WDTV; WDTV Live - HD Media Player

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

chickendau

Ðề: Western Digital - HD Media Player

WD HD đã có FW mới 1.03.1 rồi! Mới up xong, hỗ trợ thumbnaill tốt hơn cũ, vẫn có tiếng ù khi bấm play.

Release 1.03 (11/9/2009)
(includes all previously released updates)

•Added video playlist support

•Added support for the drive lock function on the new My Passport and My Book external storage devices

•Improved metadata support for music. For example, browsing by genre is broken down into artists, then albums, then tracks

•Enhanced cover art, album art, and thumbnail support for media files and folders
•Fixed bugs reported by the WD TV user community

sao cái của mình không up được, trong phần setting theo hướng dẫn của WD thì cái của mình không có phần upgrade firmware, ai biết chỉ dùm được không. cảm ơn.

hientv

sao cái của mình không up được, trong phần setting theo hướng dẫn của WD thì cái của mình không có phần upgrade firmware, ai biết chỉ dùm được không. cảm ơn.

Bạn chép 2 files của version mới vào thanh USB, cắm thanh USB này vào WD, WD sẽ tự nhận biết có version mới và hỏi có update hay không.

chickendau

Bạn chép 2 files của version mới vào thanh USB, cắm thanh USB này vào WD, WD sẽ tự nhận biết có version mới và hỏi có update hay không.

cảm ơn bạn mình đã làm được rồi, cái sai của mình là chép 2 file đó vào thư mục riêng, đúng ra là phải chép vào thư mục gốc. Lâu rồi lấy ra vọc thử thấy cái firmware của mình là 1.00.001 thửa ban đầu lun :(

tammy

vậy là phải cho em này ra đi thôi , em này thấy cũng o cố gi hay hết , anh em nào cần tui chia sẻ cho nhe , mới gởi từ USA về đó , em nó ra đi là 100 thôi anh em ah .

tndt06

Member

WDHD khi coi phim chuẩn 1080p thì tự động lướt nhanh bác nào biết khắc phục thì chỉ cho em thanks

Hầu như ai cũng bị giống bạn mà chưa thấy ai chỉ cách phắc phục,đang điên đầu với vụ này đây

vincentbui

Cho mình hỏi có địa chỉ nào đáng tin cậy để mua ko bạn?

joekgz

Cho em hỏi cái này hỗ trợ dung lượng ổ cứng tối đa là bao nhiêu ạh?

tompaker

Các bro cho newbie hỏi tí:
Nhà mình không có màn hình LCD, chỉ có TV samsung 21' mua em này về sử dụng được không? Chất lượng hình ảnh âm thanh thế nào?

youti

Member

Nhà mình không có màn hình LCD, chỉ có TV samsung 21' mua em này về sử dụng được không? Chất lượng hình ảnh âm thanh thế nào?

Xem được nhưng tất nhiên hình ảnh sao bằng LCD hay Plasma được, còn âm thanh thì sẽ không nghe dc tiếng nếu film đó dùng DTS, chỉ nghe dc loại âm thanh AC3 thôi

tompaker

Xem được nhưng tất nhiên hình ảnh sao bằng LCD hay Plasma được, còn âm thanh thì sẽ không nghe dc tiếng nếu film đó dùng DTS, chỉ nghe dc loại âm thanh AC3 thôi
mình dủng tìm cách nối dây ra loa máy tính được không? chuẩn AC3 thì vẫn ở mức chấp nhận được phải không?:-B

devilkillers

Thật ra thì WD-HD là chuẩn nhất vì mình đã thử download phim 1080p và cả 720p với tất cả những loại âm thanh và nó điều play được qua Plasma và cả những loại TV LED samsung mới nhất.

Mountain

Member

- Nếu Tivi Samsung Crt 21 inch nếu tần số quét 100Hz thì xem được, chất lượng DVD thôi. Nếu không giật đùng đùng
- Âm thanh DTS thì chịu trừ phi có âm li hỗ trợ DTS

tammy

anh em ơi , con này cũng ngon lắm nhưng o có downmix DTS nên cũng o có thích gì mấy , mấy bồ ai có nhu cầu thì mình chia cho nhe .

luatnguyen

Cái này theo mình là tuyệt, hiện tại mình đang xài nó, no problem with firmware mới nhất.

leminhyen

Member

Các bác cho hỏi nếu nối từ WD HDMI out vào Receiver HDMI in thì có ra được âm thanh DTS không?Thank

viewsat2

Member

Minh dang xai thang nay, file nao cung choi het. WD chua co du dinh dang nhu cao nay
Specifications

Video: MPEG1/2/4,RM/RMVB,VC-1,H.264 Video File
Extension: .mp4,.mov,.xvid,.avi,.divx,.asf,.wmv,.mkv,.rm,.rmvb,.flv,.ts,.m2ts,.dat,.mpg,.vob
Audio: MP3,WAV,AAC,OGG,FLAC,AIFF
Image: JPEG,BMP,PNG,GIF,TIFF
Subtitle: SRT,SUB,SMI,SSA
Input:

DC Power In
1 x USB 2.0 Port
1 x USB 2.0 / eSATA Combo Port
RJ-45 LAN Port
Output:

Composite Video
Composite Audio L/R
S/PDIF Out
HDMI 1.3
LAN: TCP/IP (DHCP or Static IP Address), 10/100Mbps Wired LAN
Dimensions: 7.25" x 4.92" x 1.88"
Weight: 1.08 lbs.

may bac chi can cong day HDMI la xong Enjoy.

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

mấy bác cho mình hỏi mình là dân new 100% cũng đang tính tập tành vào thế giới HD.hiện giờ cũng đang tính sắm 1 con khoảng <5tr xin các bác tư vấn dùm mình.trên mạng và đặc biệt trong rum đầy rẫy(mỗi cái đều có khen có chê ) hết mà mình dân mới toanh nên hoa cả mắt không bít nên chọn cái nào cả nhờ các bác tư vấn.à mà các bác níu có tư vấn em nhờ các bác tư vấn hd player nào có thế xài hdd 3.5 và cả 2.5 (cả 2 đều gắn trong lun nhe).xin đa tạ rất nhìu.do không đủ bài tạo thread nên đành post trong mấy bài này mong bà con thông cảm

tinhusa

Banned

Western Dígital media player work okay nhưng có caí là nó không play được subtitle viet nam.Bạn nào có bị trường hơp nầy không.

juanken

Western Dígital media player work okay nhưng có caí là nó không play được subtitle viet nam.Bạn nào có bị trường hơp nầy không.

WDTV ko play được sub dang srt ma` chỉ idx thoai, chiu khó dơnload subtitle creator convert lại

mới mua con WDTV live, mà nút nẽt xử dụng ko được, nghe là qua nhanh 10' mà nó dek có dùng được, ko bít có ai bị vậy ko để mình bít di đổi lại /:)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên