị trường tăng. Lạ thế. Rõ ràng thị trường TV thế giới giảm trong 2 năm 2012-2013 nhưng kook vẫn muốn bảo nó đang tăng???

3/ Kook bảo SS phải xin lỗi vì kiện LG để người đọc hiểu sai rằng phải xin lỗi vì kiện sai. Em đọc link và thấy SS xin lỗi thật, nhưng mà xin lỗi vì xúc phạm kỹ sư LG chứ ko phải xin lỗi vì kiện sai, 2 chuyện nó khác xa nhau. Kook bảo "xin lỗi là xin lỗi" - chày cối thế.

4/ Em bảo TV plasma bây giờ cứ dùng thoải mái chả phải lo nghĩ nhiều về cháy hình và dẫn ra topic 600 trang TV Plasma Pana của HDVN, trong đó ko có ai phàn nàn gì về cháy hình. Kook bảo "diễn đàn ko đáng tin cậy".

5/ Kook bảo trong topic đó ko có ai ủng hộ em cả, em bảo xem lại đi có mấy người đấy chứ, Kook tịt luôn.

6/ Kook tự nhiên bịa ra rằng em nói "thị trường TV plasma đang tăng". Em bảo cậu tìm và trích dẫn được chỗ nào tôi nói thế thì tôi cho luôn 100 triệu. Kook lại tịt luôn ko dám trả lời.

7/ Kook bảo em chứng minh "plasma ko bị cháy hình". Em bèn bảo em chả nói thế bao giờ mà phải chứng minh, có giỏi kook tìm và trích dẫn chỗ nào em nói thế, tìm được em cho 100 triệu. Kook cũng lảng luôn ko dám hó hé gì về chuyện này.

Chuyện vui cuối tuần hầu các bác.

ldlbq

Member

Vừa vào và vừa đọc tý, cười quá bị các em nó nhìn chằm chằm tưởng mình bị sao.

Vừa đọc tý mà đã vậy rồi, đọc hết chắc bạn sẽ bị đau bụng vì cười đó.

Minhsur

Banned

Bác kook này có gì đó rất cố chấp, ngay như việc bác ấy phán Plasma cháy hình này nọ là đều thông tin chắp vá và trích dẫn nguồn lằng nhằng chứ không thấy tí nào thực tế cả.
Vấn đề là cả ở Topic này và Topic kia thái độ bác ấy rất kỳ, thần thánh hóa quan điểm cá nhân và chứng mình quan điểm đó bằng những thông tin cũng khá vịt...
Chẳng lẽ bác kook lại dỗi việc thế.

fallengt

Tranh luận với người chưa từng sử dụng qua plasma mà vẫn mạnh miệng phán bừa thì nói chuyện với cái đầu gối còn vui hơn.

lahabentin

Well-Known Member

Đọc hết 7 page cũng định không comment làm gì vì vấn đề Plasma hao điện, burn-in, không bền bằng LED... Đã quá xưa như trái đất rồi. Từ năm 2008 thì phải cũng có những bài đả kích công nghệ Plasma rất dữ dội, đồng thời qua đó tung hô LED lên đến tận mây xanh.
Thế rồi sao? Qua bao năm tháng, mọi người đều nhận ra rằng tất cả những lời lẽ đó cũng chỉ là sáo ngữ nhằm cổ vũ cho một xu hướng tiêu dùng mới. Đó là công nghệ màn hình LCD với giá thành sx rẻ, lợi nhuận cao, nhà sx cứ thế hốt bạc.
Nhưng Plasma đẳng cấp thì vẫn là mãi mãi trong khi LCD phong độ nhưng chỉ là nhất thời. LCD nhất thời cũng bởi muốn qua mặt được Plasma trong việc trình diễn hình ảnh buộc phải cầu viện đến công nghệ OLED thay thế mình. Thật buồn cười, Thoạt đầu nghe cứ tưởng OLED chính là LED ( LCD ) hoá thân nhưng thật ra nó lại chính là thoát thai từ công nghệ Plasma với điểm ảnh tự phát sáng khi có dòng điện chạy qua, có khác chăng chỉ là vật liệu tự phát là thay đổi mà thôi!
Muốn xài Plasma thật dễ nhưng cũng thật khó. Dễ bởi giá cả phải chăng với chất lượng hình ảnh vượt trội. Khó là mấy ai không hồi hộp khi quyết định mua một chiếc Plasma với hàng tá những thông tin " hù doạ " kiểu xã hội đen! Thế nên sở hữu một chiếc Plasma không chỉ có nghĩa là " sử dụng " một sản phẩm mà là đang " CHƠI " một tinh hoa công nghệ. Đã nói cái thú " chơi " dù là chơi cái gì nó cũng có cái công phu của nó nghĩa là phải biết cách chơi. Khi đã biết rồi thì chẳng còn gì lăn tăn ba cái vớ vẩn như hao điện, burn-in...
Tóm lại Plasma chỉ dành cho ai có nhãn quang nhìn thấy cái đẹp đích thực và có đầu óc... Thế thôi!
Những ai chưa sở hữu Plasma hoặc run sợ khi nghĩ đến việc sở hữu nó hãy tĩnh tâm và tịnh khẩu để thế giới được vài phút bình yên!

Chỉnh sửa lần cuối:

ldlbq

Member

Bác kook phải trích dẫn đầy đủ thế này mới đúng.

1/2 ổ bánh mình vẫn là bánh mì; 1/2 sự thật thì chưa là sự thật khiến bạn Minhsur phải cất công tìm kiếm 1/2 còn lại để cho mọi người biết sự thật là thế nào.

bonghd

Active Member

Ơ.....cái bác Đồ Long Khách chat ở trang nào mà tớ chả biết thế( Vui quá cơ)!? Bây giờ bác viện dẫn ra đây.....giật hết cả mình! Về chuyện lưu hình....bác Kook nói em thấy có phần đúng, và phần đúng đấy thì ai cũng biết mà! Do công nghệ này nó thế, thế thôi! Tv đời cao thì nó hạn chế được khá tốt không như 2008 hay 2009. Bác Đồ Long không tìm được ST....vậy bác đã lựa chọn được em nào khác chưa?

do_long_khach

Well-Known Member

Vâng về topic vui kia ở đâu thì bác xem bên trang 6 có link đấy. Cơ bản là đồng chí kook diễn viên chính bên đó cũng là diễn viên chính bên này, và 2 topic có nội dung gần như nhau, và bác kook kia lại lôi chuyện bên kia sang bên này, cho nên em mới tóm tắt câu chuyện của em và bác ấy để mọi người bên này xem cho vui. Còn phần mà bác kook nói đúng (phần ai cũng biết như bác nói) thì em có dám nói ngược đâu.

Còn TV thì tìm hoài ko ra Panasonic Plasma full HD 3D năm 2012, tự nhiên xuất hiện lô hàng SS Plasma E8000 (plasma đầu bảng của SS năm 2012) giá bằng nửa giá hãng, thế là em xơi luôn 1 con rồi. Nói chung tạm hài lòng thôi, nó vẫn kém chút về hình ảnh so với hàng đồng cấp của Pana. Những cái nó hơn (smart tv, điều khiển bằng cử chỉ giọng nói gì đó) thì nếu vứt sọt rác được em đã vứt.

bonghd

Active Member

Chúc mừng bác nhé!
Nhưng bác đừng bật TV, hoặc bắt nó làm màn hình máy tính trong vài ngày đấy nhé!

ldlbq

Member

Bác kook này có gì đó rất cố chấp, ngay như việc bác ấy phán Plasma cháy hình này nọ là đều thông tin chắp vá và trích dẫn nguồn lằng nhằng chứ không thấy tí nào thực tế cả.
Vấn đề là cả ở Topic này và Topic kia thái độ bác ấy rất kỳ, thần thánh hóa quan điểm cá nhân và chứng mình quan điểm đó bằng những thông tin cũng khá vịt...
Chẳng lẽ bác kook lại dỗi việc thế.

1/. Đây là "đỉnh cao" kiến thức:

Châu Âu nó cấm bán (plasma) từ tháng 2 năm 2009 nhé, 2013 đăng làm gì nữa ??? Khi nào dỡ lệnh cấm thì nó đăng. Anh và UK bán thì kệ nó. (http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/666545-hoi-ve-tv-led-lg-55la8600-12.html, post #114)

Ghi chú: phần in nghiên được mình thêm vào cho rõ nghĩa, phần bôi đỏ thể hiện "đỉnh cao" kiến thức.

do_long_khach

Well-Known Member

To bonghd: Há há em thuộc bài rồi ạ

ldlbq

Member

Đọc hết 7 page cũng định không comment làm gì vì vấn đề Plasma hao điện, burn-in, không bền bằng LED... Đã quá xưa như trái đất rồi. Từ năm 2008 thì phải cũng có những bài đả kích công nghệ Plasma rất dữ dội rồi. Đồng thời qua đó tung hô LED lên đến tận mây xanh.
Thế rồi sao? Qua bao năm tháng, mọi người đều nhận ra rằng tất cả những lời lẽ đó cũng chỉ là sáo ngữ nhằm cổ vũ cho một xu hướng tiêu dùng mới. Đó là công nghệ màn hình LCD với giá thành sx rẻ, lợi nhuận cao, nhà sx cứ thế hốt bạc.
Nhưng Plasma đẳng cấp thì vẫn là mãi mãi trong khi LCD phong độ nhưng chỉ là nhất thời. LCD nhất thời cũng bởi muốn qua mặt được Plasma trong việc trình diễn hình ảnh buộc phải cầu viện đến công nghệ OLED thay thế mình. Thật buồn cười, Thoạt đầu nghe Cứ tưởng OLED chính là LED ( LCD ) hoá thân nhưng thật ra nó lại chính là thoát thai từ công nghệ Plasma với điểm ảnh tự phát sáng khi có dòng điện chạy qua, có khác chăng chỉ là vật liệu tự phát là thay đổi mà thôi!
Muốn xài Plasma thật dễ nhưng cũng thật khó. Dễ bởi giá cả phải chăng với chất lượng hình ảnh vượt trội.Khó là mấy ai không hồi hộp khi quyết định mua một chiếc Plasma với hàng tá những thông tin " hù doạ " kiểu xã hội đen! Thế nên sở hữu một chiếc Plasma không chỉ có nghĩa là " sử dụng " một sản phẩm mà là đang " CHƠI " một tinh hoa công nghệ. Đã nói cái thú " chơi " dù là chơi cái gì nó cũng có cái công phu của nó nghĩ là phải biết cách chơi. Khi dã biết rồi thì chẳng còn gì lăn tăn ba cái vớ vẫn như hao điện, burn-in...
Tóm lại Plasma chỉ dành cho ai có nhãn quang nhìn thấy cái đẹp đích thực và có đầu óc... Thế thôi!
Những ai chưa sở hữu Plasma hoặc run sợ khi nghĩ đến việc sở hữu nó hãy tĩnh tâm và tịnh khẩu để thế giới được vài phút bình yên!

Đoạn bôi đỏ nói lên mục đích của topic

ldlbq

Member

Đọc hết 7 page cũng định không comment làm gì vì vấn đề Plasma hao điện, burn-in, không bền bằng LED... Đã quá xưa như trái đất rồi. Từ năm 2008 thì phải cũng có những bài đả kích công nghệ Plasma rất dữ dội rồi. Đồng thời qua đó tung hô LED lên đến tận mây xanh.
Nhưng Plasma đẳng cấp thì vẫn là mãi mãi trong khi LCD phong độ nhưng chỉ là nhất thời. LCD nhất thời cũng bởi muốn qua mặt được Plasma trong việc trình diễn hình ảnh buộc phải cầu viện đến công nghệ OLED thay thế mình. Thật buồn cười, Thoạt đầu nghe Cứ tưởng OLED chính là LED ( LCD ) hoá thân nhưng thật ra nó lại chính là thoát thai từ công nghệ Plasma với điểm ảnh tự phát sáng khi có dòng điện chạy qua, có khác chăng chỉ là vật liệu tự phát là thay đổi mà thôi!
Muốn xài Plasma thật dễ nhưng cũng thật khó. Dễ bởi giá cả phải chăng với chất lượng hình ảnh vượt trội. Khó là mấy ai không hồi hộp khi quyết định mua một chiếc Plasma với hàng tá những thông tin " hù doạ " kiểu xã hội đen! Thế nên sở hữu một chiếc Plasma không chỉ có nghĩa là " sử dụng " một sản phẩm mà là đang " CHƠI " một tinh hoa công nghệ. Đã nói cái thú " chơi " dù là chơi cái gì nó cũng có cái công phu của nó nghĩ là phải biết cách chơi. Khi dã biết rồi thì chẳng còn gì lăn tăn ba cái vớ vẫn như hao điện, burn-in...

(Xin post lại)

Đoạn bôi đỏ nói lên mục đích của topic

Minhsur

Banned

@Bonghd: Link đây http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/666545-hoi-ve-tv-led-lg-55la8600-12.html, post #114

Châu Âu nó cấm bán từ tháng 2 năm 2009 nhé, 2013 đăng làm gì nữa ??? Khi nào dỡ lệnh cấm thì nó đăng. Anh UK bán thì kệ nó. Dẫn link các nước khác như Đức, Pháp, Hà Lan, Bỉ xem nào :D
Hôm nay em mới biết nước Anh và cái gọi là UK không phải là châu Âu.
Em cũng ạ bác!

hoangminhhien

Well-Known Member

Muốn xài Plasma thật dễ nhưng cũng thật khó. Dễ bởi giá cả phải chăng với chất lượng hình ảnh vượt trội. Khó là mấy ai không hồi hộp khi quyết định mua một chiếc Plasma với hàng tá những thông tin " hù doạ " kiểu xã hội đen! Thế nên sở hữu một chiếc Plasma không chỉ có nghĩa là " sử dụng " một sản phẩm mà là đang " CHƠI " một tinh hoa công nghệ. Đã nói cái thú " chơi " dù là chơi cái gì nó cũng có cái công phu của nó nghĩ là phải biết cách chơi. Khi dã biết rồi thì chẳng còn gì lăn tăn ba cái vớ vẫn như hao điện, burn-in...
Em đang sài Plasma nếu có mua TV nữa thì vẫn Plasma thẳng tiến:
1. Giá thành: rất cạnh tranh so với các loại TV khác.
2. Hiển thị hình ảnh: rất tốt.
3. Xem truyền hình cáp: tuyệt vời.
4. Tốn điện: ăn chơi không sợ mưa rơi.
5. Phát nhiệt: rất tốt trong mùa đông.
6. Độ bền: chỉ cần 3 năm là hết khấu hao...

Minhsur

Banned

Các bác tranh luận cẩn trọng nhé, nó lừa mình phát là vào tròng vi phạm nội quy, ban nick đấy. Cuối tuần có chuyện vui thế này khoái thật.
Vụ này đang có xu hướng giống vụ Karaokecaocap đây.

ldlbq

Member

@Bonghd: Link đây http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/666545-hoi-ve-tv-led-lg-55la8600-12.html, post #114

Hôm nay em mới biết nước Anh và cái gọi là UK không phải là châu Âu.
Em cũng ạ bác!

Mình sẽ giúp bạn "biết" thêm rằng tiếng Việt ngày nay thì "sắp" có nghĩa là "đã" (xem như đồng nghĩa):

"Châu Âu đã cấm bán Plasma vì tiêu hao năng lượng nhiều rồi đó, hiểu chứ." (nguồn: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/666545-hoi-ve-tv-led-lg-55la8600-11.html, post # 105)

Tác giả dẫn nguồn thông tin minh chứng cho phát biểu của mình: Tivi plasma sắp bị cấm ở châu Âu - Tuổi trẻ (nguồn: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/666545-hoi-ve-tv-led-lg-55la8600-12.html, post # 112)

Trích "TT - Những chiếc tivi màn hình phẳng cỡ lớn, hay còn gọi là tivi plasma, sắp bị loại khỏi cuộc sống thường nhật của người dân châu Âu khi điều luật mới về tiết kiệm điện năng dự kiến có hiệu lực từ tháng 2-2009.".

Bên trên