Review Denon DHT-390XP...!

onggia

Well-Known Member
Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

Không xem xem được đâu bạn, cứ đi trông mặt em Pioneer D3 là biết, chỉ được các loa front là có cọc nối, còn lại là dùng kẹp hết, chất âm không phải như pioneer mà bạn tưởng tượng đâu. Tầm loa 3tr, chỉ có mỗi Onkyo, sony, panasonic là còn coi được, trước đây có cả Yamaha nửa, nhưng giờ thì Ya cũng lên giá luôn, còn Denon và pioneer phải trên 5tr mới có hàng coi được.

Đang bàn về vấn đề dưới 3M mà bác :))

bibitom

Con của em dưới 5tr mà cũng coi được đấy bác!!!

Hình đây nè:

con này là con gì chơi với jamo S606 ổn ko cho kí hiệu dể đi hỏi xem

daicalong83

Bộ này nghe thế nào hả bạn? Mình đang thiết kế một bộ để xem phim

IceAge

Con Denon 390XP này vẻ được nhiều người chuộng nhĩ. Mình đang phân vân Z5500 với con này!

onggia

Well-Known Member

Z5500 sao mà so được hả bác,quan trọng là tiền thôi.

myquartz

Ở tầm tiền 10, 11 triệu thì nó là ngon rồi. Nó hấp dẫn đến nỗi, ngay cả Offline HDVietnam cũng có giải thưởng là bộ Denon DHT-390XP đó.

BimxBim

Con này giờ mua ở đâu giá rẻ nhất các bác. HCM

BimxBim

rẻ nhất thì không rõ nhưng giá của bác Nam hiện tại là rất hấp dẫn so với các cửa hàng khác. Bác cứ PM cho bác ấy để có giá mềm, tôi vừa lấy của bác ấy 1 con ngày hôm qua.

Không nói sớm. Mới chạy qua Tầm Nhìn Số lấy con Dune prime + giàn denon. Tầm Nhìn số bán 10t5 tặng dây optical 3m monster. Đang chờ giao hàng đây

Không nói sớm. Mới chạy qua Tầm Nhìn Số lấy con Dune prime + giàn denon. Tầm Nhìn số bán 10t5 tặng dây optical 3m monster. Đang chờ giao hàng đây

8h10 Sáng chủ nhật mà bác còn bảo không sớm ah? bình thường chủ nhật em 9h30-10h mới đậy đó! Tại bác không đọc kỹ các topic trong mục này đó chứ, anh em đề cập nhiều lắm. Giá đó thì cũng được rồi, ở TechLand cũng bán 10,5tr. Bác mà mua của bác Nam thì được thêm mấy cái dây optical monster đó nữa:)):))

lehoang40

Tầm nhìn số cũng không mắc đâu bác :), xem như ũng hộ người nhà HD

jimminam2000

8h10 Sáng chủ nhật mà bác còn bảo không sớm ah? bình thường chủ nhật em 9h30-10h mới đậy đó! Tại bác không đọc kỹ các topic trong mục này đó chứ, anh em đề cập nhiều lắm. Giá đó thì cũng được rồi, ở TechLand cũng bán 10,5tr. Bác mà mua của bác Nam thì được thêm mấy cái dây optical monster đó nữa:)):))

hây da,cái vụ tặng dây này em không có hứa,hix bác chơi ác quá,mua ở Tầm Nhìn số cũng ok rồi các bác ạ **==

Low-end Cafe

Vụ này mình cũng đang lăn tăn là nên ghép dàn coi film ntn, có 2 phương án các bác tư vấn dùm coi... ngân sách ~10tr.
Hiện có dàn kok với loa JBL E50, Amply Jarguar...

* P 1:
- Front JBL E50: đã có
- Mua thêm AVR YA 2nd: 3tr
- Loa Cent: 2tr
- Loa Surr: 1,5tr
- Loa Sub YST 225: 4,2tr
Total: 10,7tr

* P 2:
- Comple Denon 390XP: 10tr
(bỏ 2 front của nó ra và ghép cặp E50 vô làm front kô biết có đc kô?).

Vậy các bác cho hỏi là 2 con Sub của YA vs Denon trên thì con nào uy lực mạnh hơn... và 2 bộ trên thì bộ nào coi film ổn hơn.

Thứ 2 nữa là vấn đề ghép thêm loa e50 làm front: hiện cặp này đang nối từ Jarguar để hát kok, vậy h phải nối cách nào để lúc hát kok thì chỉ cần bật amp kok, lúc muốn coi film thì bật avr là đc.
Và cục Sub nữa, làm sao để hát kok mà vẫn có bass...

Cám ơn mọi người.

bibitom

hôm nay em cùng với ông chú lang thang ra anh duy thử loa ( ông chú là kĩ sư học ở nhật về)lúc thử loa ở anh duy thăng kĩ thuật cứ chỉnh chỉnh để lừa nhưng thằng ko biết như em thì ông chú bảo mày đi ra để tao thử loa ,ông chú chỉnh chỉnh một lúc thì em thấy ông chú bảo thăng kĩ thuật là loa dởm mà em cư im thin thít mà cái thăng bán hàng cũng im ko giải thich gì cả lúc đấy thử dòng C607 ,lúc sau ông chú bảo thủ dòng C807 em thấy cũng hay nhưng lúc ông chú chỉnh chỉnh một lúc ông chú bảo loa này hỏng satcot mà em cũng chẳng biết satcot là cái gì,thằng bán hàng lại thấy im thin thít lò dò vác bộ tannoy 5.1 vưa về hàng hôm qua thì lại teo loa tép.....quá chán.......thằng bán hàng lúc này biết ko chăn đc gà lại bảo thôi chú lên gác 2 trên đấy mới có loa xịn ở tầng 1 cháu bán hàng binh dân,trong khi đó ông chú cứ bảo hàng này là của TQ em thì cứ cãi là ở nước thứ 3 sx,nhưng ông chú bảo cái này của TQ làm nhái làm em cụt cả hứng(được cái ông chú bảo bon TQ nó làm nhái nhưng loa rất tốt nghe được)lúc sau len pico ông chú mua con led ss seri 7 dc tăng bộ ss z225 ống chú bảo bán cho em 3t các bác thấy dc ko,hay chơi tạm bộ này nhỉ(bác nam thông cảm cho em nhé,lúc nào bác cũng bán rẻ nhất mà nhiệt tình nhất)

bibitom

Bác có ông chú siêu quá. Em đi xem hàng mà chê thế cứ sợ nó oánh cho khỏi về :( :D.

chắc ông chú nói đúng thì nó mơi im ,thế mà em cứ tưởng jamo bọn anh duy nhập khẩu từ đan mạch,đi với ông chú thì mới biết mình gà

Bên trên