những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

duchieubui

Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

Dạ cám ơn các a các bác đã nhắc nhở, khổ quá e bảo thích là thích cái hình tượng thôi, chứ e tuổi nào đòi chòi...mâm...e này :D. Ultra highend của e thì hoành tráng nhất rồi ạ :), sắp tới có cái loa nhỏ ultrahighend trong phòng ngủ tha hồ khóc rồi cười, khỏi phải dàn với máy luôn ạ. Còn đồng chí vợ e cũng thích e Jenny này lắm, suốt ngày ngắm v bảo thế cho con gái sau này cũng xinh như e ấy :))

Nghe bác nói đến đây, Em mạo muội thăm dò hai bác xem thế nào, chẳng là nhà em thì có con trai,nhà bác thì có con gái,quả này gd Em muốn kết thông gia với gd hai bác quá :) ko biết hai bác có lưa tâm đến vấn đề của em đưa ra ko nhỉ! hihi có gì hai bác cho em biết nhé, Em nhanh chân xí phần trước cho chắc :D

sonrock

dạ cám ơn bác đã có lời nhưng thú thực là e ko dám hứa :p, con e còn chưa ra đời, mà ở UK và EU bọn nó tự do hơn nhiều nữa bác ạ, sau này nhỡ con gái e nó thích con trai bác nhưng con trai bác lại thích 1 e...balan thì cũng khó nói ạ :D, khổ thân con gái e :)). mới lị cho đến lúc vợ e chính thức sinh e bé mới biết được giới tính chính xác ạ :). bọn e siêu âm hồi vợ e tuần thứ 20 mà lại đen trắng nên chưa rõ là thế nào bác ạ. e sẽ update quả ultra highend này sau 2 tháng nữa khi mẹ tròn con vuông ạ!

giangcc18

Member

dạ cám ơn bác đã có lời nhưng thú thực là e ko dám hứa :p, con e còn chưa ra đời, mà ở UK và EU bọn nó tự do hơn nhiều nữa bác ạ, sau này nhỡ con gái e nó thích con trai bác nhưng con trai bác lại thích 1 e...balan thì cũng khó nói ạ :D, khổ thân con gái e :)). mới lị cho đến lúc vợ e chính thức sinh e bé mới biết được giới tính chính xác ạ :). bọn e siêu âm hồi vợ e tuần thứ 20 mà lại đen trắng nên chưa rõ là thế nào bác ạ. e sẽ update quả ultra highend này sau 2 tháng nữa khi mẹ tròn con vuông ạ!

oái sao lại chửa biết trắng - đen là sao nhể??? Anh tưởng....phải màu vàng chứ chú Sơn X_X

sonrock

hehe, ý e là nó scan ở bv tại đây chỉ dùng máy đen trắng thôi, chứ ko có màu hay kiểu 3D nên có thể ko chính xác a ạ, chứ chắc chắn là vàng rồi :))

stephen chow

nhà em dùng con Kenwood đời 1992 gì đấy hâhha

sonrock

e thề với bác, hồi e nhỏ học cấp 1, ở gần nhà dì họ e cách có 2 khu nhà ở chỗ tập thể nên rất hay sang nhà dì e chơi. ô chú chồng dì e thời đó có bộ dàn Kenwood với onkyo e nhìn phê tè le mà ko sao được :D. chú dì e ko có con ruột nên e thời đó hay sang nhà dì chơi và tranh thủ nghe nhạc luôn, đến sau này lớn hơn rồi vẫn bị ám ảnh bởi thương hiệu Kenwood này của nhật. e nhớ ko nhầm thì hồi xưa trên phố Ngô Quyền có của hàng Kenwood to đùng, mỗi lần e đi qua là ko thể nào rời mắt được nhưng ko dám vào vì...sợ mấy bác bán hàng bảo cái loại trẻ con đít xanh :(. loa của hãng này e được nghe ở nhà dì e nhưng lúc đó có lớp 3-4 nên ko nhớ đc, sau e học cấp 2 sang nhà thằng bạn có 2 bộ dàn khủng bố, 1 trong 2 bộ chính là cặp Kenwood này, e nghe thời đó tê tái và chỉ biết nuốt nc bọt thèm thuồng. trong khi thằng bạn đó của e nhà có nhưng lại ko sướng nhạc và chỉ...dùng loa vi tính chơi game :)). mãi đến năm 2000 lúc e học lớp 11 thì e mới có 1 bộ của riêng mình, có thể nói là high-end của riêng e và những ng bạn trong vòng rất nh năm cho cả xem film và nghe nhạc. bộ đó e được mẹ thưởng cho năm lớp 11 khi được giải hsg toán tp :D. avr yamaha, đầu dvd của pioneer, loa front của Definitive bi-polar dp500, center và surround của AE, sub của yamaha. đến bjo bộ đó vẫn được để trong phòng ngủ của vc e ở vn, lúc nào e về được sẽ chụp ít ảnh khoe kỷ niệm của e với các bác :)

duchieubui

hihi Em cứ thêm thắt câu chuyện để Em và bác chuyện trò cho thêm cởi mở ấy mà, nói là Em cứ nói thế sau này nêu mà được thông gia với bác thì tốt và đảm bảo Em với bác cùng uống trà,"thẩm âm"với nhau suốt ngày,còn ko đc thì "cũng ko tốt bằng..." :)

training

Well-Known Member

e thì chưa khoái super car lắm, khoái mỗi e Jenny Phạm :D. Chả hiểu đợt này e ấy sao mà thích lên báo thế, bjo lại đi cả mấy thằng này nữa cũng đến bó tay. Hồi xưa e thích e này bn thì bjo bt đi bấy nhiêu. Tiếc sao đời sinh ra thằng chồng e nó làm chi, có đồ high-end thượng hạng vậy mà ko biết giữ gìn nâng niu, làm ae ta giận thay :D. E này về VN bị cái nền showbjt lởm cũng làm cho thay đổi mất rồi, buồn lắm thay :(! Mấy hnay e theo dõi hàng ngày trực tiếp trên bbc news, uk đang bạo loạn khủng khiếp, đập phá, đốt nhà, cướp bóc khắp nơi, chán quá.
Chú Sơn lại kết em này à???? nói cho chú buồn nhé, xuất thân em ấy là rửa bát trong nhà hàng. Khi vào showbiz trước khi lấy QD thì là callgirl cao cấp, con của em ấy cũng chả phải là của QD đâu (cause he's gay :))) (ông anh bà chị a chơi trong giới bảo thế - no evidence nhé)

Bạo động lan đến vùng tỉnh lẻ như Leeds rồi à? Thôi ngồi trong nhà nghe nhạc thôi, take care nhé :)

sonrock

Mẹ ơi, để e về research về e này coi xem sao, bên cạnh việc check xem đồng chí chồng gay hay bi- :D. Mệt mỏi thật, đúng là thật giả lẫn lộn chẳng biết đằng nào mà lần. E chỉ tìm hiểu v đọc về ctri là nh chứ show bid vn nhố nhăng có bjo e đọc hay qtam đâu. Tự dưng năm rồi e này nổi lên hoành quá mà vợ e lại thích vì e ấy xinh nên e cũng hóng hớt đc tí, ai dè thông tin của a làm hỏng hết cả hình tượng tnay :(

training

Well-Known Member

Showbiz ở đâu cũng nhố nhăng thôi, nhưng cũng phải người trong cuộc mới biết đc. Có nhiều chuyện thâm cung bí sử hay ho ghê lắm cơ, nhưng mấy chuyện này a ko care lắm mà chỉ có gấu khoái thôi :))

sonrock

hehe, chuyện này e công nhận đúng là chỉ có mấy chị e thích chứ ae ta ko mê được.

đáng nhẽ ra e phải nhận được con wadia s7i từ 2 hôm trước nhưng do trục trặc 1 chút với delivery và bạo loạn nên đến sáng nay mới tới nơi. đúng là như mới tinh nhưng e ko hiểu sao shop quên hay ko cung cấp cho e...dây nguồn :(. thế là đành ngồi ngắm e nó vậy. để mấy bữa nữa e có dây rợ đàng hoàng rồi post hình rồi reivews về e nó với các bác 1 thể. e ko hiểu quyết định này có chính xác hay ko khi đổi nguyên bộ Esoteric X-03SE + Chord CPA3000 + KS1036 + £££ để lấy có mỗi e wadia này :(. tự dưng thấy nhớ e Eso quá, hic, vì e nó cũng mới tinh và có mấy tháng tuổi...

duchieubui

hehe, chuyện này e công nhận đúng là chỉ có mấy chị e thích chứ ae ta ko mê được.

đáng nhẽ ra e phải nhận được con wadia s7i từ 2 hôm trước nhưng do trục trặc 1 chút với delivery và bạo loạn nên đến sáng nay mới tới nơi. đúng là như mới tinh nhưng e ko hiểu sao shop quên hay ko cung cấp cho e...dây nguồn :(. thế là đành ngồi ngắm e nó vậy. để mấy bữa nữa e có dây rợ đàng hoàng rồi post hình rồi reivews về e nó với các bác 1 thể. e ko hiểu quyết định này có chính xác hay ko khi đổi nguyên bộ Esoteric X-03SE + Chord CPA3000 + KS1036 + £££ để lấy có mỗi e wadia này :(. tự dưng thấy nhớ e Eso quá, hic, vì e nó cũng mới tinh và có mấy tháng tuổi...

trước là Em cứ chúc mừng bác cái đã" các Cụ có câu, Con chị nó đi,con dì nó lại lớn :D " bác mang Gold đi đổi lấy về Diamond rồi còn gì nữa hí hí. cái nào cũng quí mà,nếu bác mà nhớ Em Esoteric thì bác giữ Em nó ở lại làm bạn với Anh Wadia cho có anh có Em :D

sonrock

dạ ko giữ được chứ bác :(, thứ nhất cả 2 thằng đều là cdp, thứ 2 là tài chính của e ko đủ để cho e giữ cả 2 cùng 1 lúc. wadia s7i bán mới ở US là $14k nhưng ở UK là 14k bảng bác ạ :(, tởm thế đấy nên nếu tính ra theo $ thì e lỗ nặng. còn tính theo bảng e cũng vẫn thê thảm, hic. chỉ là e muốn thử xem chất âm của wadia ra sao thôi ấy mà. sau chắc cũng chăn gối dài lâu với e nó. nhưng đến 1 lúc nào đó e nghi e lại làm bộ cơ + dac của MBL 16xx hay Esoteric P-0x/D-0x lắm. nhưng chắc phải vài năm nữa hoặc lâu hơn nữa bác ạ. đó là mục tiêu phấn đấu lâu dài của e. thời gian tới e sẽ ngâm cứu 1 e pre đèn và bắt đầu tập tọe với đĩa than, turntable và phono :).

training

Well-Known Member

uầy, Sơn lại dấn thân vào tube với phono à? Như thế sẽ tốn thời gian ghê gớm, trong khi có con nhỏ sẽ vất vả kinh khủng, a sợ là Sơn ko có đủ thời gian cho nhạc nhẽo nữa đâu
Như bản thân a đây, nhóc chưa đc 2 tuổi, đang sắp có thêm đứa nữa, giờ 1 ngày chỉ nghe đc khoảng 3 bài hát, cố lắm thì xem thêm đc 1 bộ phim là oải. Sáng 6h đã phải dậy để đi làm mà đêm thức khuya quá chắc đi cày không nổi luôn :(( :((
Nhiều khi ước trúng số có 1 đống tiền để ko phải đi làm, còn có thời gian chơi và đổi đồ audio :))

training

Well-Known Member

Hôm nay lọ mọ trên ebay tự nhiên thấy hãng Zu audio
Có 1 em Zu soul-superfly giá sách là 3.700 đang bid là 1.800 USD. Sơn có biết gì về hãng này ko nhỉ????

Bố cháu chơi giữ quá.tôi nhìn mà thèm. ở nhà tôi cũng có bộ dàn của yamaha ,nhưng thấy cùi bắp quá nên không giám đưa lên

sonrock

zu audio là hãng mới của usa, chuyên làm loa độ nhạy cao và làm luôn dây loa đi kèm nữa. hãng này như e đã trả lời trong thớt của bác Hiếu là được nh audiophiles ở đây yêu thích do nhạc tính cao và dễ phối ghép với amp đèn. nếu a thích thì bid thắng 1 cặp về nghe e tin sẽ ko thất vọng :).

chuyện con nhỏ thì e biết rồi nên e mới bảo là tương lai phấn đấu dài lâu :D, vụ đèn đóm các kiểu cũng thế chứ bjo e phải ngâm cứu thêm đã. chắc chắn là phải thử đĩa than rồi a ạ :), xem film đã có đĩa bluray và dvd, nghe nhạc đã kinh quả đủ loại cd từ copy đến sacd, xrcd24, k2hd thì rồi 1 ngày sẽ dẫn đến LP thôi, hihi. món này mệt xác lắm chứ ko đùa!

hiện e đang chờ các bác audiophiles ở đây mai đến nhà e mang cho cái dây nguồn và đồ của các bác ấy phối nghe thử xem sao. nhục thật, có e cdp đẹp mà chỉ biết nuốt nc miếng chứ chưa có được dùng :D

training

Well-Known Member

đúng là bực nhỉ, unpack xong mà ko đc nghe, kiểu như cởi hết rồi mà lại ko đc xơi ý :))
a cũng định bid cái đôi Zu soul-superfly đấy về, nhưng bây giờ mà bid về chắc a ôm loa xuống ngủ ở xe hơi :)), với lại cái đôi đấy màu đỏ quạch trông kinh lắm
ngoài ra còn 1 đôi wilson đang bid tầm 1k2, nhưng đôi đấy chỉ nghe nhạc thôi mà phòng của a hết chỗ rồi.
Đây nhé:

đôi loa đc kỉ niệm hát kok hay kinh khủng, nghe PBN - nhạc đa kênh âm hình sân khấu rộng
đôi Boston audio treo trên cao giờ làm front height nghe cũng hay.....
giờ thêm 1 đôi loa nữa ko biết nhét đâu
đôi wilson thì nhỏ phần nhìn ko hoành tráng............
con đường đau khổ còn dài thăm thẳm Sơn à....................(đã thế sang năm a còn có thêm 1 nhóc nữa, lại sắp đc vất vả gấp 2 rồi) :(( :((

P/s: a đc nghe turntable từ những năm 80 cho đến gần 90 (ông già a chơi mà). Cho đến 2 năm trước chơi lại 1 em mới giờ vẫn để ở HN, hồi đấy ko biết gì cắm vào đường aux của dàn liền Sony (nên cứ băn khoăn sao nó ăn volume thế :))) Giờ vẫn còn tầm hơn 10kg đĩa than mà toàn đĩa cổ.......Khi nào phải bay ra HN gom hết vô SG mới đc

Chỉnh sửa lần cuối:

sonrock

quan điểm của e là nh ko bằng tinh :D, a để ý sẽ thấy có lúc nhà e ngập loa và thiết bị đến lúc ko còn lối đi. nếu a thích thì cứ mua về nghe rồi bán đồ đang dùng đi cũng được :), ko thể nói là nhà hết chỗ được vì loa nào ko nghe a bỏ riêng ra 1 chỗ, e nghĩ ko vde j hết ;;). wilson có cặp loa Cub1 và Cub2 nghe hay khủng khiếp a ơi, đồ đánh cũng nặng tiền vô cùng mới khai thác được hết loa. a đừng có vội mà lên puppy 7/8 hay sasha làm j ngay cả. e thấy chơi loa nhỏ mà gấu thì cũng hay lắm lắm a ạ. các bác ở UK đa phần thích loa nhỏ và ghép cũng kinh khủng. ví dụ như cặp Sonus Faber extrema được bộ pre-mono blocks của Krell KAS-2 đánh hay cặp Wilson Duette được DartZeel CTH-8550 và wadia s7i kéo, hay như cặp Wilson Cub1 được nguyên hệ thống đầu bảng của Electrocompaniet Nemo mono blocks kéo...Đừng để bị cái mã của loa to nó đánh lừa a ạ. loa nhỏ mà hay thì hay hơn loa to trong tầm tiền đấy chứ ko đùa đâu, mà nhắm mắt lại nghe nhạc ko ai tin đây là loa nhỏ đánh. Nói là loa nhỏ chứ đúng hơn phải gọi là standmounter hay monitor, vì mỗi loa của nó cũng nặng tầm 20-40kg cho 1 thùng :), riêng cái chân cho 1 loa cũng nặng từng đó kg luôn. a cứ ngâm cứu dần đi rồi bập vào sẽ thấy nghiện, lại chán loa to ngay :))

training

Well-Known Member

từ hôm qua đến giờ a tẩu vì DAC rồi, Sơn ngó hộ a và cho lời khuyên nên múc em nào nhé:
1. XIANG SHENG DAC-02A DA Converter Headphone Amplifier: Hefei XiangSheng Electronic Co.,Ltd - Display - Products - DAC-02A Stereo D/A converter
2. DAC WM8740 4.0 Wolfson up-sampling 24bit/192KHz USB: DAC WM8740 4.0 Wolfson up-sampling 24bit/192KHz USB | eBay
3. Yulong D100: Yulong D100
4. Grant Fidelity TubeDAC-11 D/A Converterhttp://shop.grantfidelity.com/Grant-Fidelity-TubeDAC-11-D-A-Converter.html
5.Matrix mini-i 24bit/192kHz Balanced DACL: http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/127008-nen-tranh-xa-su-aoecam-doa-cua-dac.html
2 em 4 và 5 bác Fusin đã có rì viu rồi.Đọc hôm qua đến giờ thì a thấy mấy con này đập chết Dac Magic, Arcam rDac trong tầm từ 500 USD.
Hiện đang có 1 bác bán Dac Magic có 5tr VND (bèo bọt) nhưng a cũng muốn cầu kỳ 1 chút, nhờ Sơn cho a lời khuyên nhé

Bên trên