Đánh giá Vivitek H1185HD - một trong những chiếc máy chiếu entry level tốt nhất hiện nay

Ðề: Đánh giá Vivitek H1185HD - một trong những chiếc máy chiếu entry level tốt nhất hiện nay

Phân tích của bác Davidhand rất đúng, và không phải ngẫu nhiên Vivitek được đánh giá cao tại thị trường Châu Âu khó tính.

justbenice

Moderator
Ðề: Đánh giá Vivitek H1185HD - một trong những chiếc máy chiếu entry level tốt nhất hiện nay

Mình không nghĩ là thị trường Châu Âu đánh giá cao Vivitek đâu. Vì cơ bản chả ở đâu bán Vivitek cả. Dạo 1 vòng các trang bán hàng nổi tiếng Châu Âu như amazon.co.uk, amazon.de, amazon.fr , mediamark.co.uk , mediamark.de, mediamark.fr và rất nhiều trang khác hoàn toàn không xuất hiện máy chiếu Vivitek , amazon thì thấy có nhưng hoàn toàn kô có 1 đánh giá hoặc review nào. Ngay cả thị trường Nga vốn được Vivitek coi trọng cũng hầu như kô có nơi nào bán máy chiếu Vivitek.

Thấy nó bán được mỗi ở Nga, Ấn Độ với Việt Nam và nước bản sứ Tàu khựa. Search mấy diễn đàn Mỹ, EU thì nhiều đứa còn kô biết vivitek là cái gì nữa cơ.

Chỉnh sửa lần cuối:

justbenice

Moderator

vậy mà 1185H ở VN bán giá gần 30 củ bác ạ , không biết có đúng giá trị thật của nó không nữa

Nếu là mình thì mình sẽ chọn BenQ 1075 hoặc 1085.

davidhand

Moderator

vậy mà 1185H ở VN bán giá gần 30 củ bác ạ , không biết có đúng giá trị thật của nó không nữa

Ở VN mà muốn tìm đến giá trị thật thì bác cần phải tốn công nghiên cứu tìm hiểu và sẽ quyết định mình mua ở đâu hợp lý nhất. Cái này không chỉ là máy chiếu mà nói chung là hàng tiêu dùng. Riêng Vivitek 1180/1185 thì nó nằm trong phân khúc của BenQ 1070, HD25, HD25LV, ... Vậy nên trong cùng tầm giá thì cứ cái nào ngon mà chơi thôi bác. Cái khó là sự đầu tư của mình đạt được sự hài lòng cao nhất có thể. Chơi mà không tự trang bị cho mình kiến thức trước, ko tỉnh táo cứ chạy theo những sự viển vông thì cứ phải đổi đồ liên tục thôi bác, cái này AE HD thường gọi là ... học phí or ngu phí ạ! :)

Maximus88

Mình không nghĩ là thị trường Châu Âu đánh giá cao Vivitek đâu. Vì cơ bản chả ở đâu bán Vivitek cả. Dạo 1 vòng các trang bán hàng nổi tiếng Châu Âu như amazon.co.uk, amazon.de, amazon.fr , mediamark.co.uk , mediamark.de, mediamark.fr và rất nhiều trang khác hoàn toàn không xuất hiện máy chiếu Vivitek , amazon thì thấy có nhưng hoàn toàn kô có 1 đánh giá hoặc review nào. Ngay cả thị trường Nga vốn được Vivitek coi trọng cũng hầu như kô có nơi nào bán máy chiếu Vivitek.

Thấy nó bán được mỗi ở Nga, Ấn Độ với Việt Nam và nước bản sứ Tàu khựa. Search mấy diễn đàn Mỹ, EU thì nhiều đứa còn kô biết vivitek là cái gì nữa cơ.

Mình nghĩ 1 thương hiệu có nổi tiếng hay không thì chủ yếu là do cách làm Marketing của hãng. Chứ chưa hẳn cứ sản phẩm tốt là tự nó có thể nổi tiếng được hoặc ngược lại. Còn về việc thích sản phẩm nào, thương hiệu nào thì đó là quyền và sở thích của cá nhân từng người. Em lấy ví dụ đơn cử như một khi bác đã yêu thương 1 người phụ nữ nào đấy, dù cho nhiều người nhận xét không tốt hoặc không thích người phụ nữ của bác (miệng đời mà) nhưng bác vẫn yêu, bảo vệ họ, tất nhiên con người chả có ai là hoàn hảo cả. Quan trọng là bác thấy người ta phù hợp với bác. Vậy nên bác cũng đừng nặng nề vấn đề này quá

hdradio

Member

Giá em này = BenQ 1070 thôi bác, Không có giá gần 30 củ đâu, hơn 20 củ 1 tý thôi

Vando

Well-Known Member

Vivitek ra 2 em mới 1186/1188.
Giá ở Mỹ Vivitek 1186 = benq W1070 = 700$

justbenice

Moderator

Vivitek ra 2 em mới 1186/1188.
Giá ở Mỹ Vivitek 1186 = benq W1070 = 700$

Tây nó bán lạ Giá vivitek 1186 chỉ bằng BenQ W1070 trong khi đáng lẽ 1186 phải so với BenQ W1075 chứ nhỉ.

Vando

Well-Known Member

Benq ht1075 đang bán giá 800$. Hay bọn tây nó ngu nhỉ?

luckyboy99

con này mà chiếu phim thì còn j bằng nữa

luckyboy99

BenQ cùi bắp, dùng chán lắm, nhà mình cũng có 1 con, nhưng hư hoài ah, bỏ thì tiếc nhưng sửa thì nhiều tiền quá

Vando

Well-Known Member

Bạn chụp ảnh thật máy của bạn cho AE chiêm ngưỡng được không?

justbenice

Moderator

Ơ hôm qua có bài của bác nào đấy chê Vivitek cả thế giới kô ai dùng vì nhiều lỗi, chỉ dùng ở mỗi VietNammà sao bị xóa rồi ? Tiện nhờ bạn đó xóa dùm luôn bài chê BenQ kia cho công bằng, nói về mức độ nhảm thì bài chê BenQ còn nhảm hơn vì thiếu cơ sở.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Ơ hôm qua có bài của bác nào đấy chê Vivitek cả thế giới kô ai dùng vì nhiều lỗi, chỉ dùng ở mỗi VietNammà sao bị xóa rồi ? Tiện nhờ bạn đó xóa dùm luôn bài chê BenQ kia cho công bằng, nói về mức độ nhảm thì bài chê BenQ còn nhảm hơn vì thiếu cơ sở.
Đã lâu về cá nhân tôi ko còn tranh cãi với bác bới tôi thấy nó quá vô vị. Người lớn thì cứ phát biểu cho thẳng thắn bác ạ. Riêng trường hợp xóa bài viết trên là phát biểu thiếu suy nghĩ và vi phạm quy định của forum. Tôi được giao dọn dẹp box này nên chỉ làm đúng theo quy định và chức năng được giao. Còn việc khen chê hãng này hãng khác tôi ko quan tâm đâu bác ạ, tôi vẫn khuyên mọi người thích gì thì cứ xài, ý kiến cá nhân thì chỉ mang tính tham khảo. Ở góc độ chia sẻ, đơn giản là tôi thích gì thì chơi nấy, nếu thấy ổn, tốt thì chia sẻ thông tin để mọi người cùng tham khảo, tôi nghĩ ở diễn đàn này đa phần những người biết tôi đều hiểu rõ về tôi rồi, tất nhiên tôi vẫn chấp nhận 1 số khi họ ko cùng quan điểm và có ... đụng chạm quyền lợi của họ, đây là việc hết sức bt trên mọi diễn đàn. Tôi có công việc tốt, chẳng phải saler, chẳng phải seeder hay sống bằng nghề làm quảng cáo, PR SP cho bất kỳ 1 hãng nào để phải bán rẻ tư cách của mình. Tuy nhiên, nếu cố ý đụng chạm đến tôi và phản biện những ý kiến của tôi hay có những nhận xét ko hay về con người tôi theo góc độ những điều tôi nói sai sự thật, PR kiếm tiền thì phải đủ kiến thức, trình độ, bằng chứng, lập luận để thuyết phục tôi và những người khác, tôi luôn welcome. Còn ngược lại thì tôi cho đó là hành vi bôi nhọ cá nhân với mục đích xấu. Diễn đàn không có chỗ cho những hành vi như vậy.
Regards,

justbenice

Moderator

Ok Bác Davidhand.
Tôi chỉ thấy lạ là bác kia chê bai vivitek chỉ đc dùng ở VN và nói chung chung tình trạng ở Việt Nam vivitek có nhiều fan đi đâu cũng đụng chứ đọc là đủ hiểu bác ấy kô phải có ý nói gì đến bác cả. Nhưng nếu bác đã nhận định như thế thì thôi tôi cũng kô có ý kiến gì. Còn chuyện seeder của Vivitek là có chứ kô phải kô, đọc sơ quá là thấy ngay ai rồi.
Bác cũng an tâm. Tôi hiểu những gì bác muốn nói. Đây là diễn đàn HD Việt Nam chứ kô phải của riêng ai nên CHẮC CHẮN sẽ có nhiều bạn thích nhiều kiểu chơi khác nhau chứ kô phải riêng tôi hay riêng bác. Tôn trọng ý kiến nhau là điều nên làm bởi vì mỗi người có 1 sở thích riêng mà.

nguoianhem

úp cho may chiếu Vivitek

Maximus88

Đã lâu về cá nhân tôi ko còn tranh cãi với bác bới tôi thấy nó quá vô vị. Người lớn thì cứ phát biểu cho thẳng thắn bác ạ. Riêng trường hợp xóa bài viết trên là phát biểu thiếu suy nghĩ và vi phạm quy định của forum. Tôi được giao dọn dẹp box này nên chỉ làm đúng theo quy định và chức năng được giao. Còn việc khen chê hãng này hãng khác tôi ko quan tâm đâu bác ạ, tôi vẫn khuyên mọi người thích gì thì cứ xài, ý kiến cá nhân thì chỉ mang tính tham khảo. Ở góc độ chia sẻ, đơn giản là tôi thích gì thì chơi nấy, nếu thấy ổn, tốt thì chia sẻ thông tin để mọi người cùng tham khảo, tôi nghĩ ở diễn đàn này đa phần những người biết tôi đều hiểu rõ về tôi rồi, tất nhiên tôi vẫn chấp nhận 1 số khi họ ko cùng quan điểm và có ... đụng chạm quyền lợi của họ, đây là việc hết sức bt trên mọi diễn đàn. Tôi có công việc tốt, chẳng phải saler, chẳng phải seeder hay sống bằng nghề làm quảng cáo, PR SP cho bất kỳ 1 hãng nào để phải bán rẻ tư cách của mình. Tuy nhiên, nếu cố ý đụng chạm đến tôi và phản biện những ý kiến của tôi hay có những nhận xét ko hay về con người tôi theo góc độ những điều tôi nói sai sự thật, PR kiếm tiền thì phải đủ kiến thức, trình độ, bằng chứng, lập luận để thuyết phục tôi và những người khác, tôi luôn welcome. Còn ngược lại thì tôi cho đó là hành vi bôi nhọ cá nhân với mục đích xấu. Diễn đàn không có chỗ cho những hành vi như vậy.
Regards,

Đồng quan điểm với bác. Dù thế nào đi nữa vẫn luôn ủng hộ bác Khôi :)

v_t

Member

Benq ht1075 đang bán giá 800$. Hay bọn tây nó ngu nhỉ?

giá thế đúng rồi bác, benq ht1075 với 1070 đều không khác gì nhau. mà dòng benq 1075 với 1070 bên nước ngoài nó gọi là best choice trong tầm dưới 1k, vivitek 1185 thì tây ít dùng, thấy cũng ít review, có 1 số review thì chê có vấn đề trong xử lý hình ảnh.
em benq 1070 lúc mang về xem HD thì ok, xem 3D thì lởm vãi. nhưng sau khi tham khảo cân chỉnh xem cũng tương đối đẹp, chấp nhận được. đặc biệt mấy em này phải dùng kính xịn. mình có dùng qua kính của sainsonic và 1 loại kính khác mà đánh giá rất cao trên amazon, ( tự nhiên quên tên) thì thấy chất lượng khác nhau khá rõ.

justbenice

Moderator

giá thế đúng rồi bác, benq ht1075 với 1070 đều không khác gì nhau. mà dòng benq 1075 với 1070 bên nước ngoài nó gọi là best choice trong tầm dưới 1k, vivitek 1185 thì tây ít dùng, thấy cũng ít review, có 1 số review thì chê có vấn đề trong xử lý hình ảnh.
em benq 1070 lúc mang về xem HD thì ok, xem 3D thì lởm vãi. nhưng sau khi tham khảo cân chỉnh xem cũng tương đối đẹp, chấp nhận được. đặc biệt mấy em này phải dùng kính xịn. mình có dùng qua kính của sainsonic và 1 loại kính khác mà đánh giá rất cao trên amazon, ( tự nhiên quên tên) thì thấy chất lượng khác nhau khá rõ.
Tây nó chê vivitek vì vụ cầu vồng thôi. Cá nhân mình thì về cơ bản đã chả thích vivitek, thương hiệu Tàu khựa là kô khoái rồi. Ngon bổ rẻ thì cũng kô chơi với khựa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên