Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nguyen8

Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Lúc trước không có thời gian xem, Giờ có thời gian thì phim hay xóa mịa hết rồi. Thất vọng quá.
Inception, Godfather, Trở về... không thể nhớ hết. Đành download HD về coi.
Mà bảo thật làm cho Viễn Thông nhưng em ngày càng chán MyTV. Nếu không có chuyển biến là tháng sau em cắt.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Lúc trước không có thời gian xem, Giờ có thời gian thì phim hay xóa mịa hết rồi. Thất vọng quá.
Mà bảo thật làm cho Viễn Thông nhưng em ngày càng chán MyTV. Nếu không có chuyển biến là tháng sau em cắt.

giống bác, cứ nghĩ để đó từ từ rồi xem, ai ngờ vào ngày đẹp trời nó cắt hết :D
tháng này em ra bưu điện đóng tiền sẵn cắt luôn :D

Do_Toi

Member

Bác ko để ý là các phim đang được up lại lên dần dần đó à (1 ngày thấy có 6, 7 phim được reup đó)

tethien

Active Member

Từ từ chứ các bác.
Bộ kiểm tra xong rồi.

tethien

Active Member

Từ từ chứ các bác.
Bộ kiểm tra xong rồi.

Theo tin hành lang em nhận được là đợt tới bộ sẽ kiểm tra iTV, và sau đó là NetTV.

nguyenthangbt1

Active Member

Đúng là làm ăn kiểu việt nam, chỉ có việt nam khách hàng mới phải chịu thiệt thòi như vậy, hầu như không có quyền lợi gì khi dùng các dịch vụ có phí.

Quocduytu

Member

nói thật thì mình cung thấy nản Mytv rồi.
Thứ nhứt:Mytv quá nhiều kênh địa phương.có những địa phương lên đến 2,3 kênh,ví dụ:Hanoi 2 kênh.Danang 2 kênh:ĐongNai 2 kênh.Hcm 4 kênh,Bdương 3 kênh,VinhLong 2 kênh...tất cả các kênh đó đều là truyền hình quảng bá!Mytv đưa vào hệ thống truyền hình trả tiền thì ko hợp lý lắm!!!
Thứ 2 :dù đã hỗ trợ kh tối đa nhưng cứ đến 7h đến 9h tối thì tình trạng giật hình kêu ken két như đĩa xước lại xảy ra ko khắc phục đc!
Thứ 3:quá ít kênh HD.Quá nhiều kênh địa phương chiếm băng thông dể làm người xem chán,và nhược điểm nữa là chuyển kênh quá chậm.có thể nói là chậm như rùau
Nếu kho phim ko thường xuyên up phim thì Mytv chẳng có gì đáng để bỏ ra 135k tháng để xem cả!
Mong các vị ở VASC xem xét lại dịch vụ của mình nhé.Thân

oldfriend

Moderator
không cần phải xem xét nữa đâu, tối nay dùng đủ mọi cách mà ko xem được MYTV, cả nhà cứ nhìn mình... đúng là hận thằng MyTV

mylove_22

nói thật thì mình cung thấy nản Mytv rồi.
Thứ nhứt:Mytv quá nhiều kênh địa phương.có những địa phương lên đến 2,3 kênh,ví dụ:Hanoi 2 kênh.Danang 2 kênh:ĐongNai 2 kênh.Hcm 4 kênh,Bdương 3 kênh,VinhLong 2 kênh...tất cả các kênh đó đều là truyền hình quảng bá!Mytv đưa vào hệ thống truyền hình trả tiền thì ko hợp lý lắm!!!
Thứ 2 :dù đã hỗ trợ kh tối đa nhưng cứ đến 7h đến 9h tối thì tình trạng giật hình kêu ken két như đĩa xước lại xảy ra ko khắc phục đc!
Thứ 3:quá ít kênh HD.Quá nhiều kênh địa phương chiếm băng thông dể làm người xem chán,và nhược điểm nữa là chuyển kênh quá chậm.có thể nói là chậm như rùau
Nếu kho phim ko thường xuyên up phim thì Mytv chẳng có gì đáng để bỏ ra 135k tháng để xem cả!
Mong các vị ở VASC xem xét lại dịch vụ của mình nhé.Thân

ko biết bác ở đâu lắp Mytv dc lâu chưa?? em thì chỉ mới lắp dc 2 tháng nay nhưng thấy xem khá ổn. ko bị tình trạng buổi tối ko xem dc như bác.

tethien

Active Member

Tình trạng cứ buổi tối xem không được là do cáp xấu. Sợi cáp đó có quá nhiều thuê bao dùng ADSL/MyTV. Ban ngày số thuê bao dùng ít nên không sao. Buổi tối dùng nhiều nên nhiễu xuyên âm lớn nên bị dừng, đứng hình.
Tốt nhất là kêu kỹ thuật lên xử lý, hẹn đúng buổi tối mới tới. Chứ tối gọi, sáng mai nó đến thì khi đó lại xem bình thường rồi.

Quocduytu

Member

ko biết bác ở đâu lắp Mytv dc lâu chưa?? em thì chỉ mới lắp dc 2 tháng nay nhưng thấy xem khá ổn. ko bị tình trạng buổi tối ko xem dc như bác.

Mình mới lắp hơn tháng nay thôi,mình ở Quảng Nam.tầm khoảng 7-9h tối là bị giật đứng hình có khi đứng hình đến 5s mới có lại,kể cả kênh sd.nhà mình cũng ko dùng net nên ko hiểu tại sao,ban ngày thì xem tốt.

vhung1214

Member

Mình mới lắp hơn tháng nay thôi,mình ở Quảng Nam.tầm khoảng 7-9h tối là bị giật đứng hình có khi đứng hình đến 5s mới có lại,kể cả kênh sd.nhà mình cũng ko dùng net nên ko hiểu tại sao,ban ngày thì xem tốt.

là do đường dây nhà bác dùng quá lâu rồi nên nó ko đảm bảo chất lượng để chạy MyTV. Bác gọi KTV của bưu điện xuống thay toàn bộ dây là sẽ xem đc ok nhé. Lúc đầu nhà em cũng bị thế, báo bưu điện thay dây là xem ngon.\m/

Quocduytu

Member

khổ nổi nhà mình lắp mới hoàn toàn.kể cả đường dây!gọi ktv nhiều quá cũng ngại.gọi 119 họ thấy sdt mình nhiều quá nên nhớ tên mình luôn!ktv đến tận nhà nhưng đến ban ngày.giá mà họ đến ban đêm thì họ sẻ hiểu vấn đề mà xử lý tốt hơn.

vanlang+

Active Member

khổ nổi nhà mình lắp mới hoàn toàn.kể cả đường dây!gọi ktv nhiều quá cũng ngại.gọi 119 họ thấy sdt mình nhiều quá nên nhớ tên mình luôn!ktv đến tận nhà nhưng đến ban ngày.giá mà họ đến ban đêm thì họ sẻ hiểu vấn đề mà xử lý tốt hơn.

Đường dây mới hoàn toàn chỉ là đường đây vào nhà bác thôi, chứ đường cáp bên ngoài thì vẫn cũ sì thôi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

hi hi, lúc trước cũng như bác, hy sinh nghỉ làm 1 ngày đón kỹ thuật viên, họ đến buổi sáng nên Mytv chẳng làm sao cả, khổ thế.

vanlongbp

Chẳng hiểu làm ăn thế nào, thời gian trước đếm cũng còn được trên 90 kênh, giờ còn 81 kênh mà lại xếp số tùm lum. Nói mãi với các anh chị ý rồi cũng chán, "thôi thì kệ cha chúng nó muốn làm gì thì làm", toàn bọn lừa đảo có logo MyTV.

Q@tv

Member

Miễn mytv đừng cắt MTV channel V với Arirang là được :D Hy vọng mytv thêm Yantv và vài kênh âm nhạc nữa thì tuyệt :D

vhung1214

Member

Miễn mytv đừng cắt MTV channel V với Arirang là được :D Hy vọng mytv thêm Yantv và vài kênh âm nhạc nữa thì tuyệt :D

3 kênh đó chắc chắn MyTV sẽ ko cắt đâu, bác khỏi lo. Còn việc thêm YanTV vào hệ thống kênh của MyTV thì còn phải xem bên SCTV có muốn hợp tác cùng VASC ko đã.

mylove_22

Mytv cũng hài thật. kênh từ 1 đến 6 thì đủ kênh 7 ko có tới 9 đến mấy mấy thì đủ rồi lại ko có.... =))

mylove_22

Mytv cũng hài thật. kênh từ 1 đến 6 thì đủ kênh 7 ko có tới 9 đến mười mấy thì đủ rồi lại ko có.... =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên