TV đầu tiên chơi HD bằng USB

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vkc

Well-Known Member
Ðề: TV đầu tiên chơi HD bằng USB

tớ đến tận nhà máy của SS mà test chớ sao, cùng với HDsaigon đại diện cho HDvietnam.com đến test sản phẩm cùng với mấy chú nhà báo và cả tác giả bài viết trong post trên.

Còn cái bài viết do vkc post từ vnav thì củ chuối không thể tả, còn tệ hơn cả mấy bài viết trên số hóa mà các bạn vừa phê phán trong thời gian vừa qua. Thông tin trong bài viết đó sai lệch và bơm bít nhiều lắm.

Cám ơn bác CHIP đã giải thík cho em hiểu:D

hangbinhdan

Member

Theo như trên hình thì em hiểu là thay cái đèn ống trải ngang như sạp kia bằng cái đèn LED con ở xung quay viền màn hình phải không ạ. Như vậy cũng là tốt rồi vì màn hình sẽ chịu được sự va đập mạnh hơn. Tiết kiệm được điện hơn(đỡ nóng) và chắc chắn sẽ nhẹ hơn vì không phải vác thêm ít thủy tinh nữa :D

spiderman

Những đặc điểm của TV này:

- tên thương mại: series 7 và series 8
Sai : Tên thương mại của dòng sản phẩm này là B6000, B7000, B8000

- nó không phải là TV LED mà là TV LCD dùng đèn nền LED (2 công nghệ này khác xa nhau)
Đây là dòng sản phẩm LCD dùng đèn nền LED chiếu sáng nên Samsung đặt tên là công nghệ TV LED ( để phân biệt với TV LCD ). Vậy công nghệ TV LED của Bác chip đề cập là loại công nghệ gì ?

- các đèn LED nền được bố trí xung quanh viền TV chứ không trải đều dưới panel, điều này giảm thiểu chi phí sản xuất nhưng đồng thời làm độ sáng TV giảm và ko kiểm soát được độ sáng từng khu vực để tối giản điện năng tiêu thụ cũng như độ tương phản.
Nhờ công nghệ này mà độ tương phản được cải thiện rất cao, Bác thì nói ngược lại

- chất lượng video chưa kiểm nghiệm được khi so với series 6 vì canh chỉnh không chuẩn, theo chủ quan của Chip: same same, thậm chí độ sáng của series 6 tốt hơn vì công suất backlight tốt hơn.
backlight quá sáng chỉ làm chất lượng hình chói, ảnh cạn, không có chiều sâu. Đây là nhược điểm của các dòng LCD nói chung

Tôi là phóng viên của tờ báo mạng, hôm đó có đi cùng " tác giả bài viết " bên VNAV thì không hề thấy bóng dáng của Bác Chip ở đâu ???

Chỉnh sửa lần cuối:

Habeta

Mình có hiểu biết chút ít về LED TV của SAMSUNG sắp tung ra thị trường.

1./ LED TV cua SAMSUNG có 3 series B6000, B7000, B8000 --> DCR (dynamic contrast rario) trài đều từ 2.000.000, 3.000.000, 5.000.000
riêng về sp B8000 tốc độ quét real 200Hz, đây là những model ultra slim 1,16 inch

2./ Công nghệ LED có một số khác biệt so với LCD TV, Viền xung quanh mà các bác thấy gọi là LED Module, o trung tâm màn hình có dĩa hướng ánh sáng gọi là Light Guide Plate, sau do ánh sáng sẽ qua 1 lớp gọi là Diffucer sheet sau đo hình ảnh sẽ dc control va display tren Panel --> do phần lớp xử lý ánh sáng của nó sẽ kín, đối với phần ánh sáng tối nó sẽ hạn chế open ánh sáng hé ---> cho nên chúng ta sẽ có được độ tương phản cao.

O hầu hết các loại LCD TV, khi màn hình ở chế độ có nguồn nhưng ko co tín hiệu, sẽ xuất hiện hiện tượng sáng back light. Nhung LED TV có thể control ko cho lượng ánh sáng ko cần thiết lộ ra ngoài.

LED TV cần một khoảng ko để hướng các phần tử sắp sếp và loc màu. LED do thiết kế từ LED cho nen ko cần như vậy. Thời gian đáp ứng của LED thì mình nghĩ rằng ai cũng bít ưu điểm của nó như thế nào rui ^^

---> Mình nghĩ bac Chip nói là LCD TV sữ dụng đèn nền LED )mình ko hiểu rõ khái niệm này cho lắm) --> bác có thể giải thích thêm dc ko?:-j:-j

Habeta

- nó không phải là TV LED mà là TV LCD dùng đèn nền LED (2 công nghệ này khác xa nhau) ---> bác chíp hiểu Tech là gi ko vậy ?[-O<
- các đèn LED nền được bố trí xung quanh viền TV chứ không trải đều dưới panel, điều này giảm thiểu chi phí sản xuất nhưng đồng thời làm độ sáng TV giảm và ko kiểm soát được độ sáng từng khu vực để tối giản điện năng tiêu thụ cũng như độ tương phản.
----> LED công nghệ xử lý khác bác ah--> nói vậy tấc cả các LED TV của Sony và SAMSUNg đều dzởm hả bác
- chất lượng video chưa kiểm nghiệm được khi so với series 6 vì canh chỉnh không chuẩn, theo chủ quan của Chip: same same, thậm chí độ sáng của series 6 tốt hơn vì công suất backlight tốt hơn.
---> ??- chức năng chơi HD:
+ tuy chơi được định dạng .mkv nhưng không phải phim nào cũng xem được.
+ hoàn toàn ko giải mã được âm thanh DTS, còn AC3 thì có cái lên có cái câm
+ ko có spdif out nên chắc chắn bạn phải nghe qua loa TV hoặc xem phim câm (đừng mơ tưởng đến âm thanh 5.1 làm gì)
+ ko tương thích phụ đề tiếng Việt
---> Mình nghĩ vấn đề này SAMSUNG có thể xử lý dc, bởi vì nó ko khó:-??:-??

duongbaba

Active Member

Tôi là phóng viên của tờ báo mạng, hôm đó có đi cùng " tác giả bài viết " bên VNAV thì không hề thấy bóng dáng của Bác Chip ở đâu ???

Ây dza hàng dữ đây. Bữa nay mới lòi ra nhé, tớ cũng có mấy bài chê thậm tệ bác đấy, thông cảm nhé hê hê hê

duongbaba

Active Member

- nó không phải là TV LED mà là TV LCD dùng đèn nền LED (2 công nghệ này khác xa nhau) ---> bác chíp hiểu Tech là gi ko vậy ?[-O<
----> LED công nghệ xử lý khác bác ah--> nói vậy tấc cả các LED TV của Sony và SAMSUNg đều dzởm hả bác
---> ??- chức năng chơi HD:
+ tuy chơi được định dạng .mkv nhưng không phải phim nào cũng xem được.
+ hoàn toàn ko giải mã được âm thanh DTS, còn AC3 thì có cái lên có cái câm
+ ko có spdif out nên chắc chắn bạn phải nghe qua loa TV hoặc xem phim câm (đừng mơ tưởng đến âm thanh 5.1 làm gì)
+ ko tương thích phụ đề tiếng Việt
---> Mình nghĩ vấn đề này SAMSUNG có thể xử lý dc, bởi vì nó ko khó:-??:-??

Chắc bác í gõ thiếu chữ O từ OLED thành LED đó mà. Nhầm chút xíu sao bị ném đá ghê thế? Thông cảm chút đi nào...

vkc

Well-Known Member

Chắc bác í gõ thiếu chữ O từ OLED thành LED đó mà. Nhầm chút xíu sao bị ném đá ghê thế? Thông cảm chút đi nào...

Công nghệ LED và OLED khác nhau đó bác

@bác người Nhện : không biết bác có phải là tác giả của mấy bài viết HD rởm không=))
@Habeta : bác Chip cho dù có hiểu sai về công nghệ LED thì bác có hiểu biết hơn:confused:.. thì cũng đừng nên dùng cái gịong điệu cay cú, lên lớp đó mà giải thích vấn đề~:>

spiderman

To Duongbaba : Bác chê tôi như bác chê đúng nên tôi khâm phục sự hiểu biết của Bác
To vkc : Tôi chỉ viết những gì tôi biết, viết không đúng và viết sai mới gọi là HD rởm.
Tôi thấy Habeta đặt vấn đề rất nghiêm túc, không hề có " gịong điệu cay cú, lên lớp " mà Bác lại nói vậy.
To Habata : cảm ơn bài của Bác làm tôi hiểu thêm nhiều điều về công nghệ LED

Chỉnh sửa lần cuối:

rainsg

Member

Cảm ơn bạn Chip đã cho biết về khả năng xử lý file .mkv + DTS của mấy dòng TV này. Như vậy là hiện thời có thể loại khỏi danh sách đối thủ của các loại NMT. Sau này, chừng nào Samsung hỗ trợ được thêm thì mới bàn tiếp vậy.

Đáng buồn đó lại là chi tiết được nhấn mạnh để quảng cáo :))

Rainsg

vkc

Well-Known Member

To Duongbaba : Bác chê tôi như bác chê đúng nên tôi khâm phục sự hiểu biết của Bác
To vkc : Tôi chỉ viết những gì tôi biết, viết không đúng và viết sai mới gọi là HD rởm.
Tôi thấy Habeta đặt vấn đề rất nghiêm túc, không hề có " gịong điệu cay cú, lên lớp " mà Bác lại nói vậy.
To Habata : cảm ơn bài của Bác làm tôi hiểu thêm nhiều điều về công nghệ LED

Bác viết những gì bác biết nhưng cái quan trọng là những cái bác biết có đúng hay không thì bác thấy mọi người đã phản ứng rồi8-x
Còn cái bác Habeta tôi nghi là tay PV đã viết những bài báo bị chê ( có thể là bạn của bác ) mới đăng ký vào điễn đàn, bài đầu tiên đã nổ pháo rùi8-x

nvmy

Well-Known Member

Óe! Công nghệ phát triển ác quá, lỗn lận chả biết đường nào mà lần!
Phòng này sinh hoạt rôm rả lắm nhưng các bác quăng nhiều lựu đạn công nghệ quá. Có bác dính miểng nặng mà vẫn gượng dậy chiến đấu hăng quá!
Thôi em né ra ngoài ạ!

Cảm ơn bạn Chip đã cho biết về khả năng xử lý file .mkv + DTS của mấy dòng TV này. Như vậy là hiện thời có thể loại khỏi danh sách đối thủ của các loại NMT. Sau này, chừng nào Samsung hỗ trợ được thêm thì mới bàn tiếp vậy.

Đáng buồn đó lại là chi tiết được nhấn mạnh để quảng cáo :))

Rainsg

thế hệ TV tích hợp NMT đầu tiên chắc còn nhiều vấn đề.
Kể cả có chạy đủ tính năng như NMT rời thì giá vẫn chưa hợp lý đúng không bác?
Rồi sau sẽ có điều chỉnh thôi bác nhỉ?

spiderman

Bác viết những gì bác biết nhưng cái quan trọng là những cái bác biết có đúng hay không thì bác thấy mọi người đã phản ứng rồi8-x
Còn cái bác Habeta tôi nghi là tay PV đã viết những bài báo bị chê ( có thể là bạn của bác ) mới đăng ký vào điễn đàn, bài đầu tiên đã nổ pháo rùi8-x
Tôi chịu trách nhiệm với những gì tôi viết. Và có ai phản ứng tôi đâu
Habeta hoàn toàn không phải là bạn của tôi nhưng Bác ấy viết đúng thì tôi hoan nghênh

phungnguyen

thà em chơi một cái Full HD + Tvix 7010 trình chiếu HD thấy ngon lành hơn chứ ko lẽ đi đưa cái thẻ nhớ vào xem HD rồi lấy âm thanh từ tivi ra AVR à?
tích hợp nhiều chưa chắc đã pro bằng những cái riêng lẻ đúng ko các bác?

spiderman

tớ đến tận nhà máy của SS mà test chớ sao, cùng với HDsaigon đại diện cho HDvietnam.com đến test sản phẩm cùng với mấy chú nhà báo và cả tác giả bài viết trong post trên.

Còn cái bài viết do vkc post từ vnav thì củ chuối không thể tả, còn tệ hơn cả mấy bài viết trên số hóa mà các bạn vừa phê phán trong thời gian vừa qua. Thông tin trong bài viết đó sai lệch và bơm bít nhiều lắm.

Samsung đã có nhã ý mời Ban Quản Trị HDvietnam.com đến tham quan nhà máy và kết quả là một bài review cực ngắn hoàn toàn sai lệch với nhiều nội dung của nhà sản xuất. Thử hỏi sau này có nhà sản xuất hay đơn vị nào dám quan hệ với HD Vnam.
Việc anh chip nói cùng đi trong đoàn với " tác giả bài viết " trên VNAV là hoàn toàn sai sự thật.
Anh chip nhận định bài viết trên VNAV là " củ chuối " và sai lệch thông tin. Xin anh cho dẫn chứng

Chỉnh sửa lần cuối:

Habeta

X_

Bó tay, mình chỉ thấy là nó hơi bọ lệch lạc một chút, mình mún chỉnh lại thui ah, vậy mà cũng nói chia phe gì nũa chứ :eek:

Nếu bi h ko có ai nói như thế thì mọi người cứ nghĩ theo cái suy nghĩ ko đúng cho lắm hả ^#(^

Ko bít thì nói ko bít, bít thì nói bít, đừng tưởng là mình bít hết

IZZ

Active Member

Samsung đã có nhã ý mời Ban Quản Trị HDvietnam.com đến tham quan nhà máy và kết quả là một bài review cực ngắn hoàn toàn sai lệch với nhiều nội dung của nhà sản xuất. Thử hỏi sau này có nhà sản xuất hay đơn vị nào dám quan hệ với HD Vnam.
Việc anh chip nói cùng đi trong đoàn với " tác giả bài viết " trên VNAV là hoàn toàn sai sự thật.
Anh chip nhận định bài viết trên VNAV là " củ chuối " và sai lệch thông tin. Xin anh cho dẫn chứng

Bác Chip đang say sưa ngoài HN chắc chưa trả lời được. Thôi đành hạ hồi phân giải.

duongbaba

Active Member

Chuyện này có vẻ nghiêm trọng đây... Tớ sẽ dành thời gian theo dõi xem sao.

vkc

Well-Known Member

[B đã viết:
spiderman;78686]Tôi chịu trách nhiệm với những gì tôi viết. Và có ai phản ứng tôi đâu[/B]

Tôi chỉ viết theo những gì giữa bác và bác duongbaba treo đổi

Trích:
Nguyên văn bởi spiderman

duongbaba trả lời:

Ây dza hàng dữ đây. Bữa nay mới lòi ra nhé, tớ cũng có mấy bài chê thậm tệ bác đấy, thông cảm nhé hê hê hê

và bác trả lời:

Trích :

===> Như vậy, tôi có thể hiểu, bác là tác giả của những bài viết về HD trên Số Hóa-----> viết như vậy thì có phải là bài viết về HD rởm không thưa bác:-q

Còn nếu bác không phải là tác giả của mấy bài viết về HD trên số hóa thì tôi nhầm, xin bác:p

myside

cái gì thì cái cũng phải là vấn đề tôn trọng cá nhân và dựa trên quan điểm bản thân mà chơi các bác ạ,em thấy thế này
không nên tô đậm chữ làm gì vì như thế mang xu hướng cãi vã cá nhân quá đà
công nghệ tivi led này dạng là khác với oled
nó khác là khác về cái backlight (đèn phông,thật ra khái niệm này đọc thì hiểu chứ còn lại thì hơi dốt) đèn backlight càng giảm đi thì khả năng ép mỏng LCD càng xuống
tại hội chợ ECS 2009 thì Samsung trình làng cái LCD nền LEd nhưng gọi ngắn thành LED thôi
http://www.slashgear.com/ces-2009-samsung-luxia-led-tv-0729265/

nó đó ạ
LED TIVI kĩ nhé,ở link ảnh cũng có cho các bác khỏi ồn ào,các tính năng thì em đọc qua nhưng có cái trình độ đọc kĩ thuật có hạn chỉ có điều Sam sung tung ra tận 3 series TV LED B8000, B7000 và B6000
tính năng thì ngoài khả năng tích hợp các thứ ( vấn đề này là cần kiểm nghiệm,nhưng gần như là pioneer rồi nên cái này có lẽ cũng nên châm trước cho em nó) là khả năng ít hao điện
chắc là bắt nguồn từ cái khủng hoảng của Plasma
theo như review thì có 1 số điểm bác Chíp nói chưa chuẩn nhưng khốn nỗi là mới có lí thuyết,đã có thực tế đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên