Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tuan8384

Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Sáng nay lại mất 2 kênh VTC11,VTC12,phim truyện còn 43 trang. Chán Mytv quá ???!!!

Sáng nay lại mất 2 kênh VTC11,VTC12,phim truyện còn 43 trang. Chán Mytv quá ???!!!

Có một anh trong diễn đàn cứ nói là mytv nếu cắt kênh hoặc có bất kỳ vần đề nào về kênh truyền hình thì hãy yên tâm mytv sẽ thông báo cụ thể nhưng mà đâu có thấy!
Theo thông tin thì VTV Huế và VTV đà nẵng cũng đang die...... ~O)

vhung1214

Member

Có một anh trong diễn đàn cứ nói là mytv nếu cắt kênh hoặc có bất kỳ vần đề nào về kênh truyền hình thì hãy yên tâm mytv sẽ thông báo cụ thể nhưng mà đâu có thấy!
Theo thông tin thì VTV Huế và VTV đà nẵng cũng đang die...... ~O)

các kênh truyền hình bị mất sóng trong thời gian vừa qua đã lên sóng trở lại rồi nhé, trừ 2 kênh VTV Huế và VTV Đà Nẵng. MyTV gỡ 2 kênh này xuống chắc cũng có nguyên nhân của nó. Huế thì đã có kênh TRT1, Đà Nẵng thì có tới 2 kênh DRT1 và DRT2, chỉ duy nhất Phú Yên là chưa có kênh public trên toàn quốc nên MyTV giữ VTV Phú Yên lại. Dù sao thì cả năm mình cũng chẳng động vào 2 kênh đó bao giờ nên em nó ra đi cũng chẳng ảnh hưởng gì. mong chờ EPL HD quay trở lại trên MyTV HD;)

jack_113

Dư này các bác ah, lâu nay em cũng bận nên it tham gia dd, thấy các bác bức xúc quá em điện Mr MyTV hỏi ngay, và dc giải thích như sau:
Có bộ Trưởng TTTT mới nên các tiểu TTTT đang lv rất tích cực đi thanh tra 1 loạt-> 1 số nội dung MyTV đang trên bàn đàm phán, hoặc đang trong quá trình hoàn thành thủ tục nhưng thiếu giấy tờ --> CẮT, Phim trên list Phim mà ông đối tác thiếu giấy tờ cũng cắt, kênh TH nào mà ông cung cấp cho MyTV thiếu giấy tờ -> cắt, Giấy tờ ở đây được hiểu nôm na là khi bác vào Đảng đòi hỏi cái giấy vào đoàn, đội bác cũng phải cung cấp ra :)).
Tạm thời là thế, khi nào Bộ trưởng liên hoan xong thì từ Hide -> Unhide ngay :)
Còn thấy bảo đang đàm phán với SCTV và HCTV rồi, sẽ có chùm kênh mới này.. K+ thì hơi khoai vì gói MyTV HD 65 + 150k cho K+ =215k chưa VAT k biết các thuê bao có hưởng ứng không nên MyTV chưa vội hợp tác.
Chung quy là thế, bác nào cần hỏi ji cứ PM e nhé, e sẽ hỏi Mr_MyTV cho hihi

vhung1214

Member

thế sắp tới có tăng mấy kênh HBO HD, AXN HD, DIscovery HD World ko bác

rock_coi84

Dư này các bác ah, lâu nay em cũng bận nên it tham gia dd, thấy các bác bức xúc quá em điện Mr MyTV hỏi ngay, và dc giải thích như sau:
Có bộ Trưởng TTTT mới nên các tiểu TTTT đang lv rất tích cực đi thanh tra 1 loạt-> 1 số nội dung MyTV đang trên bàn đàm phán, hoặc đang trong quá trình hoàn thành thủ tục nhưng thiếu giấy tờ --> CẮT, Phim trên list Phim mà ông đối tác thiếu giấy tờ cũng cắt, kênh TH nào mà ông cung cấp cho MyTV thiếu giấy tờ -> cắt, Giấy tờ ở đây được hiểu nôm na là khi bác vào Đảng đòi hỏi cái giấy vào đoàn, đội bác cũng phải cung cấp ra :)).
Tạm thời là thế, khi nào Bộ trưởng liên hoan xong thì từ Hide -> Unhide ngay :)
Còn thấy bảo đang đàm phán với SCTV và HCTV rồi, sẽ có chùm kênh mới này.. K+ thì hơi khoai vì gói MyTV HD 65 + 150k cho K+ =215k chưa VAT k biết các thuê bao có hưởng ứng không nên MyTV chưa vội hợp tác.
Chung quy là thế, bác nào cần hỏi ji cứ PM e nhé, e sẽ hỏi Mr_MyTV cho hihi

tốt nhất để tất cả các nhà cung cấp về 1 phía và K+ về 1 phía xem ai hơn ai??? Hợp tác chia sẻ bản quyền sẽ là xu hướng cho tương lai

oldfriend

Moderator
hôm qua đơn đơn đi lên MyTV cắt gói gold HD xuống sliver... nhà ấy bảo phải có CMND + Hợp đồng... rồi mới giải quyết... haiz

Quocduytu

Member

có mua kênh nào thì với thời buổi này mong các bác nhà đài nên mua kênh chuẩn HD.đừng vác tiền đi mua kênh SD đem về kéo ra rồi đóng logo HD lên đem bán cho khách hàng thu tiền HD!

rock_coi84

có mua kênh nào thì với thời buổi này mong các bác nhà đài nên mua kênh chuẩn HD.đừng vác tiền đi mua kênh SD đem về kéo ra rồi đóng logo HD lên đem bán cho khách hàng thu tiền HD!

Mọi việc đều có quá trình . Không mong bạn đợi. khi nào Bạn thấy Mytv đáp ứng đủ với số tiền bạn bỏ ra thì quay lại dùng nhé !!!! Thank

Quocduytu

Member

Mọi việc đều có quá trình . Không mong bạn đợi. khi nào Bạn thấy Mytv đáp ứng đủ với số tiền bạn bỏ ra thì quay lại dùng nhé !!!! Thank
đúng là cái gì cũng có quy trình,nhưng bác biết ko,vì đang sử dụng nên điều mong muốn dịch vụ mình đang sử dụng càng ngày tốt hơn.chính vì thế mới có diễn đàn này. chứ ko phải nói theo kiểu hàng tôi thế đấy xài ko đc anh đừng xài!!!
Điều quan trọng là trung thực với khách hàng,điều này Mytv ko có.nếu Mytv làm ăn chân chính.trung thực thì ko phải sợ thanh tra!tại sao kho phim từ 99 tr tụt xuống còn 45 tr.vì thanh tra phải ko?

Cái bác làm Kênh cũng đi rồi bác ah, tuần sau các bác ấy mới về, :p em hỏi nhìu tưởng e gián điệp thì chết :d
Đề nghị MyTV tăng thêm ngay các kênh thể thao True Sport 1, True Sport 3, CCTV5; các kênh True Sport HD, ESPN HD, HBO HD, Discovery HD... để chào mừng ngày Quốc khánh 2/9!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Vì sao MyTV cắt kênh + cắt phim ? Hãy cùng bình luận ^^

Đề nghị MyTV tăng thêm ngay các kênh thể thao True Sport 1, True Sport 3, CCTV5; các kênh True Sport HD, ESPN HD, HBO HD, Discovery HD... để chào mừng ngày Quốc khánh 2/9!

Đề nghị các bác thôi phàn nàn và đòi hỏi ^^ (vì có phàn nàn và đòi hỏi ở đây cũng không có tác dụng gì)

tethien

Active Member

nếu Mytv làm ăn chân chính.trung thực thì ko phải sợ thanh tra!tại sao kho phim từ 99 tr tụt xuống còn 45 tr.vì thanh tra phải ko?

Giai đoạn này đang là giai đoạn chuyển tiếp. Do đó MyTV hiện đang bị hạn chế theo cả 2 giấy phép.
-Giấy phép cũ yêu cầu phải xin phép từng kênh, từng bộ phim.
-Giấy phép "Truyền hình trả tiền" mới không phải xin phép. Kênh thì chỉ cần kênh đó có giấy phép phát tại Việt nam là phát được. Phát những kênh gì chỉ cần làm bản danh sách kênh gửi Bộ TTTT để đăng ký là xong. Phim cũng thế, phim nào đã có giấy phép phát hành tại VN là được đưa lên. Không phải xin.
Việc VASC có mua bản quyền kênh đó, phim đó hay không thì Bộ sẽ kiểm tra sau (hậu kiểm).

Tuy nhiên bây giờ đang trong giai đoạn chuyển tiếp. Nên Bộ & các Sở TTTT vẫn đang đi kiểm tra khá lung tung. Có đoàn kiểm tra của Bộ TTTT yêu cầu hạ kênh xuống, nâng kênh lên liên tục. Phim cũng thế. Không phải vì kênh hay phim đó vi phạm mà vì họ muốn kiểm tra chức năng của hệ thống xem có thể cắt ngay lập tức kênh, phim đó trên hệ thống hay không.
Có lúc họ yêu cầu cắt 01 lúc hàng trăm phim.
Do đó chuyện kênh, phim lên xuống mọi người đừng lấy làm lạ.

Theo thông tin mình biết thì Bộ đã kiểm tra xong tại Head ở Hà Nội. Nhưng lại đang cử thêm vài đoàn đi kiểm tra tại các địa phương. Mục đích là xem thử MyTV tại đó có giống như ở Hà Nội không. Khi cắt kênh, cắt phim thì tại các địa phương có bị cắt theo không hay vẫn phát bình thường.

Mọi ngừoi cũng nên thông cảm. Vì đây là mạng IPTV đầu tiên Bộ TTTT đi kiểm tra. Do IPTV còn rất mới ở Việt Nam, nên Bộ muốn kiểm tra & tìm hiểu toàn diện trên mọi khía cạnh. Các yêu cầu kiểm tra thường không có sẵn. Cứ nghĩ ra tình huống gì là yêu cầu thực hiện để kiểm tra cái đó. Không theo 01 quy trình, tiêu chuẩn nào cả.
Sau vụ này Bộ sẽ rút kinh nghiệm và sẽ kiểm tra các mạng IPTV tiếp theo.

Sau đợt này VASC sẽ được cấp giấy phép hoạt động chính thức theo quy chế "Truyền hình trả tiền" mới.
Khi đó kênh, phim sẽ ổn định.

Đây là chuyện MyTV không hề mong muốn.
Mọi người nên thông cảm ráng chờ cho qua hẳn đợt kiểm tra này.
Không nên bàn luận thêm nữa.
Những chuyện thế này cũng khá là nhạy cảm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Dùng K+ HD ấy bác ạ. mytv làm sao mà mua nổi ~.~ =))

to tethien: Cắt phim gì mà lâu thế? chả lẽ hơn 2 tuần rồi mà bộ vẫn không nhìn thấy à!?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên